• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[W9xx Và M600i] THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG

buiductan

Pin của P1i có sử dụng cho W960i được không?

Các bác cho em hỏi em muốn mua thêm quả pin của P1i để lắp vào con W960i được không vì em thấy pin nó dung lượng cao hơn ạ.Bác nào dùng rồi cho ý kiến giúp em nhé.

HuynhThanh

Mình đang phân phân không biết giữa 2 con M600i Và W960, con nào có pin sử dụng được lâu hơn dzậy mấy bạn! Nếu để ở chế độ nghe gọi thôi thì thế nào! MÌnh đang rất phân vân không biết nên mua con nào đây! Mong được các bạn góp ý! Thanks!

shadow141206

Các bác cho em hỏi em muốn mua thêm quả pin của P1i để lắp vào con W960i được không vì em thấy pin nó dung lượng cao hơn ạ.Bác nào dùng rồi cho ý kiến giúp em nhé.

Chắc không đc đâu bạn ơi !!! Vì pin dung lượng cao hơn sẽ tốn nhiều diện tích, khi đó, nắp pin của W960i có lẽ không vừa !!!!

khanhvu86

Bác nào giúp em cài GPRS Viettel cho M600i được không? em có tham khảo trên tinh tế, rồi mấy bài viết trên diễn đàn mà vẫn không kết nối GPRS được, khi truy cập vào thì nó báo: Could not connect to proxy server.

thanhphu053

Hỏi về nhắn tin cho M600i

Mình đang xài M600i,cho mình hỏi làm sao nhắn tin cho nhiều người cùng 1 lúc được,xin cám ơn.

shadow141206

Mình sử dụng p1i, không biết có thể áp dụng chung đc không !!!! khi vào select contacts, bạn đánh dấu tick vào những người bạn muốn gửi tin nhắn, sau đó chọn Done. Hoặc bạn có thể nhắn cho nhiều số bằng dấu ";" (mỗi số cách nhau bởi dấu ";")

hoctap265

W960i K nhận bluetooth...

Con W960 của em bắn tooth đi thì đc nhưng nhận từ máy khác về thì k đc,Các máy khác đều k tìm thấy tooth của máy em.Thế là bị lỗi gì và cách khắc phục như thế nào

zalman

Máy nào blu của bạn cũng ko nhận được a`.Hay là chỉ 1 vài máy thôi

hoctap265

Tức là em bắn blue cho các máy khác thì đc nhưng các máy khác muốn bắn cho em thì k đc

NokuaN70

Well-Known Member
Tức là em bắn blue cho các máy khác thì đc nhưng các máy khác muốn bắn cho em thì k đc

Đã đánh dấu chọn trước dòng Visible to other devices chưa? kg đánh dấu chọn trước dòng đấy thì kg có thiết bị nào dò dc ĐT của bạn đâu.

Posted via Mobile Device

HuynhThanh

Mình cần tìm chương trình hiển thị tiếng việt cho M600i!

Mình tìm qua nay mà vẫn không thể nào tìm được! Mấy bạn giúp mình với!

levuphong

Nếu ý bạn là tìm fonts thì bạn down ở dưới nha(cái này mình đang xài :)
còn nếu ý bạn là giao diện tv thì hình như m600 chưa có tv thì phai. Chỉ có cho p1i và p990 thôi
chắc tại ít ngưới xài m600 quá nên các cao thủ ko làm:)
bạn có thể chép phần mềm việt hóa đó.chỉ hiển thị tieng việt trong chương trình đó thôi

romeovietnam

Mình muốn tin nhắn của mình khi nhận hiện ảnh của người gửi ( Mình đã add ảnh ở trong contact rồi ) thay vì cái biểu tượng SMS của máy ! Trước máy mình cũng hiện nhưng mình không nhớ là cài cái gì vào ?
Thanks !

tranthanh2008

[Cần Giúp] GPRS Mobifone cho W960i

Chào các bạn,

Mình mua W960 được 3 tháng và ko thể cài được GPRS mạng Mobi. Trước tiên, là mình đã thử tất cả các cách cài sau: 994, web Sony, cài bằng tay và các tổng đài tự động khác nhưng Status GPRS mạng Mobi (Mobi Gold) vẫn Unavailable.

Vì vậy, lập Topic này để mong gặp được bạn nào đang xài W960i và xài được sóng GPRS mạng Mobi trên máy để đối chiếu xem do máy, do sim hay do mạng mà máy của mình ko có sóng GPRS.

Hiện tại có tới 5 cấu hình GPRS trong máy nhưng ko cái nào xài được (cài từ các nguồn 994, web Sony, cài bằng tay và các tổng đài tự động như trên) . Thông số cài bằng tay hiện tại như sau:

Account Name: Mobi-gprs
Add:m-wap
Username: mms
PasS: mms

IP Config: IPv4
IP Add: 203.162.21.107

IP DNS add: Automatically (ko set)

Proxy: Use
Proxy sever add: http://wap.mobifone.com.vn
Proxy sever port: 9201
Proxy exception: để trống

Log in
Enable PPP Extention: ko stick
Authentication: None

Vậy bạn nào đang xài được sóng GPRS trên máy W960i dành chút thời gian chỉ mình nhé,

Thanks all

XiaoGui

Mình muốn tin nhắn của mình khi nhận hiện ảnh của người gửi ( Mình đã add ảnh ở trong contact rồi ) thay vì cái biểu tượng SMS của máy ! Trước máy mình cũng hiện nhưng mình không nhớ là cài cái gì vào ?
Thanks !

Chỉ add ảnh vào contact là nó sẽ hiện ở tin nhắn mà bạn. Đâu có cần phải cài cái gì đâu bạn.

cherryvu

Video trong w960i

Em convert file qua qua avi để coi trên w960i, coi bằng powermovie nhưng không biết sao có lúc coi rất mượt nhưng cũng có lúc bị đơ, 5 6s mới chạy típ, khởi động lại thì chạy bình thường. Đây là do máy hay do file vậy? Em phải làm sao để chấm dứt tình trạng này. Bác nào rành chỉ em với

Son_Nguyen

Bạn chuyển qua xài Core Player đi, mình cũng từng xài Power Movie lúc đầu thấy chạy cũng rất mượt như bạn nói nhưng sau này để lâu ko xài đến lúc chạy lại thì ko thể xem film được, nó đứng hình luôn ko chạy.. Mình đã reboot lại máy nhưng chỉ được 1 lúc là lại bị.. Chuyển sang xài Core Player thì hết hẳn tình trạng này. Bạn có thể lấy ở đây. Chúc vui vẻ!!