• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Walkman Player 2.0 W950i for P1, P990i, M600 & Piano Walkman Player For P990i

quyet723

có một kinh nghiệm nhỏ này nè các bạn, khi chép vô ổ C bạn chỉ nên chép từng file một đừng chép đúp nhiều file như thế sẽ bị sót mà mình cứ tưởng là làm được rồi. nên chép bằng X-plore vì các thao tác liền kề nhau rất dễ thực hiện.

Chỉnh sửa cuối:

nqhuy99

Cong voi oi, sao minh lam nhu huong dan ma ko duoc? Trong tools no chi co moi cai bieu tuong cua thang Walkman thoi, khoi dong no thi no bao "not found" Vay la trieu chung gi the nhi? :O :O :O
Neu muon lam lai thi lam cach nao ma co the xoa het nhung file minh copy lan dau? Lam thu cong thi chet. Hic hic :O :O :O

kamikazee2004

Mình mod xong h master reset lại thì lại hiện icon của walkman 2 trong tools nhưng không vào được.làm sao để xóa hẳn walkman vậy?

Shockmouse

General (unspecified) error
Thế là ko vô đc cả media player mặc định luôn
E phải làm sao đây

thanhtamlx

Mình xài P990i, cài xong thấy tuyệt nhưng lỗi không full được khi vào Mymusic:-?

buonchan1979

Piano Walkman Player For P990i

Có thể nói đây là bản chơi nhạc Walkman tuyệt vời nhất mà mình dung qua.Với chế độ nút ấn ngay trên màn hình cảm ứng,với các phong cách ảnh nền chạy trong nhạc khác nhau,mang theo vẻ đẹp quyến rũ của iphone,hấp dẫn mê hồn.

Xem VideoClip về cái này ở đây : http://www.youtube.com/watch?v=Qv7uI0xTbA8

Để máy bạn trở thành được Piano Walkman Player thì việc đầu tiên là các bạn phải cài đặt chương trình Walkman Player 2.0 from W950i for P1, P990i, M600 này trước.

Sau đây là hướng dẫn:

Chương trình này dành cho những bạn nào đã Hack được ổ C (Xem tại ĐÂY (BƯỚC 1 LÀ ĐỦ))

Tiếp đến là các bạn tải cái file Walkman2.zip ở dưới đây về.Chép lần lượt từng cái tương ứng với tất cả các file trong ổ C.Làm xong rồi thì khởi động lại máy.Bạn đã có được phần mềm nghe nhạc Walkman,chú ý nó sẽ nằm ở Tool nhé.

Dưới đây là một số hình ảnh minh họa:

20080528_8aa6d5992c46cb23b10dN73ecmLNFnAV.bmp
20080528_030cc6d24cde7e7ef230il3NV5PF3CLp.bmp
20080528_f8fa05a8599240ebe33dKAth03mYVKZ4.bmp

Các nút ấn điều chỉnh cơ bản:

Số【1】:Previous
Số【2】:Pause/Play
Số【3】:Next
So【5】:Stop
【,z】: Khóa bàn phím
Số【9】: hok rõ lém
【←*】: Vặn nhỏ Volume
【→#】: Vặn to Volume
Số【0】:Pause/Play

Bây giờ là bước quan trọng nhất nè.Để máy bạn có thể biến thành Piano Walkman Player.

Cũng không có gì là khó.Các bạn hãy down típ file C drive copy.rar dưới đây về,Cũng tương tự như ở trên chép lần lượt hết các file tương ứng vào ổ C,cái này chính là chép đè các file nó mà hỏi gì cứ ấn Yes hết nhé.Xong rồi thi hãy khởi động lại máy nhé!!

Bức ảnh này chính là Piano Walkman Player đây.

20080528_45c0d10ea44c2b53aa13iGkcc9ar5jWO.bmp
ok man , thanks a lot

Mình mới dùng P1i nên chưa biết cách hack ổ C (down mấy cái soft trong thực hiện bước 1 ko được), nay lại có soft nghe nhạc này mình thích thú lắm nhưng không biết chạy ổn định ko, bác nào cài được thì chỉ địa chỉ cho mình đến cài, nói giá luôn nhé. thanks
0985.783786

CongVoi

Super V.I.P
Mình mới dùng P1i nên chưa biết cách hack ổ C (down mấy cái soft trong thực hiện bước 1 ko được), nay lại có soft nghe nhạc này mình thích thú lắm nhưng không biết chạy ổn định ko, bác nào cài được thì chỉ địa chỉ cho mình đến cài, nói giá luôn nhé. thanks
0985.783786

Bạn vào đây làm theo bài này nhé.Hack dễ ợt mà.Chúc vui: http://pdaviet.net/showthread.php?t=30501

hi

sorry! mình viết ko có dấu, bác CongVoi bác có mấy cái skin visualization trong walman trên máy W960i ko để mình cài vào máy P1i, hôm trước test thử máy W960i trong đó có mấy cái skin visualization khi hát nhạc đẹp lắm ! thanks

chandoitimvui

Tôi mới copy về chưa cài vào nên chưa biết.
Cám ơn bạn CongVoi đã up lên cho anh em!
Hi vọng luôn được CongVoi và các bạn chỉ bảo hướng dẫn!:D

chandoitimvui

Congvoi ơi cho tôi hỏi cái này tại sao khi mình đóng nắp vào và bật lên thì không được. Trừ khi mình mở nắp ra bật thì chương trình mới chạy rồi đóng lại thì lại vẫn dùng bình thường.
Thank!

thanhtamlx

có bản 3.0 rồi mà

Chỉ dùng cho P1 thôi. Còn P9 thì chỉ mod được cái visualization của bản 3.0 thôi. Mod bậy là con dế thành cục gạch đấy.
Mình cũng đang đợi các Moder ra lò bản 3.0 này cho P9 lâu rồi nhưng chỉ là mong đợi ....ngậm ngùi:(

shadow141206

Chắc do giới hạn về Ram của hai máy ...! Mình thấy bản 3.0 chạy trên p1i của mình hơi hơi vất vả, huống chi P990i