• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ WhiteStone_WM6.5_D8C2.U5_Build 21911 ★ Sense 2.5 20173921.0 ★

tuaneti

Mình không nói là nó không có lợi (nếu không có ai dùng làm gì) tuy nhiên mình phải căn cứ thực tế đối với dòng Imagio (không liên quan HD2 và các dòng khác) thì hiện tại mới chỉ có 1 vài người bị lỗi không up được 1 số bản Rom nào đó (lỗi này nhẹ vì ta có thể bỏ qua bản Rom đó Up bản khác vì hiện tại Rom cho Imagio quá nhiều và độ khác biệt là không lớn) nên mình thấy rằng chưa cần thiết để làm chuột bạch (tự nhiên máy thành cục gạch thì toi) trừ khi như bạn nói máy ai tự bị hard reset liên tục mà up Rom nào cũng bị thì mới xứng để thử nghiệm (vì đằng nào cũng coi như hỏng T_T).
Bản thân mình Up Rom khá nhiều nếu ngồi tính sơ sơ chắc không dưới 50 lần mà thấy có sao đâu may rủi thôi ^_^
thanks bạn
Uh thì thế mới khuyên là không nên thử liều như thế vì Imagio đã có tool task29 đâu. Vấn đề ở đây là muốn có nó để sao mà khi chúng ta Flash Rom thì sẽ có được môi trường trong sạch nhất để up.Lúc đó có thể đánh giá được chất lượng của những bản Rom một cách chính xác và khách quan nhất. Vì đôi khi vốn những bản Rom đó không có một số những lỗi nhỏ. Chỉ vì sự xung đột của các file rác trong vùng XIP gây ra khiến tác giả cứ đi tìm cách Fix lỗi đó mà không thể Fix được. thế có fai là tốn thêm công sức của Cooker không. !

Thôi các bạn đừng tranh luận nữa, dù sao đến thời điểm bây giờ vẫn chưa có Task29 cho Imagio đâu. Hôm qua lượn PPCGeeks thấy có thành viên đã thử Task29 của Rhodium (TP2) trên Imagio nhưng không thấy đề cập có được hay không hay là die... Chắc là không được hay die máy nên không ầm ĩ lên...>:)

hacbachtuppc

Đúng rồi đó mod, bản rom này chạy nhanh, đẹp lung linh, chỉ mỗi cái opera là không zoom được, uổng quá

mod ơi!! giá như opera phóng to, thu nhỏ được thì hay quá!!:D

Đúng rồi đó mod, bản rom này chạy nhanh, đẹp lung linh, chỉ mỗi cái opera là không zoom được, uổng quá
Mình sử dụng bản Opera của HD2 nên không có zoom là đương nhiên, để mình thử thay bản của Topaz (TD2) xem sao vì nó cũng có zoom cảm ứng như Imagio mà...

sdream

Rom của Mod ngày càng hoàn thiện rồi, ram giữ ở mức quá ốn rồi, tuy nhiên mình có 1 vấn đề về phần tin nhắn (hay nhắn tin mà), khi mà load các tin nhắn của một ai đó, ít thì không vấn đề gì nhưng nhiều tin 1 chút, ví dụ như khoảng hơn 100 tin, khi viết tin nhắn mới rất chậm, gõ mãi sau mới thấy hiện lên, bên Energy thì không bị cái lỗi này, Mod thử nghiên cứu vụ này giúp xem sao.

Rom của Mod ngày càng hoàn thiện rồi, ram giữ ở mức quá ốn rồi, tuy nhiên mình có 1 vấn đề về phần tin nhắn (hay nhắn tin mà), khi mà load các tin nhắn của một ai đó, ít thì không vấn đề gì nhưng nhiều tin 1 chút, ví dụ như khoảng hơn 100 tin, khi viết tin nhắn mới rất chậm, gõ mãi sau mới thấy hiện lên, bên Energy thì không bị cái lỗi này, Mod thử nghiên cứu vụ này giúp xem sao.
Mình thì ít khi lưu tới 100 tin nhắn nên không biết có lỗi này, để mình xem lại nhé...

nile

Mình sử dụng bản Opera của HD2 nên không có zoom là đương nhiên, để mình thử thay bản của Topaz (TD2) xem sao vì nó cũng có zoom cảm ứng như Imagio mà...

lạ nhỉ ... em vẫn Zoom đc bình thường mà MOD :| :| ...

windows1980

mod ơi!! giá như opera phóng to, thu nhỏ được thì hay quá!!:D

Mình thấy nhiều bạn thắc mắc cái này quá. Mà sao mình thấy phong tó thu nhỏ bình thường mà (hay ý bạn la dùng menu zoom -+ trên máy), bản thân mình toàn zoom bằng cách nháy đôi vào đoạn cần zoom là ok.

