• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WIN: NÂNG CẤP LÊN FIRMWARE 2.2 VÀ FIX LỖI

miagistevn

cái Quickpawn này có chạy đc trên Win ko? sao mình chạy file exe nó đều báo lỗi ko chạy đc, kể cả quicksnow
Iphone của mình :
Model : MB489PL
modem Firmware: 02.11.07
Cho sim gì vào nó cũng báo "sim failure", nó cho sim vào cùng sim ghép của thàng bán hàng thì no báo "No Sim" . Giờ phải làm sao:-??
Có thể dùng phương pháp như hướng dẫn ở đây ko? có thể up thẳng modem Firmware: 02.11.07 lên 2.2 ko ?
cảm ơn các bạn

Chỉnh sửa cuối:

HoaCK

cái Quickpawn này có chạy đc trên Win ko? sao mình chạy file exe nó đều báo lỗi ko chạy đc, kể cả quicksnow
Iphone của mình :
Model : MB489PL
modem Firmware: 02.11.07
Cho sim gì vào nó cũng báo "sim failure", nó cho sim vào cùng sim ghép của thàng bán hàng thì no báo "No Sim" . Giờ phải làm sao:-??
Có thể dùng phương pháp như hướng dẫn ở đây ko? có thể up thẳng modem Firmware: 02.11.07 lên 2.2 ko ?
cảm ơn các bạn

QuickPwn chạy trên Win mà bạn (nhớ cài .NETFramework 2.0 thì mới chạy được nhé). Máy 3G bạn làm theo cách này rồi theo hướng dẫn trên diễn đàn để unlock 3G nhé.

miagistevn

QuickPwn chạy trên Win mà bạn (nhớ cài .NETFramework 2.0 thì mới chạy được nhé). Máy 3G bạn làm theo cách này rồi theo hướng dẫn trên diễn đàn để unlock 3G nhé.

cảm ơn bạn nhé, mình làm xong rôi, chạy tốt, giờ chỉ còn kiểm tra xem có phải fix mấy lỗi nêu ở post 1 ko thôi :p=D>

tdang1

Pro "hoack" chu đáo quá =D> nói chung cách làm giống nhưng trước thôi ! Mình bổ xung thêm vài chi tiết tránh trường hợp hỏi đi hỏi lại shift update hay restore :
- Bạn có thể lên 2.2 thẳng từ 1.1.4- 2.1
- Bạn chọn shift restore hay shift update tùy bạn
+ Shift restore máy sẽ sạch ( cần unlock )
+ shift update ( từ 2.1 ) máy sẽ không mất soft và mọi thứ "vũ như cẳng" ( chỉ jb thui không unlock )
Quá trình test :
1. 2G và 3G đều ok hết
2. soft crack , free, thems đều ok
3. Tiếng Việt ok luôn
4. 1 số source ok và hiện đang test tiếp...

Cái này giá trị đấy... hôm trước em nâng cấp từ 2.1 lên 2.2 vẫn cứ bấm shift+restore thế là lại phải cài lại 1 đống apps... mệt quá. Cảm ơn pro nhìu :)

hotwoho

mình đã up lên v2.2 ok tới hết phần ulock rồi!hiện trạng máy có sóng nghe gọii ok!còn tới bước thứ 4 kô làm được có phải do kô có wifi ko vậy mấy bác!giờ kô có wifi nên kô biết làm thế nào để tiếp tục!mong các bác giúp với!

XuanTruong

Super V.I.P
mình đã up lên v2.2 ok tới hết phần ulock rồi!hiện trạng máy có sóng nghe gọii ok!còn tới bước thứ 4 kô làm được có phải do kô có wifi ko vậy mấy bác!giờ kô có wifi nên kô biết làm thế nào để tiếp tục!mong các bác giúp với!

Phải có Wifi để cài OpenSSH thì mới kết nối với WinSCP để Fix các lỗi được!:D

hotwoho

HIC!vậy phải ra cho wifi cài cái open ssh xong về mở winSCP lên fix lỗi được đúng không bác!dùng cái WinSCP có cần wifi kô?mình mới bắt đầu làm FW cho iphone nên chưa có kinh nghiệm!mong các bác hướng dẫn thêm!thanks

timnhacchuong

sao máy comp của mình 64 bit mình đã lên internet tìm và download FrameWork 64 nhưng cuối cùng vẫn hiện Erro: Product already installed
còn lúc thì mình download Fimware 2.2 vế giải nén ra thì chỉ có 1 hình vuôn
như picture của Fimware ai giúp mình cái

