• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[W9xx Và M600i] THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG

kesungdao

Hem có chế độ fast file transfer minh kêt nối được ùi nhưng mà vô my computer no hiện lên cái hình giống adapter ghi symbian driver...gi gi do.Minh kick vô nó kêu please inset memory mà w960 đâu co thẻ nhớ đâu.Minh tưởng nó nhân đến thế là mình cú truy cập thẳng là vào cái ổ *GB cua w960maf no ghi thêt biêt sao hix

lytrn

Lỗi máy W950i(phần tin nhắn)

máy mình W950i sao 2 hôm nay người ta nhắn tin lại thì nó hok hiện lên hok nhận luôn,chỉ khi mình tắt và mở máy lại thì máy mới báo nhận tin nhắn.mấy bạn giúp mình nhé.với lại sao W950i chậm wa có cách nào cải thiện tốc độ máy hok

lytrn

vậy bạn đã co cách khắc phục chưa.hay là để lâu rồi hết

NokuaN70

Well-Known Member
Cái này mình nghĩ là do sim, lúc trước chưa đổi sim thì con P của mình bị hoài, sau đó mất GPRS, bực quá lấy cái sim mới(giữ lại số) thì từ lúc đó tới giờ kg bị nữa.
Posted via Mobile Device

Son_Nguyen

máy mình W950i sao 2 hôm nay người ta nhắn tin lại thì nó hok hiện lên hok nhận luôn,chỉ khi mình tắt và mở máy lại thì máy mới báo nhận tin nhắn.mấy bạn giúp mình nhé.với lại sao W950i chậm wa có cách nào cải thiện tốc độ máy hok

Bạn thử xem máy bạn có cài nhiều soft ko? Hoặc nếu ko thì bạn change CDA sang GW1 rồi up lại firmware đi, mình cũng đang xài w950i đã change CDA sang GW1 thấy dùng ổn định, tốc độ máy cũng cải thiện đáng kể đấy!!

kesungdao

Ai help mình với.Sau khi kêt nối với PC ở chế độ fast file transfer,nó đã báo connected nhưng khi mở media manager để transfer thì trong media manager nó lại thông báo chưa kêt nối trong khi ở ngoài thì nó lại báo connected.mong được help....!!!!

iu_ntook

Theo minh thi firmware may cua ban co van de, ban nen vao topic update firmware de kiem tra CDA dong may. Tot nhat la up lai firmware len version moi nhat.
Posted via Mobile Device

Alex_chan_doi

Tìm code phone lock cho W950i

Đang đùng con W950i, mua lại nên ko biết code phone lock. Bây giờ muốn master reset nó cứ hỏi code. Format internal hard disk cũng ko hết. Cho tớ hỏi làm cách nào để tìm ra code lock bây giờ?

O9xx19xx29

Cứ up lại firmaware 1 cái là okie ( nhớ xóa luôn ổ D cho nó sạch trước khi up lại firm nhé )

XiaoGui

Đang đùng con W950i, mua lại nên ko biết code phone lock. Bây giờ muốn master reset nó cứ hỏi code. Format internal hard disk cũng ko hết. Cho tớ hỏi làm cách nào để tìm ra code lock bây giờ?

bạn thử dùng XS++ thử xem. Kết nối đt với PC qua USB, check vào "Smartphone connect", bấm "Connect" rồi giữ chặt phím C. Nếu thành công thì nhìn sang bảng phía bên trái sẽ hiện ra đầy đủ các thông tin của máy, trong đó có mục "Phone lock code". Bạn thử lấy pass thế xem có được không?

kesungdao

Mình dùng w960 bạn nào biết cách mod ẩn logo mạng ở chế độ application>none.Chứ mình dùn oploge mod chi đổi tên logo được chứ không ẩn đi được và phai ở chế độ walkman mới đổi tên được con none thi không làm được cái j hết.Giúp mình với.Thanks!!!

Caohieu88

Mình dùng w960 bạn nào biết cách mod ẩn logo mạng ở chế độ application>none.Chứ mình dùn oploge mod chi đổi tên logo được chứ không ẩn đi được và phai ở chế độ walkman mới đổi tên được con none thi không làm được cái j hết.Giúp mình với.Thanks!!!

Dùng Oplogo bạn vào chế độ select Mod và chọn thẻ hide là được liền mà!!! Nếu bạn có mod icon thì đánh dấu thêm vào Use Icon Pack và chờ PM chạy là Ok!

Alex_chan_doi

Cứ up lại firmaware 1 cái là okie ( nhớ xóa luôn ổ D cho nó sạch trước khi up lại firm nhé )
Tớ update lại firmware vẫn ko được kể cả đã xóa ổ D trước
bạn thử dùng XS++ thử xem. Kết nối đt với PC qua USB, check vào "Smartphone connect", bấm "Connect" rồi giữ chặt phím C. Nếu thành công thì nhìn sang bảng phía bên trái sẽ hiện ra đầy đủ các thông tin của máy, trong đó có mục "Phone lock code". Bạn thử lấy pass thế xem có được không?
Thanks, mình đang down xs++ về thử.

kaizuki

W960i - TouchScreen ko hoạt động?

các bác ơi,giúp em với, con W960i của em tự nhiên màn hình cảm ứng của nó bị dở chứng , em đã thử hard reset (máter reset) lại
theo cách
" <*>>*>* " ,nhưng mà đến đoạn cuối cùng nó hỏi là " YES" ỏ "NO" thì ko chọn dc,vì cảm ứng ko chạy 8-| ,giờ phải làm sao hả các bác :-/

kaizuki

phím Y là phím số 9 phải ko ạ, em bấm rồi,cũng ko dc :( ,có cách nào reset lại bằng soft khi connect với PC ko bác