mrhoat55555

Mình thấy nhiều bạn thắc mắc cái này quá. Mà sao mình thấy phong tó thu nhỏ bình thường mà (hay ý bạn la dùng menu zoom -+ trên máy), bản thân mình toàn zoom bằng cách nháy đôi vào đoạn cần zoom là ok.

vì mình hay đọc báo nên nhiều khi xoay ngang màn hình chữ nó cứ hiện lên to quá mà không làm sao thu nhỏ được, mặc dù mình cho chọn mobi view.

tranlong284

1. Mặc dù Mod rất tích cực trong việc Cook rom cho anh em sử dụng, điều đó rất hoan nghênh Mod đã nhiệt tình với anh em, rất cám ơn Mod ^^
Nhưng sau khi đã test nhiều phiên bản ROM mod cho ra đời theo những yêu cầu của anh em sử dụng Imagio đã đóng góp để ROM ngày càng nhanh, đẹp, ít lỗi thì cuối cùng theo cá nhân TranLong nhận thấy ngoài ver D2C2 và D7C2 rất ổn định từ khâu update đến khâu sử dụng rất OK ^^ Thì những phiên bản khác đều gặp trục trặc ko khâu này thì cũng khâu khác, update mãi cuối cùng Mod cũng về phiên bản gần như D2C2. Như TL đã đóng góp lần trước vì chìu lòng đa số anh em sử dụng Imagio mà Mod đã gần như quên mất mục tiêu của Mod khi tiến hành Cook ROM cho Imagio.

2. Với ý kiến cá nhân TL là người rất đam mê sử dụng WM thì TL rất tâm đắc với mục tiêu mà MOd đề ra khi tiến hành Cook ROM, bản thân TL nghĩ Mod là chỉ cần Cook ROM theo tiêu chí của Mod còn những vấn đề khác thì hướng dẫn anh em sử dụng mà thôi, "9 người 10 ý" làm sao Mod chìu cho nỗi ^^.

3. Còn về ver D8C2_U3 thì mọi vấn đề trong ver này đều rất ok (nói theo thông lệ ^^) chỉ riêng cá nhân TL thấy thanh taskbar dưới là ko chấp nhận dc về mặt thẩm mỹ, thêm cái nữa TL rất thích giao diện lockscreen của ver D7C2 nhưng vấp phải lỗi ko hiển thị dc những cuộc hẹn mà mình đã hẹn trong Calendar, còn nếu chuyển về giao diện mặc định của WM thì nói làm gì ^^. Bên cạnh đó việc chuyển phím unlock của lockscreen như phiên bản D8C2_U3 thì theo TL cảm thấy ko cần thiết vì theo giao diện cũ vẫn unlock 1 ngón tay dễ dàng mà ^^.

Một số ý kiến cá nhân đóng góp cho một số phiên bản của Mod ^^ Chúc Mod sức khỏe và thành đạt ^^ Cám ơn Mod đã nhiệt tình với các anh em sử dụng HTC Imagio ^^

luuchidung1987

em tets bản này, thấy lúc có khoảng trên 50tin nhắn của 1 người thì xảy ra hiện tượng giật giật.. bấm chữ,số mãi mới hiện ra ,và khi mình vuốt trượt các tin nhắn không được mượt...mong bác fix bản sau lỗi này wan trong à ... mà sao con imagio này em thấy đề là room 512 mà sao dùng được có >180mb thui nhẩy ... hay nó up vào ram rùi ạ

haidaicayk

em tets bản này, thấy lúc có khoảng trên 50tin nhắn của 1 người thì xảy ra hiện tượng giật giật.. bấm chữ,số mãi mới hiện ra ,và khi mình vuốt trượt các tin nhắn không được mượt...mong bác fix bản sau lỗi này wan trong à ... mà sao con imagio này em thấy đề là room 512 mà sao dùng được có >180mb thui nhẩy ... hay nó up vào ram rùi ạ
Rom 512Mb nhưng thường chỉ hiển thị từ 200-250mb thôi vì 1 phần là của OS cơ sở của máy. Bạn có thể xem trong Settings-About phone. PDA nào cũng vậy cả.:D

Update bản D8C2.U4 với thay đổi giao diện LockScreen, tích hợp Opera có Zoom cảm ứng và bản HTCMessaging_Client_1_8_20173127_00 mới... Các bạn xem có hết tình trạng chậm khi load nhiều tin nhắn không nhé...

tuaneti

Bác ui. Lần sau bác Upload lên Mediafire nhé. Load từ Server Mediafire nhanh hơn Mega nhiều bác ah. Mạng nhà em chậm ngồi chờ " Sướng quá " huuu

nile

MOD mới học đc cách đặt Pass cho file rar huh :p :p
//cho em cái pass MOD ơiiiiiii

MOD mới học đc cách đặt Pass cho file rar huh :p :p
//cho em cái pass MOD ơiiiiiii
Không phải học mà là tập đặt thôi...>:) Xin lỗi các bạn mình quên đưa Pass...:p Đã bổ sung trên post 1. Lần sau bỏ không đặt pass nữa...