• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ WhiteStone_WM6.5_D8C2.U5_Build 21911 ★ Sense 2.5 20173921.0 ★

namngh

Chắc do xung đột với rom Energy chăng...>:) Nói đùa thôi khi úp rom xong bạn nhớ HardReset lại thì okie ngay... Bạn úp rom nhiều sao bằng mình được, ngày úp đến cả chục lần ý chứ... Giờ mà có Task29 cho Imagio để format lại thì hay quá... Bạn nào nhà có điều kiện thì làm chuột bạch đi, dùng Task29 của Leo thử xem...:D

May mà bạn dinhtuandung là con nhà nghèo nên anh em mới thường xuyên có ROM để úp. Nếu bác có điều kiện mà chuyển sang dùng dòng khác thì anh forum này chắc phải đóng cửa mất.

Last edited by a moderator:

tuaneti

Chắc do xung đột với rom Energy chăng...>:) Nói đùa thôi khi úp rom xong bạn nhớ HardReset lại thì okie ngay... Bạn úp rom nhiều sao bằng mình được, ngày úp đến cả chục lần ý chứ... Giờ mà có Task29 cho Imagio để format lại thì hay quá... Bạn nào nhà có điều kiện thì làm chuột bạch đi, dùng Task29 của Leo thử xem...:D
Bác nào có điều kiện thì thử cho thành chuột bạch tý cho vui thôi chứ chắc chắn là không được đâu. Có chăng được cũng lỗi khá nhiều. Lỗi hơn cả khi chưa Task29 thì chỉ thử cho vui như cho mấy anh chàng Winmo chạy Android thui. Task29 nó Format phân vùng liên quan đên Drivers (MTTY).Mà Cái cấu hình của con HD2 nó khác khá nhiều Imagio nhà chúng ta nên nó sẽ nhồi nhét cả những Driver mà HD2 có nhưng Imagio không có. Lúc đó sẽ lỗi tứ tung tùng beng lên cho mà xem. Có bác nào Giỏi Tiếng Anh qua bên forum XDA kêu gọi xem có cao thủ nào có thể cho ra task29 cho anh em mình sài cái thì tốt nhẩy. Cứ cầu cứu thề nào chẳng có cao thủ vãng lai quan tâm :D. Mà thui để mình làm một chuyến sang Taiwan xin vào làm chân "dọn dẹp" cho HTC rồi làm gián điệp Cuỗm cái Task29 về cho anh em ta thưởng thức nhé. Có gì các bác cứ lên kế hoạch cướp tù nếu chẳng may e có bị Tóm nhé :)):D

nile

Đưa về Bootloader thì làm sao HardSPL được... Chỉ úp Rom hay Radio thì nên đưa về Bootloader để úp nhé...

P/S: Bản sau bỏ CHTEditor và Co0kie's Home Tab nhé, được không ? Bạn nào thích thì cài ngoài...:p

e tán thành ..... bỏ luôn cả cả sense cho nó nhẹ luôn mod ơi..nhưng nên làm 1 bản riêng cho các bạn nào thích nhanh lẹ thôi ... còn bản full vẫn giữ đầy đủ
như rom energy đó mod ...
// nick yh cua mod sao k bao gio thay onl nhĩ :<

e tán thành ..... bỏ luôn cả cả sense cho nó nhẹ luôn mod ơi..nhưng nên làm 1 bản riêng cho các bạn nào thích nhanh lẹ thôi ... còn bản full vẫn giữ đầy đủ
như rom energy đó mod ...
// nick yh cua mod sao k bao gio thay onl nhĩ :<
Để mình xem xét, giờ mình cũng hơi bận nên nếu có thể mình sẽ làm...:-? YM thì mình ít khi chat lắm...:D

Một vài hình ảnh của bản D8C2.U5 với phiên bản Manila v2.5 2017.3921_0 mới chạy rất nhanh và mượt (bản này mình bỏ CHTEditor và Co0kie's Home Tab):

tuaneti

Bác update bản D8C2.U5 thành 2 bản đi Bác. Một Bản có Co0kie's Home Tab và một bản không. Co0kie's Home Tab nó tùy biến màn hình chủ rất tuyệt vời. Bác bỏ đi thì hơi tiếc. Vả lại dùng nhiều phần mềm nên muộn tạo nhiều Shortcut để dùng. bác bỏ đi thì chán lém. Đồng tình quan điểm với Bác Nile. Tạo 2 bản. Một bạn thật nhẹ và một bản Full. Đang muốn thử xem cái Malina mới của bản này mà bác bảo bỏ Co0kie's Home Tab thấy hơi tiếc. hiiiiii

