• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ WhiteStone_WM6.5_D8C2.U5_Build 21911 ★ Sense 2.5 20173921.0 ★

DucLong

Super V.I.P
Không phải học mà là tập đặt thôi...>:) Xin lỗi các bạn mình quên đưa Pass...:p Đã bổ sung trên post 1. Lần sau bỏ không đặt pass nữa...

Máy còn mới, pin tốt nên 26% vẫn up ROM chạy phà phà.:D

tuaneti

Giải Nén báo Lỗi Pass mới chán chứ. Tự nhiên lần này bác cho Pass. Không biết định làm gì anh em đây???????????????????

Giải Nén báo Lỗi Pass mới chán chứ. Tự nhiên lần này bác cho Pass. Không biết định làm gì anh em đây???????????????????
Làm gì đâu bạn...>:) Tự nhiên lại thích đặt pass, bạn tắt chế độ gõ tiếng Việt trên PC đi rồi hay gõ pass nhé...:( Tối nay nếu rảnh sẽ upload lên Mediafire (no pass...:D)..

anhbida

Ngoài cái khóa hơi xấu thì mình hoàn toàn hài lòng về bản Rom này (Mình thích kiểu giống s2u2)

nile

Em úp qua Bootloader nên 26% vẫn úp tốt mà anh...:D

Up wa Bootloader thì có gì hay hơn cách up thông thường ko MOD .. hướng dẫn em up với ... mỗi lần máy gần hết pin toàn ngồi chờ 50% mới Up đc :-s

tuaneti

Làm gì đâu bạn...>:) Tự nhiên lại thích đặt pass, bạn tắt chế độ gõ tiếng Việt trên PC đi rồi hay gõ pass nhé...:( Tối nay nếu rảnh sẽ upload lên Mediafire (no pass...:D)..
oài ! Mình làm IT mà bạn. Điều đó mình biết chứ. Mình Copy cái Pass và pate thôi. Nếu gõ thì mình sẽ gõ rồi mới copy chứ hầu như gõ pass mình không gõ trực tiếp đâu. Mình download ở Cty. Về nhà đang Load lại xem sao. Thanks !

Up wa Bootloader thì có gì hay hơn cách up thông thường ko MOD .. hướng dẫn em up với ... mỗi lần máy gần hết pin toàn ngồi chờ 50% mới Up đc :-s
Ko có gì hay hơn ngoại trừ việc pin <50% Vẫn up được !

Last edited by a moderator:
Các bạn úp rom nên đưa máy về Bootloader để úp nhé. Bạn tắt máy hoàn toàn, sau đó bạn nhấn và giữ phím Volume Down, đồng thời bạn nhấn nút Power, khi nào màn hình chuyển về màn hình 3 màu có chữ Serial thì nhả tay ra. Cắm cable kết nối với PC (không liên quan gì đến kết nối ActiveSync hay Mobile Device Center đâu nhé), khi nào trên màn hình 3 màu đó chữ Serial chuyển thành chữ USB thì bạn úp rom bình thường nhé... Úp qua Bootloader rất hay là pin yếu bạn cũng vẫn úp thỏa mái...:D

P/S: Đang upload Mirror link Medifire (no pass...>:))...

tuaneti

Đã load thành công và up thành công.Load mất gần 3h. Giờ thì test thôi. Àh mà thỉnh thoảng bác Refresh cái màn hình khởi động đầu tiên sau mỗi bản Rom để thấy lạ lạ tý cho khoái. 3 Bản rùi mà thấy vẫn chung một Image khởi động. Thấy quen quen !!!!

Bác ơi cảm nhận ban đầu đúng là cái Lockscreen hơi oái bác ạ. E thấy cái lockscreen bản D8C2.U1 là đẹp nhất. Nếu thấy em nhận xét chuẩn thì bác chuyển về Locksreen của bản D8C2.U1 nhé. Không thì bác sưu tầm được cái nào không " Khoai" Như cái này là ok.hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii . Thanks !

Last edited by a moderator:
Cập nhật Mirror link Mediafire trên post 1 (no pass)...>:)

Đã load thành công và up thành công.Load mất gần 3h. Giờ thì test thôi. Àh mà thỉnh thoảng bác Refresh cái màn hình khởi động đầu tiên sau mỗi bản Rom để thấy lạ lạ tý cho khoái. 3 Bản rùi mà thấy vẫn chung một Image khởi động. Thấy quen quen !!!!
Cái này thì cũng chẳng muốn thay đổi nữa vì nó không quan trọng mà bạn...;;)

