• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WIN7:POPUPMENU + STATUSBAR + IPHONE LOCK

sonnguyen_uiq3

Để hưởng ứng phong trào win 7 sống động trên UIQ3 của Hiếu,mình có cái này chia sẽ cùng các bác
Ở đây bao gồm:
-popupmenu
-statusbar
-skin iphone lock
Các bác copy theo đường dẫn trong file gửi kèm nhá.
Hy vọng giúp anh em có thêm sự lựa chọn

vnyelsea

Cảm ơn bác sơn. Đang kiếm mấy cái icon design lại cái popupmenu của mình cho đồng bộ. May quá!

linhhon0007

ôi đẹp quá!các bác làm ơn hướng dẫn cụ thê để em gà này biết cách cài nó dùng với,em nhìn mà thèm.em gà lắm nên mong mấy bác chỉ giúp em,thanks tất cả mọi người.

vnyelsea

ôi đẹp quá!các bác làm ơn hướng dẫn cụ thê để em gà này biết cách cài nó dùng với,em nhìn mà thèm.em gà lắm nên mong mấy bác chỉ giúp em,thanks tất cả mọi người.

Ai mới "vọc" máy mà chẳng có nhiều thắc mắc. Cần chi nói thế.
Bạn chỉ cần copy theo đường dẫn bác Sơn chỉ là được. Cụ thể:
Hai thư mục: LSBCONLIB và ZSBLIB copy vào D:\Resource để có StatusBar.
File Eikon.mbm copy vào C:\Resource\Apps
và thư mục ZSBPOPUPMENU copy vào C:\Resource
để có PupupMenu

Chú ý: Nếu như trong máy bạn không có cài một vài ứng dụng giống bác Sơn thì khi bạn click vào sẽ có cảnh báo "not found" đó.
Cái popupmenu tự mình làm cho riêng mình hay hơn. Tham khảo Bai viet Popup Menu Editor UIQ3 - DongXanh

linhhon0007

Ai mới "vọc" máy mà chẳng có nhiều thắc mắc. Cần chi nói thế.
Bạn chỉ cần copy theo đường dẫn bác Sơn chỉ là được. Cụ thể:
Hai thư mục: LSBCONLIB và ZSBLIB copy vào D:\Resource để có StatusBar.
File Eikon.mbm copy vào C:\Resource\Apps
và thư mục ZSBPOPUPMENU copy vào C:\Resource
để có PupupMenu

Chú ý: Nếu như trong máy bạn không có cài một vài ứng dụng giống bác Sơn thì khi bạn click vào sẽ có cảnh báo "not found" đó.
Cái popupmenu tự mình làm cho riêng mình hay hơn. Tham khảo Bai viet Popup Menu Editor UIQ3 - DongXanh

mình cảm ơn bạn nhiều nha nhưng chắc đành phải chịu thôi,em chưa cài cái gì mà bác vừa nói ấy cả,không biết mà làm sợ chết oan lắm.hichhic.em nói thật là up firmware gì đó em cũng chưa biết,em gà hết sức.dù sao cũng cảm ơn bác đã trả lời giúp em,em biết them chút it
8-| :(

vnyelsea

mình cảm ơn bạn nhiều nha nhưng chắc đành phải chịu thôi,em chưa cài cái gì mà bác vừa nói ấy cả,không biết mà làm sợ chết oan lắm.hichhic.em nói thật là up firmware gì đó em cũng chưa biết,em gà hết sức.dù sao cũng cảm ơn bác đã trả lời giúp em,em biết them chút it
8-| :(

PopupMenu không ảnh hưởng nhiều đến máy đâu, không thích hoặc không chạy đúng ý thì có thể xóa "vô tư". Bạn cứ hiểu nôm na đây giống như là "tạo một shortcut trên computer" thôi, chỉ là gọi đường dẫn đến chương trình thôi. Do đó không ảnh hưởng gì. Đường dẫn đúng thì gọi được chương trình, không đúng thì không gọi được. Hoặc chương trình không có cài trên máy thì đường dẫn chỉ đến một địa chỉ không có thực, dó đó có cảnh báo "không tìm thấy chương trình" vậy thôi.