Bác update bản D8C2.U5 thành 2 bản đi Bác. Một Bản có Co0kie's Home Tab và một bản không. Co0kie's Home Tab nó tùy biến màn hình chủ rất tuyệt vời. Bác bỏ đi thì hơi tiếc. Vả lại dùng nhiều phần mềm nên muộn tạo nhiều Shortcut để dùng. bác bỏ đi thì chán lém. Đồng tình quan điểm với Bác Nile. Tạo 2 bản. Một bạn thật nhẹ và một bản Full. Đang muốn thử xem cái Malina mới của bản này mà bác bảo bỏ Co0kie's Home Tab thấy hơi tiếc. hiiiiii
Quá đơn giản mà. Mà không có Co0kie's Home Tab và CHTEditor thì sao khi khởi động ram chỉ là 50% thôi... Đang tính đưa lên nhưng thôi để test lại vài ngày nữa đã, đưa lên sớm quá các bạn lại kêu là úp rom nhiều mệt thì chết...:D

Mà các bạn có hay gửi tin nhắn MMS không ? Thấy bên XDA đã có mem phản ánh lỗi rồi mà bên PV mình chưa thấy nói gì cả ???:-?

tuaneti

Quá đơn giản mà. Mà không có Co0kie's Home Tab và CHTEditor thì sao khi khởi động ram chỉ là 50% thôi... Đang tính đưa lên nhưng thôi để test lại vài ngày nữa đã, đưa lên sớm quá các bạn lại kêu là úp rom nhiều mệt thì chết...:D

Mà các bạn có hay gửi tin nhắn MMS không ? Thấy bên XDA đã có mem phản ánh lỗi rồi mà bên PV mình chưa thấy nói gì cả ???:-?
Hôm nay lượn một vòng qua XDA cũng thấy nói vậy. Nhưng không biết mọi người sao chứ mình thì hầu như không dùng. Nhưng nếu Fix được thì bác cứ Fix vì cũng có người sẽ dùng mà. Vả lại cứ vài ngày bác lại cho ra lò một bản Rom. Chưa test được bao lâu là lại úp sọt nên cũng chưa kịp" SỜ MÓ" tận vào bên trong xem em nó có "ngon lành" hay không thì lại ụp và ụp. Cứ ụp suốt thôi nên về cơ bản là gọi điện và lướt Web.:(

Hôm nay lượn một vòng qua XDA cũng thấy nói vậy. Nhưng không biết mọi người sao chứ mình thì hầu như không dùng. Nhưng nếu Fix được thì bác cứ Fix vì cũng có người sẽ dùng mà. Vả lại cứ vài ngày bác lại cho ra lò một bản Rom. Chưa test được bao lâu là lại úp sọt nên cũng chưa kịp" SỜ MÓ" tận vào bên trong xem em nó có "ngon lành" hay không thì lại ụp và ụp. Cứ ụp suốt thôi nên về cơ bản là gọi điện và lướt Web.:(
Lâu lâu không ra rom thì anh em lại giục, ra nhanh quá anh em lại kêu...:D Chịu thôi...:))

tuaneti

Lâu lâu không ra rom thì anh em lại giục, ra nhanh quá anh em lại kêu...:D Chịu thôi...:))
Kêu gì đâu bác. Đấy là giải thích cho lý do có lỗi mà không biết vì chưa kịp test thì đã có Rom mới để úp rồi. Do vậy nên cứ thế cứ thế và cứ thế thoai.:p

Kêu gì đâu bác. Đấy là giải thích cho lý do có lỗi mà không biết vì chưa kịp test thì đã có Rom mới để úp rồi. Do vậy nên cứ thế cứ thế và cứ thế thoai.:p
Vậy thì để đến Chủ Nhật đưa lên để các bạn nghỉ ở nhà mà test cho kỹ nhé...>:) Cả 2 bản có và không có CHTEditor và Co0kie's Home Tab luôn...:p

tuaneti

Vậy thì để đến Chủ Nhật đưa lên để các bạn nghỉ ở nhà mà test cho kỹ nhé...>:) Cả 2 bản có và không có CHTEditor và Co0kie's Home Tab luôn...:p
Ok. Thanks Bác rất nhiều. ah mà vì một lý do nào đó mà bác nâng cấp máy thì bác giữ lại cả con Imagio đề đùng nhé. Như thế thì anh em mới có thể "úp sọt chị em" hàng ngày được.:D

Ok. Thanks Bác rất nhiều. ah mà vì một lý do nào đó mà bác nâng cấp máy thì bác giữ lại cả con Imagio đề đùng nhé. Như thế thì anh em mới có thể "úp sọt chị em" hàng ngày được.:D
Mình còn xài Imagio dài dài mà, lo gì. Khi nào PPC chạy Windows Phone 7 rẻ rẻ thì mới đổi...>:)