timnhacchuong

làm sao để có dc winterboard vậy các bác
còn nếu muốn download icoin thi fai download từ cydia hay winterboard
và 2 cái đó có tát dụng gì
mình vừa updated lên 2.2 thành công

kompessor

E chạy lại FW 2.2 down từ apple xuống xong ngon lành cành đào giờ IP ko vào đc mạng = edge nữa, mặc dù vẫn có chữ E :((
Pro nào biết cái này chỉ em với, ở trên này đc bro blackrock bảo ra chỗ nào có wifi cài SBSetting vào on cái Edge lên mà vẫn hoang mang qá :(
IP của e là 3G locked... *_*

madman

Xin các pro giúp em
em đang restore IP thi máy thị treo,nên fai reset lai PC, thi thg IP của em nó chết queo luôn, chỉ có hinh quả táo + thanh màu trắng ở dưới.
Itunes báo là "The file "iTunes Library.ìtl" cannot be read beacause it was created by a newer version ò iTunes" giờ phải làm sao đây? hichichic :((

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
Xin các pro giúp em
em đang restore IP thi máy thị treo,nên fai reset lai PC, thi thg IP của em nó chết queo luôn, chỉ có hinh quả táo + thanh màu trắng ở dưới.
Itunes báo là "The file "iTunes Library.ìtl" cannot be read beacause it was created by a newer version ò iTunes" giờ phải làm sao đây? hichichic :((

Đưa về DFU rồi Restore lại xem sao (Cứ làm vài lần)???:-?

tranvuct

Đã Fix xong rồi nhé và đây là giải pháp cho 2G và 3G World nè:

Mời các Bạn Down file zip này về và giải nén lấy 2 file rồi sau đó Copy vào đúng đường dẫn rồi Respring hoặc Restart lại máy là OK!

File 1 vào: UIDefaultFormat.phoneformat

System/Library/Frameworks/UIKit.framework/PhoneFormat/

File 2 vào: Default.phoneformat
System/Library/PrivateFrameworks/AppSupport.framework/

==============================================

Hình đây...hình đây:
Mình lưu trong Danh Bạ là dạng 0XXXXXXXXXX:

Và khi gọi tới:

Còn đây là nhắn tin tới:

==============================================

Riêng 3G LOCK mời làm thêm:

Các Bác Download file ZIP này về và giải nén ra lấy 2 file .plist và copy vào theo đúng đường dẫn là OK!

File 1: com.apple.AppSupport.plist
Vào đường dẫn:

/private/var/mobile/Library/Preferences/
File 2: UIMobileCountryCodes.plist
Vào đường dẫn:

System/Library/Frameworks/UIKit.framework/PhoneFormats/

Giờ thì mới các Bác Respring lại là OK rồi đó! :D

bác cho mình hỏi sau khi copy vào đường dẫn trên rồi có set gì k,mình sử dụng iphone pc suite thì set thế náo hả bác.làm ơn giúp dùm e

madman

Thx pác đã trả lời em,
Em đã thử làm như vậy, nhưng cũng không có gi tiến triển.
còn cách nào khác không?
Hay con IP của em die luôn?! hic :((
Giúp em với

minhkhoa2007

Thx pác đã trả lời em,
Em đã thử làm như vậy, nhưng cũng không có gi tiến triển.
còn cách nào khác không?
Hay con IP của em die luôn?! hic :((
Giúp em với
Bạn ah,bạn đã làm theo các hướng dẫn như bài viết trên chưa?Iphone của bạn là 2G hay 3G(lock hay world)?Bạn nói rõ là máy bạn bị như thế nào từ đầu đến cuối xem sao?Nếu như bây giờ máy bạn bị như trên thì bạn hãy đem qua PC khác và làm lại xem sao,mình nghĩ với cách trrên sẽ ok thôi.:)

ldhuy

IP 3G dùng FW 2.2 bị treo, không thể khởi động lại được

Tôi dùng 1 con IP 3G, 8GB, trước đây dùng XSIM và FW2.1. Vừa rồi nó bị trục trặc liên tục do máy ko nhận SIM (nó báo No SIM) nên tôi có đến nhờ "mở mạng" tại 1 hiệu bán máy, bỏ XSIM và dùng FW2.2. Nay đang dùng nó quay đơ ra, tắt đi khởi động lại cũng không được (chỉ có hình trái táo). Tôi mong được biết bằng cách nào có thể cài lại máy mà đảm bảo không dùng XSIM vẫn có thể gọi được. Mong các bác chỉ giáo. leduchuy@gmail.com