Còn cái PopupMenuEditor bạn không cần cài đặt, cứ down về là có thể dùng ngay trên PC. Bạn thực hiện chế tác PupupMenu của mình trên PC rồi copy lại vào điện thoại.

Cuối tuần vui vẻ!

p.s. Bạn dùng PopupMenu của bác Sơn, nếu cớ chỗ nào "Not Found" thì dùng PopupMenuEditor trên PC xóa tên chương trình đó đi là xong.

titanlys

đây chắc là mem mới tham gia diễn đàn chưa bjk hack mod hay là sao đâu
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=35936&highlight=capswitch đây là file intallserver
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=29131&highlight=capswitch
đây là capswitch chỉ cần bạn cài 2 chương trình này vầo máy là có thể hack mod đt được rùi :D có thời gian bạn cứ đọc thêm các bài hướng dẫn mod khác nữa nhé....chúc bạn thành công :D
cho em hỏi cái power offter là sao ạh???máy e chép vào nó báo not found e chả hju nó là cái ji ln hjc mong anh sonnguyen giải thích dùm em....em cám ơn nhju

Chỉnh sửa cuối:

sonnguyen_uiq3

Power offer là một phần mềm được hack cho uiq3 của dark_skeleton,bạn có thể tìm trên 4R.chức năng chính của nó là tắt nguồn cho phone,và có cả chức năng Reboot cho phone.Nói chung là nó thay thế cho việc phải ấn nút tắt nguồn trên phone.
Còn việc nó báo not found là do bạn ko có cài chương trình đó thôi.ko phải lo gì cả.cái nào bạn ko xài thì cứ dùng popup editor mà xóa nó đi.ko xóa cũng chẳng sao cả.ko ảnh hưởng đến gì cả

Chỉnh sửa cuối:

linhhon0007

PopupMenu không ảnh hưởng nhiều đến máy đâu, không thích hoặc không chạy đúng ý thì có thể xóa "vô tư". Bạn cứ hiểu nôm na đây giống như là "tạo một shortcut trên computer" thôi, chỉ là gọi đường dẫn đến chương trình thôi. Do đó không ảnh hưởng gì. Đường dẫn đúng thì gọi được chương trình, không đúng thì không gọi được. Hoặc chương trình không có cài trên máy thì đường dẫn chỉ đến một địa chỉ không có thực, dó đó có cảnh báo "không tìm thấy chương trình" vậy thôi.

Còn cái PopupMenuEditor bạn không cần cài đặt, cứ down về là có thể dùng ngay trên PC. Bạn thực hiện chế tác PupupMenu của mình trên PC rồi copy lại vào điện thoại.

Cuối tuần vui vẻ!

p.s. Bạn dùng PopupMenu của bác Sơn, nếu cớ chỗ nào "Not Found" thì dùng PopupMenuEditor trên PC xóa tên chương trình đó đi là xong.

bác VNYELSEA ơi em cài được rồi,nhìn đã thiệt giống dùng laptop nhưng có cho này bác chỉ giúp em với,cái biểu tượng pin của em nó hình cục pin dạng đứng nhỏ xíu mà cũng chẳng có % để mình biết gì cả,bác chỉ giúp em làm biểu tượng pin cho giống của bác Sơn với,con biểu tượng lá cờ windown thì của em nó hình tròn không phải hình vuông,cái đó thì cũng không sao.bác chỉ giúp em biểu tượng pin nha bác.sẳn đây bác cho em hỏi thử sao chỗ báo sóng gần mấy cột sóng em thấy có 1 đốm màu xanh,có bị gì không bác?bác giúp dùm em với,thank bác .........thanks thật nhiều.chúc bác cuối tuần vui vẻ :p