tuaneti

Mình còn xài Imagio dài dài mà, lo gì. Khi nào PPC chạy Windows Phone 7 rẻ rẻ thì mới đổi...>:)
Biết đâu đên lúc đó lại chú tâm vào Cook Rom WP7 cho Imagio cũng nên đấy chứ.:D Chỉ sợ no nặng quá giảm hết cỡ không nhét nổi vào cái ROM 512 này thì có vẻ hơi khó. Mình dùng rất nhiều máy cảm ứng điện trở từ NOKIA, SONY giờ dùng đến con này là thấy hài lòng nhất. Cả về kiểu dáng, tính năng lẫn kích cỡ của màn hình, Phục nhất là cái cảm ứng. Phải nói công nhận là nhạy. chưa dùng con cảm ứng điện trở nào nhạy như con này. Sau nếu có thóc mới đổi sang C ứng điện dung. Đang khoái Android mà mấy con tầm tầm tiền thì cấu hình hơi chán nên hơi nản:D

sdream

Ai mà kêu, nói đúng bản chất ra chả ai kêu được vì Mod đã mất bao công cook rom, đảm bảo ai cũng cám ơn Mod hết, vấn đề là muốn có bản ngon lành mà dùng thôi. Nói là rom của energu mượt thôi nhưng mình up cũng thấy hay bị treo máy lắm, cũng chậm, có những lỗi nhỏ là chuyện bình thường mà. Mod đường giận anh em mà ko cook rom nha, buồn lắm ...

nile

àh bác dũng .. bản này lâu lâu e thấy màn hình nó sáng sảng .. mạc dù đang để yên 1 chỗ ko động chạm gì vào cả . kiểm tra lại các nút thì ko thấy nút nào kẹt cả ... cũng ko có sms hay cuộc gọi nhỡ nào cả ...

Fix MMS em thấy bên PPCGeeks có chỉ cách fix lỗi rồi đấy MOD ...
http://www.forum.ppcgeeks.com/showthread.php?t=111559
sao Rom MOD ko thấy Update bên đó nhỉ .. bản D2C2 để mãi

//về ROM thì em thấy bên XDA đâu sôi nổi như PPC đâu MOD :(

Last edited by a moderator:
Ai mà kêu, nói đúng bản chất ra chả ai kêu được vì Mod đã mất bao công cook rom, đảm bảo ai cũng cám ơn Mod hết, vấn đề là muốn có bản ngon lành mà dùng thôi. Nói là rom của energu mượt thôi nhưng mình up cũng thấy hay bị treo máy lắm, cũng chậm, có những lỗi nhỏ là chuyện bình thường mà. Mod đường giận anh em mà ko cook rom nha, buồn lắm ...
Bạn yên tâm, mình vẫn cook rom cho Imagio đến khi nào bán Imagio thì thôi...

àh bác dũng .. bản này lâu lâu e thấy màn hình nó sáng sảng .. mạc dù đang để yên 1 chỗ ko động chạm gì vào cả . kiểm tra lại các nút thì ko thấy nút nào kẹt cả ... cũng ko có sms hay cuộc gọi nhỡ nào cả ...
Cái vấn đề này sao mình lại không gặp nhỉ ???:-?

Fix MMS em thấy bên PPCGeeks có chỉ cách fix lỗi rồi đấy MOD ...
sao Rom MOD ko thấy Update bên đó nhỉ .. bản D2C2 để mãi
//về ROM thì em thấy bên XDA đâu sôi nổi như PPC đâu MOD :(
Về fix lỗi MMS mình đã fix xong rồi...:D Còn rom bên đó do Syberia update nhưng giờ không biết biến đâu rồi, lâu lắm rồi không thấy online...:(

sonkieng126

Bản WhiteStone_WM6.5_D8C2.U4_Build 21911 5.0.94 PV này chạy rất nhẹ và mượt mà.cảm ơn mod Dinhtuandung rất nhiều.Tuy nhiên với máy của mình trong tab photo and videos không thể vào dc các album trong thẻ nhớ,những bản rom khác thì vẫn vào bình thường,không biết có ai bị giống mình không nhỉ?

bhunter

Vẫn kiên nhẫn CHỜ...... Mod ơi đừng quên tiêu chí ban đầu. CHờ mãi 1 bản hoàn chỉnh đơn giản của Mod, đừng cõng thêm mí cái soft khác cho nó nặng.

nile

Vẫn kiên nhẫn CHỜ...... Mod ơi đừng quên tiêu chí ban đầu. CHờ mãi 1 bản hoàn chỉnh đơn giản của Mod, đừng cõng thêm mí cái soft khác cho nó nặng.

đc thì bỏ luôn cái manila chỉ xài titanium cho nhẹ MOD ơi ... làm sao ROM khoảng 100mb là đẹp .. hihi ... à mà bản U4 trong Inbox it tin nhắn thì nt bình thường .. type chữ rất mượt ... còn khi tin vượt qua con số 100 thì chứ type rất chậm ... mình bấm trc mà chữ nó cứ giật giật chạy theo sau :( ... khi muốn xóa thì cũng fải xóa từng chữ .. ko lại mất công xóa lố ... bực thật đấy ... MOD xem fix giùm em lỗi này nhé :(

//chắc Syberia ko xài imagio nữa rồi :"> .... chờ bản U5 ra em Support ROM MOD bên PPC nha :">