• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WIN: NÂNG CẤP LÊN FIRMWARE 2.2 VÀ FIX LỖI

minhkhoa2007

Tôi dùng 1 con IP 3G, 8GB, trước đây dùng XSIM và FW2.1. Vừa rồi nó bị trục trặc liên tục do máy ko nhận SIM (nó báo No SIM) nên tôi có đến nhờ "mở mạng" tại 1 hiệu bán máy, bỏ XSIM và dùng FW2.2. Nay đang dùng nó quay đơ ra, tắt đi khởi động lại cũng không được (chỉ có hình trái táo). Tôi mong được biết bằng cách nào có thể cài lại máy mà đảm bảo không dùng XSIM vẫn có thể gọi được. Mong các bác chỉ giáo. leduchuy@gmail.com
1.Trước hết bạn đưa iphone về DFU, kết nối itune và restore với fw2.2 gốc.
2.Sau đó bạn kết nối với QuickPWN2.2 và làm theo hướng dẫn trên.
3.Bạn down fw2.2 custom tại đây:http://pdaviet.net/showthread.php?t=39271
4.Sau đó kết nối với itune và Shift+Restore fw đã down về là xong.
Hoặc: Sau khi làm xong bước 1, bạn làm theo hướng dẫn ày là ok thôi:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=43999
Chúc bạn thàh công:)

Minheequang

Hình như Itunes 8.0 ko trợ giúp

Máy mình bị đơ luôn chứ ko phải là muốn update lên

Giờ làm theo cách bạn, mới ngay bước đã gặp trở ngại rồi: cài cái Itunes 8.0 xong, cắm IP vô nó báo nhận nhưng hiện ra dòng này:

The SIM card inserted in this Iphone does not appear to be supported

Only compatible SIM cards from ... replacement SIM card

Mình phải làm sao, máy mình có gắn SIM, cài Framework xong rồi cũng restart lại rồi

XuanTruong

Super V.I.P
Máy mình bị đơ luôn chứ ko phải là muốn update lên

Giờ làm theo cách bạn, mới ngay bước đã gặp trở ngại rồi: cài cái Itunes 8.0 xong, cắm IP vô nó báo nhận nhưng hiện ra dòng này:

The SIM card inserted in this Iphone does not appear to be supported

Only compatible SIM cards from ... replacement SIM card

Mình phải làm sao, máy mình có gắn SIM, cài Framework xong rồi cũng restart lại rồi

Cứ để nguyên cáp kết nối thế rồi chạy QuickPwn2.2-1 (Tải ở bài viết đầu tiên) và làm theo hướng dẫn là OK. Vì FW chưa được Unlock nên iTunes nó báo vậy đó!

viet_hic

Hi Mr.Son
Tôi đã upgrade lên bản 2.2.1 nhưng còn phần copy 2file theo đường link nào để hiển thị được tên trong SMS.
System/Library/Frameworks/UIKit.framework/PhoneFormat/
System/Library/PrivateFrameworks/AppSupport.framework/
2 đường Link đó ở chỗ nào. Anh Sơn chỉ giúp nhé.
Thanks so much

ThAngNgO_

Hi Mr.Son
Tôi đã upgrade lên bản 2.2.1 nhưng còn phần copy 2file theo đường link nào để hiển thị được tên trong SMS.
System/Library/Frameworks/UIKit.framework/PhoneFormat/
System/Library/PrivateFrameworks/AppSupport.framework/
2 đường Link đó ở chỗ nào. Anh Sơn chỉ giúp nhé.
Thanks so much

bác add sources này rùi cài qua cydia cho lành : jacklyn.110mb.com

vutuanson82

+ Mở iTunes, chọn iPhone và chọn Shift+Restore, chọn Firmware 2.2 vừa down về. Ngồi đợi cho iTunes restore xong xuôi (Khoảng hơn 20 phút)

<== MÌNH KO TÌM THẤY CÁI NÈ Ở ĐÂU CẢ.AI CHỈ GIÚP MÌNH VỚI
THANKS

ThAngNgO_

+ Mở iTunes, chọn iPhone và chọn Shift+Restore, chọn Firmware 2.2 vừa down về. Ngồi đợi cho iTunes restore xong xuôi (Khoảng hơn 20 phút)

<== MÌNH KO TÌM THẤY CÁI NÈ Ở ĐÂU CẢ.AI CHỈ GIÚP MÌNH VỚI
THANKS

down fw cần sài về, cắm iphone vào cáp + bật itunes lên , tay giữ shift tay bấm vào chữ Restore trong itunes, bạn cần tìm gì nữa :D

hungdqk

Các bác ơi giữa tháng này em có ng wen mang về 1 con 3g ở canada. Mnag về cứ unlock luôn như các bước trên ah, về cứ cắm vào làm luôn các bước như các bác chỉ trên này là được luôn ko ạ. Em cũng chư biết xem cái 2.2 kia ở đâu nữa

Germaniteen

Cứ để đem về xem thử coi sao, nếu unlock rồi thì xài lun, không thì unlock!
Vào General About để mà xem thừ í mà! Trong mục Setting đó!

dagitu

bac oi cho minh hoi tai sao khi lam toi buoc 3 thi no ko hien phan unlock la sao zay ? no ch hien 3 cai kia thui

ThAngNgO_

bac oi cho minh hoi tai sao khi lam toi buoc 3 thi no ko hien phan unlock la sao zay ? no ch hien 3 cai kia thui

bước 3 đã phải bước unlock đâu bạn :D, nhúng và thay đổi logo thui mà, bạn check lại coi , chup cái ảnh lên cho tiện anh em chỉ :D

rum

từ fimware 2.2.1 hạ xuống 2.2 dc không bác , vẫn làm giống cách trên hả

hungdqk

2.21 mà firmware mà 2.30 thì hạ xuống 2.2 có firmware 2.28 kiểu gì đây bác ơi, bác nào mod IP ở Hà Nội giúp em vụ
Máy FW đang ở 2.28 lỡ tay ấn vào update lên 2.30 làm cách nào để unlock cho em địa chỉ để em mang máy đến các bác làm thí nghiệm đi

ThAngNgO_

2.21 mà firmware mà 2.30 thì hạ xuống 2.2 có firmware 2.28 kiểu gì đây bác ơi, bác nào mod IP ở Hà Nội giúp em vụ
Máy FW đang ở 2.28 lỡ tay ấn vào update lên 2.30 làm cách nào để unlock cho em địa chỉ để em mang máy đến các bác làm thí nghiệm đi

mời bạn qua đây:D

atula146

Mình mới sd IP nên ko biết "Shift + Restore" là sao, và phải thực hiện bằng cách nào? anh em giải thích giúp mình với: có phải là nhấn nút shift rùi nhấn restore j đó phải ko?

ThAngNgO_

Mình mới sd IP nên ko biết "Shift + Restore" là sao, và phải thực hiện bằng cách nào? anh em giải thích giúp mình với: có phải là nhấn nút shift rùi nhấn restore j đó phải ko?

chuẩn không cần chỉnh :D

truongluan

Các pro cho mình hỏi chút nhe!

- IP mình xai FW 2.1 Mình muốn update lên 2.2 nhưng sợ nó biến thảnh IPod do không nhận sim như của bạn mình. Nên mình muốn hỏi nếu bị như vậy có thề restore trả về như củ được ko?