• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WIN: NÂNG CẤP LÊN FIRMWARE 2.2 VÀ FIX LỖI

vnphuongnguyen

Báo cáo các bác là cuối dùng thì em đã up thành công thằng 2.2 này roài, xài có vẻ ngon hơn 2.1. Em làm theo hướng dẫn của bác HoaCK, TẤT CẢ mọi PM chạy ngon ơ. hehe em sung sướng wa'. Cảm ơn bác ý lắm lắm!

langtuvotinh151

Thk các bác em đã up xong cho em hỏi sau khi đang ở FW gốc đã jailbr và unlock em có thể up FW custom được không ah, newbie mới nên có thể hỏi câu hỏi củ chuối mong các bác giúp đỡ

HoaCK

Thk các bác em đã up xong cho em hỏi sau khi đang ở FW gốc đã jailbr và unlock em có thể up FW custom được không ah, newbie mới nên có thể hỏi câu hỏi củ chuối mong các bác giúp đỡ

Sau khi JB bạn up FW custom bình thường nhé. Up bản của NguyenHuuTrong đó, chạy mượt mà luôn.

pdana

Các bác cho em hỏi 1 câu cuối cùng trước khi lên 2.2 là: Em đang dùng 2.1 custom, bây giờ lên 2.2 bằng cách lên 2.2 custom luôn hay phải lên 2.2 gốc sau đó mới lên 2.2 custom

XuanTruong

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi 1 câu cuối cùng trước khi lên 2.2 là: Em đang dùng 2.1 custom, bây giờ lên 2.2 bằng cách lên 2.2 custom luôn hay phải lên 2.2 gốc sau đó mới lên 2.2 custom

Chơi thẳng luôn 2.2 Custom đi! Nếu báo lỗi thì Restore bản 2.2 gốc rồi chạy Quickpwn (Không dùng cho 3G Lock) sau đó chơi bản 2.2 Custom!:))

langtuvotinh151

Các bác cho em hỏi em đang cần upgrade cho máy IPHONE 2g 1.0.4 em chỉ cẩn lên firmware 2.2 gốc rùi jbr và unlock sau đó RESTORE về 2.2 custome là được phải kô ah?

mày 1.0.4 làm thế nào đề check xem jbr chưa hả bác...em đoán là đã unclock rùi vì dùng được mạng ở VN rùi

panrai

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi em đang cần upgrade cho máy IPHONE 2g 1.0.4 em chỉ cẩn lên firmware 2.2 gốc rùi jbr và unlock sau đó RESTORE về 2.2 custome là được phải kô ah?

mày 1.0.4 làm thế nào đề check xem jbr chưa hả bác...em đoán là đã unclock rùi vì dùng được mạng ở VN rùi

1.1.4 phải ko thì bạn cứ bấm shift restore đưa em nó lên 2.2 rồi sau đó dùng JBR là ok,chúc bạn thành công nhé:D

poseidon0380

:D phía trên hoàn toàn đúng!
Jailbreak có nghĩa là vượt ngục (từ dân giã nó thế), có nghĩa là vô được Iphone chỉnh tới chỉnh lui, nghe nhạc, xài được wifi, etc... nói chung là chức năng như cái itouch (hơn được itouch là có cam và loa ngoài, chỉ đúng với phiên bản itouch đầu tiên, giờ thì có loa ngoài rồi) nhưng vẫn chưa alo được.
Unlock có nghĩa đơn giản là xài được tính năng phone!
Vậy máy bạn đã có 2 cái trên vì cho dù unlock nhưng chưa jailbreak thì cũng ko gọi được. (đừng có ai hỏi là làm gì có chuyện này nhen, :D).
1.x.x lên 2.1, 2.2 nói chung là lên fw 2.x thì làm như sau: DFU mode, shift restore fw gốc, dùng Quickpwn để unlock phone, sau đó muốn làm gì thì làm! Siêng thì tự fix lười thì dùng fw custom!

dackevil

Các bạn cho mình hỏi , mình đang dùng phiên bản 2G firmware 2.1 gốc , unlock bằng quả thơm :) , đã cài phần mềm đầy đủ , vậy nếu upgrade lên 2.2 firmware gốc thì có cần phải unlock lại ko ? và có cách nào để giữ nguyên phần mềm lại mà ko cần phải cài lại ko ? ( cài lại phê quá vì nàh ko có wifi , mỗi lần cài phại chạy ra ngoài ... :( )
Và nếu như đã up lên 2.2 thì sau này nếu mình muốn xuống lại 2.1 thì có được ko vậy ? Xin chỉ giáo dùm ...Thanks !!!