vnyelsea

bác VNYELSEA ơi em cài được rồi,nhìn đã thiệt giống dùng laptop nhưng có cho này bác chỉ giúp em với,cái biểu tượng pin của em nó hình cục pin dạng đứng nhỏ xíu mà cũng chẳng có % để mình biết gì cả,bác chỉ giúp em làm biểu tượng pin cho giống của bác Sơn với,con biểu tượng lá cờ windown thì của em nó hình tròn không phải hình vuông,cái đó thì cũng không sao.bác chỉ giúp em biểu tượng pin nha bác.sẳn đây bác cho em hỏi thử sao chỗ báo sóng gần mấy cột sóng em thấy có 1 đốm màu xanh,có bị gì không bác?bác giúp dùm em với,thank bác .........thanks thật nhiều.chúc bác cuối tuần vui vẻ :p

Đốm màu xanh đó là báo sóng GPRS.
Bạn thích cái cục pin có biểu tượng %. Nếu Bác Sơn online chắc sẽ share bộ đó cho bạn. Hoặc khuya về nhà mình sẽ chế lại cho bạn.
Hoặc bạn dùng thử bộ của mình đi, tuy không báo % nhưng mình dùng màu để phân biệt, green-blue-red ứng với 50-100%, 30-50%, 0-20%; và green-blue-pink ứng với các mức độ sóng 5 vạch, ba vạch và dưới 2 vạch...
Biểu tượng PopupMenu là biểu tượng Windows hình vuông mà bạn cần đó.
Nêu chỉ cần mỗi biểu tượng Windows bạn chỉ cần chép mỗi thư mục LSBCONLIB thôi.
Download here: StatusBar by VNYELSEA
Chúc vui!

p.s. Giờ mình có hẹn phải ra ngoài, nếu không sẽ làm ngay cho bạn. Sorry nhé!

titanlys

cái đó thj e có xài PopupMenu lâu rùi nhưng lần nào xài cái mới của 4rum post lên đều có phần power offter hết mà e thj ko bjk nó là chương trình hay mặc định của máy hoy nên mới hỏi :D thank anh nhju

nguyendoanto

cái đó thj e có xài PopupMenu lâu rùi nhưng lần nào xài cái mới của 4rum post lên đều có phần power offter hết mà e thj ko bjk nó là chương trình hay mặc định của máy hoy nên mới hỏi :D thank anh nhju
Cái đó là soft bạn ạ. Có cả bản việt hóa nữa đấy.
Posted via Mobile Device

linhhon0007

Tranh thủ chờ tạnh mưa mình làm luôn cho bạn. Tải về nhé: View attachment 129447
Cheers!

cám ơn bác nhiều nha!nói diều này không biết bác có bực không nhưng xin bác đừng bực em nha,bác chỉ giúp em là copy vào đường dẫn thế nào luon bác cho em mấy file đó nha bác,khi nào rãnh bác làm ơn chỉ giúp em cách chụp hình cái màn hình diện thoại của mình rồi pót lên để lỡ có gì bác dễ thấy giúp em,thanks.........thanks bác rất nhiều.em gà sợ hỏi nhiều bác bực quá nên.....hổng dám hỏi bác nhiều.
:-/

tuanhung1433

@trung0983344055. Mấy cài này chép vào dễ dàng mà bạn. popupmenu còn không cần restart lại máy nữa. Statusbar bạn chép vào ổ D cũng không sao
@sonnguyen_uiq3: mình mò lâu lắm rồi vẫn ko tự làm được popup, nên đành chép popup của bạn nhưng có một số cái không chạy dù trong máy mình có sẵn như opera 4.2, Gmail. eBuddy. Còn mấy cái kia thì ngon lành. Cài thêm mấy cái game như của bạn nữa thì popup đẹp rùi.