Bác ơi cảm nhận ban đầu đúng là cái Lockscreen hơi oái bác ạ. E thấy cái lockscreen bản D8C2.U1 là đẹp nhất. Nếu thấy em nhận xét chuẩn thì bác chuyển về Locksreen của bản D8C2.U1 nhé. Không thì bác sưu tầm được cái nào không " Khoai" Như cái này là ok.hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii . Thanks !
Cái Skin LockScreen của bản D8C2.U1 bị lỗi nên mình mới đổi sang cái Skin LockSreen này. Mỗi người 1 ý nên từ bây giờ mình sẽ để Default cho các bạn tự cài các Skin mà mình thích...:(

nile

các bạn thấy lockscreen này thế nào :p

luuchidung1987

theo mình nên chơi cái lockscreen mặc định cho nó đơn giản ...mà em qua bên HD2 nghe ngóng theo dõi..thấy họ còn chơi cả bản không có Co0kie's Home Tab ..để mọi người cá nhân hóa các tùy chỉnh...không có Co0kie's chắc room nhẹ lắm ;))

nile

thấy giống áo của các chị u50-60 :D

mình đang nói cái lockscreen thôi ... bạn bàn cái wallpaper vào làm gì ...

theo mình nên chơi cái lockscreen mặc định cho nó đơn giản ...mà em qua bên HD2 nghe ngóng theo dõi..thấy họ còn chơi cả bản không có Co0kie's Home Tab ..để mọi người cá nhân hóa các tùy chỉnh...không có Co0kie's chắc room nhẹ lắm ;))

Như bản Reference của NRGZ28 ... nhẹ hơn tầm 10% thôi ... khởi động cũng chiếm tới 55-60% RAM đấy

luuchidung1987

ram lúc khởi động chưa nói lên được gì đâu..nhưng bắt đầu sử dụng 1 thời gian,lướt đi lướt lại vài lần là thấy sự khác biệt rõ ngay thui .

nile

ram lúc khởi động chưa nói lên được gì đâu..nhưng bắt đầu sử dụng 1 thời gian,lướt đi lướt lại vài lần là thấy sự khác biệt rõ ngay thui .

trc xài mình vừa mở Opera 2 tab ... vừa nt ... thấy Ram xuống thấp nhất là còn 19mb ..khi tắt hết cắm sạc 1 hồi lâu thì thấy Ram nó ổn đinh ở mức trống 55-57 mb (tầm 66 - 67% gì đấy) .. đc cái sense chạy là nhanh thôi ... mây bay .. mưa đổ sét đánh rầm rầm .. mượt lắm ..cảm nhận mình là thế

longzin3110

Các bạn úp rom nên đưa máy về Bootloader để úp nhé. Bạn tắt máy hoàn toàn, sau đó bạn nhấn và giữ phím Volume Down, đồng thời bạn nhấn nút Power, khi nào màn hình chuyển về màn hình 3 màu có chữ Serial thì nhả tay ra. Cắm cable kết nối với PC (không liên quan gì đến kết nối ActiveSync hay Mobile Device Center đâu nhé), khi nào trên màn hình 3 màu đó chữ Serial chuyển thành chữ USB thì bạn úp rom bình thường nhé... Úp qua Bootloader rất hay là pin yếu bạn cũng vẫn úp thỏa mái...:D

P/S: Đang upload Mirror link Medifire (no pass...>:))...

Thế khi HSPL có cần đưa máy về Bootloader không mod ơi.

Thế khi HSPL có cần đưa máy về Bootloader không mod ơi.
Đưa về Bootloader thì làm sao HardSPL được... Chỉ úp Rom hay Radio thì nên đưa về Bootloader để úp nhé...

P/S: Bản sau bỏ CHTEditor và Co0kie's Home Tab nhé, được không ? Bạn nào thích thì cài ngoài...:p

sdream

Mod bỏ mấy cái đó cũng hợp lý, ai thích thì cài ngoài cho rom nó nhẹ. Mà không hiểu sao tự dưng dạo này up rom của Mod hay bị treo máy thế, rom Energy thì có vẻ đỡ treo hơn, không hiểu có phải do mình up rom nhiều quá nên bị vậy không :(

Mod bỏ mấy cái đó cũng hợp lý, ai thích thì cài ngoài cho rom nó nhẹ. Mà không hiểu sao tự dưng dạo này up rom của Mod hay bị treo máy thế, rom Energy thì có vẻ đỡ treo hơn, không hiểu có phải do mình up rom nhiều quá nên bị vậy không :(
Chắc do xung đột với rom Energy chăng...>:) Nói đùa thôi khi úp rom xong bạn nhớ HardReset lại thì okie ngay... Bạn úp rom nhiều sao bằng mình được, ngày úp đến cả chục lần ý chứ... Giờ mà có Task29 cho Imagio để format lại thì hay quá... Bạn nào nhà có điều kiện thì làm chuột bạch đi, dùng Task29 của Leo thử xem...:D