AnhTu

Super V.I.P
:D phía trên hoàn toàn đúng!
Jailbreak có nghĩa là vượt ngục (từ dân giã nó thế), có nghĩa là vô được Iphone chỉnh tới chỉnh lui, nghe nhạc, xài được wifi, etc... nói chung là chức năng như cái itouch (hơn được itouch là có cam và loa ngoài, chỉ đúng với phiên bản itouch đầu tiên, giờ thì có loa ngoài rồi) nhưng vẫn chưa alo được.
Unlock có nghĩa đơn giản là xài được tính năng phone!
Vậy máy bạn đã có 2 cái trên vì cho dù unlock nhưng chưa jailbreak thì cũng ko gọi được. (đừng có ai hỏi là làm gì có chuyện này nhen, :D).
1.x.x lên 2.1, 2.2 nói chung là lên fw 2.x thì làm như sau: DFU mode, shift restore fw gốc, dùng Quickpwn để unlock phone, sau đó muốn làm gì thì làm! Siêng thì tự fix lười thì dùng fw custom!
Jailbreak & Active là cách để có thể cài được các apps từ những nguồn khác thôi mà, và để cho iphone xác nhận việc sử dụng wifi, các chức năng nghe nhạc, chép phim hình nhạc vào iPhone.
Các bạn cho mình hỏi , mình đang dùng phiên bản 2G firmware 2.1 gốc , unlock bằng quả thơm :) , đã cài phần mềm đầy đủ , vậy nếu upgrade lên 2.2 firmware gốc thì có cần phải unlock lại ko ? và có cách nào để giữ nguyên phần mềm lại mà ko cần phải cài lại ko ? ( cài lại phê quá vì nàh ko có wifi , mỗi lần cài phại chạy ra ngoài ... :( )
Và nếu như đã up lên 2.2 thì sau này nếu mình muốn xuống lại 2.1 thì có được ko vậy ? Xin chỉ giáo dùm ...Thanks !!!
Nếu vậy thì chỉ cần shift+update nếu bạn cảm thấy máy bạn không có lỗi gì ;;)

luunam

Các bác cho em hỏi cách set lỗi 2 "Lỗi 2: Không cài được phần mềm :
Chép file: MobileInstallation (down tại đây trong thư mục fix)
vào theo đường dẫn: /System/Library/PrivateFrameworks/MobileInstallation.frameworks/...
Set 0775 cho file đó."
là thế nào? em đã chép vào rồi mà kô biết cách set. Xin cảm ơn

XuanTruong

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi cách set lỗi 2 "Lỗi 2: Không cài được phần mềm :
Chép file: MobileInstallation (down tại đây trong thư mục fix)
vào theo đường dẫn: /System/Library/PrivateFrameworks/MobileInstallation.frameworks/...
Set 0775 cho file đó."
là thế nào? em đã chép vào rồi mà kô biết cách set. Xin cảm ơn

Bấm chuột phải rồi chọn Properties sau đó nhập số vào bấm OK!:D Bạn qua đây => http://pdaviet.net/showthread.php?t=30253 để thảo luận vấn đề này!;;)

phamthaitl

tại sao mình chạy QuickPwn không được nhỉ.cứ dến đây nó lại đứng im.

BADBIGBOY

Bạn kiểm tra lại xem mình có nhấn Home và Power đúng như trên không?Mình cài cho nhiều máy rồi mà không trục trặc gì hết. Have fun!

XuanTruong

Super V.I.P
Bạn kiểm tra lại xem mình có nhấn Home và Power đúng như trên không?Mình cài cho nhiều máy rồi mà không trục trặc gì hết. Have fun!

Bước đầu tiên QuickPwn sẽ tự động Reset iPhone, đến bước thứ hai của QuickPwn mới bấm Home....:D Bạn chạy có đúng bản QuickPwn22 ở Link trên không đấy?

dieugido

hiện tại mình đang xài FW2.2 IP 3G nhưng ko có Cydia nên muốn cài thêm củng ko dược,mình đả làm hết các bước QuickPwm2.2 đả dowl như ở trên,nhưng tới phần Jailbreaking thì ko được làm ơn giúp dùm

ThAngNgO_

mình muốn 1.1.4 lên 2.2 luôn thì có phải làm : res về 2.2 gốc rùi mới up lên 2.2 cus , xong rùi mới sài quick có đúng vậy ko mấy huynh