sonnguyen_uiq3

Với những chương trình java thì bạn sẽ bị báo là not found,mặc dù là bạn có cài chương trình đó bởi vì số UID nó ko giống nhau,mỗi người mỗi số.vídụ khi mình xài opera mini bản 4.1 xong sau này cài bản 4.2 vào,thì mình cũng phải chỉnh lại cái popup này mới xài được.bạn dùng swis mgr xem UID rồi dùng popup editor chỉnh lại nha.chúc vui

vnyelsea

cám ơn bác nhiều nha!nói diều này không biết bác có bực không nhưng xin bác đừng bực em nha,bác chỉ giúp em là copy vào đường dẫn thế nào luon bác cho em mấy file đó nha bác,khi nào rãnh bác làm ơn chỉ giúp em cách chụp hình cái màn hình diện thoại của mình rồi pót lên để lỡ có gì bác dễ thấy giúp em,thanks.........thanks bác rất nhiều.em gà sợ hỏi nhiều bác bực quá nên.....hổng dám hỏi bác nhiều.
:-/

Không có gì đâu, không biết thì mới phải hỏi, biết rồi thì cần gì hỏi phải không!? Không biết mà dấu diếm mới sợ.

Thứ nhất, chép như thế nào mình hướng dẫn bạn trong bài số #5 rồi, bạn xem lại bài số #5 nhé.

Thứ hai, về phần mềm chụp ảnh màn hình: Có rất nhiều phần mềm chụp ảnh màn hình, mình thì chọn dùng ScreenDumpV2 MOTOZ8. Bạn có thể download phần mềm này trên diễn đàn.

Dùng bản không tự khởi động thì bạn down tại đây: [UIQ3.0]ScreenDump V2 MOTO Z8- PM Chụp Ảnh Màn Hình Bản 2 - Congvoi

Chú ý: Chỉ cần cài file Z8_ScreenDump_v2.sis, không cần cài file Z8_ScreenDump_v2_AUTOSTART.sis
Mod Icon ở bài số #4 (ngầm định icon xấu lắm...)

Dùng bản tự khởi động thì bạn down tại đây: ScreenDumpV2 MOTOZ8- PM Chụp Ảnh Màn Hình (add mod icon and autostart function) - Vnyelsea

Chúc vui!

p.s. Mình thì chọn bản không tự khởi động vì thi thoảng mới dùng phần mềm này. Và cũng tại vì khi dùng phần mềm này thì phím số 5 của bàn phím cứng mất tác dụng.

Chỉnh sửa cuối:

vnyelsea

Như mình đã nói ở bài trên, cái PopupMenu thường mang tính "cá nhân", tùy thuộc vào nhu cầu sử dụng và hiện trạng máy của mỗi người. Mình thì dùng máy ở cấp độ đơn giản, ít programs nên cái PopupMenu của mình cũng đon giản. Nếu bạn nào cũng "đơn giản" như mình thì có thể dùng PopuMenu của mình hoặc dựa theo "chế" lại cho phù hợp. Đặc biệt các mems mới, coi như "thực tập" vậy.

PopupMenu by VNYELSEA

Chú ý: File eicon.mbm mình làm riêng cho PopupMenu của mình nên chỉ có đủ số những icon dùng trong PopupMenu. ( Tiết kiệm ổ C::) )
File eicon.mbm này có làm thay đổi biểu tượng thư mục trong Swiss Mrg Pro. (Cho đẹp hơn...)

p.s. Trước đây cũng cài nhiều programs lắm, và cái PopupMenu cũng nhiều thứ lắm. Sau cũng rỡ bỏ dần dần, và PopupMenu cũng đơn giản dần. Tuy nhiên chỉ xóa đi mà lười không sửa lại nên có một số menu con chỉ có một item duy nhất.
Cho rằng cái này có tính "cá nhân" nên mình không share. Hôm nãy sẵn dịp minh post xì-pam chơi...

Chỉnh sửa cuối: