• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WIN: NÂNG CẤP LÊN FIRMWARE 2.2 VÀ FIX LỖI

vipboy_9x

Moderator
có anh em cao thủ gập trường hộp này chưa vây.hối hôm wa mình jailbreak dặng có íntaller và cydia cho pw.2.1 nhưng khờ làm hoàn tất hết cài soft củng song luôn nhưng mà không có sóng.hic...mà vao settings cũng không có mục carier luôn lam sao bây giờ các anh chỉ mình với.may của mình la phiên bản quốc tế.hichic....:((

vtp9x

có anh em cao thủ gập trường hộp này chưa vây.hối hôm wa mình jailbreak dặng có íntaller và cydia cho pw.2.1 nhưng khờ làm hoàn tất hết cài soft củng song luôn nhưng mà không có sóng.hic...mà vao settings cũng không có mục carier luôn lam sao bây giờ các anh chỉ mình với.may của mình la phiên bản quốc tế.hichic....:((

- Trường hợp này kíu mấy em rồi :D. Đó là do bạn restore FW custome lộn "tiệm" ( world và lock í mà ). restore lại FW gốc là xong chuyện
- Nên lưu ý trước và sau khi JB nên test sóng trước và phải chắc chắn rằng máy mình là world nhé bạn ( coi chừng bị lụi xsim từ bên trong :D). tham khảo tại đây nhé http://pdaviet.net/showthread.php?t=32867
p/s: toppic là FW2.2 mà post FW2.1:(

Chỉnh sửa cuối:

dmhiphone

Em đã nâng cấp FW1.1.4 lên FW2.2 theo các bước như hướng dẫn thì đã sử dụng để nghe/gọi được nhưng mất WiFi thì phải xử lý như thế nào?
Các anh chỉ giáo giúp. Cảm ơn nhiều.

vtp9x

Em đã nâng cấp FW1.1.4 lên FW2.2 theo các bước như hướng dẫn thì đã sử dụng để nghe/gọi được nhưng mất WiFi thì phải xử lý như thế nào?
Các anh chỉ giáo giúp. Cảm ơn nhiều.

QuickPwn đã JB xong thì trên iphone của bạn sẽ diễn ra quá trình unlock "bootneuter" quá trình này diễn ra mất khoảng vài phút và nếu bị lỗi thì có thể sẽ bị mất wifi, mất sóng,...bạn thử restore và unlock lại 1 lần nữa hi vọng sẽ hết. Nếu vẫn bị thì bạn nên đưa về 1.1.4 fix wifi xong rồi chọn update lên lại FW2.2. Goodluck

ctheanh

làm ơn cho tôi hỏi. bàn phím máy của tôi khi gửi tin nhắn thì vướng phải một lỗi là không thể nào mà đánh số cần gửi được.phím cách không hoạt động, phím shift để đánh số cũng không hoạt động.

HoaCK

làm ơn cho tôi hỏi. bàn phím máy của tôi khi gửi tin nhắn thì vướng phải một lỗi là không thể nào mà đánh số cần gửi được.phím cách không hoạt động, phím shift để đánh số cũng không hoạt động.

Vậy máy bạn có thể bị liệt cảm ứng dãy cuối cùng rồi, bạn tìm trên diễn đàn cách xử lý nhé.

huyahn2003

Bác Hoack ơi tình trạng kg có wf để fix lổi thì có thể dùng cách fix lổi như 2.1 kg vậy?

vnd_84

chào các bác,xin các bác giúp đỡ cho máy của e la iphone 2G(at&t) 1.1.4,e đã làm theo các bc ở trên nhưng khi uplate xong thì ko thể active đc sim... gio may của e nằm im rồi ...mong các bác ra tay cứu giúp!!!!:(

HoaCK

Bác Hoack ơi tình trạng kg có wf để fix lổi thì có thể dùng cách fix lổi như 2.1 kg vậy?

Được bạn ạ.

chào các bác,xin các bác giúp đỡ cho máy của e la iphone 2G(at&t) 1.1.4,e đã làm theo các bc ở trên nhưng khi uplate xong thì ko thể active đc sim... gio may của e nằm im rồi ...mong các bác ra tay cứu giúp!!!!:(

Bạn đã chạy QuickPwn và check unlock nó chưa?

vnd_84

mình chưa có làm và cũng chưa biết làm như nào,xin bạn chỉ dẫn(thành viên mới vẫn còn gà xin bạn thông cảm)cám ơn bạn nhiều

vnd_84

Bạn đã chạy QuickPwn và check unlock nó chưa?[/QUOTE]

mình lam đc rồi,cám ơn bạn đã hướng dẫn,chúc bạn và diễn đàn ngày càng lớn mạnh:D

khanhhung1

Chú ý: Với bản 3G Lock thì không được dùng cách này các bạn nhé, phải dùng FW custom mới xử được.mình chưa hiểu đc !xin nó rỏ hơn đc không mình cám ơn!

HoaCK

Chú ý: Với bản 3G Lock thì không được dùng cách này các bạn nhé, phải dùng FW custom mới xử được.mình chưa hiểu đc !xin nó rỏ hơn đc không mình cám ơn!

Cách này là sau khi update lên 2.2 rồi mới Jailbreak nên bị nâng cấp luôn Baseband bạn ạ. Dùng FW Custom của NguyenHuuTrong thì sẽ lên được 2.2 nhưng không bị nâng cấp Baseband, sau này có thể soft unlock được:))

hasitinh

xui thật vừa lên đã bi ăn thơm rồi.vừa cài cài cái open ssh xong khởi động lại máy là ăn thơm buồn.

hasitinh

mình không biết lại sao chứ mình up lần này là lân thứ 3 rồi nhưng mổi lần cài cái no wifi và khởi động lại máy là bị ăn thơm liền ,có sai sót gì không nhỉ.