• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WIN7:POPUPMENU + STATUSBAR + IPHONE LOCK

vnyelsea

trời ơi chép vô máy die mất. giờ phải chạy lại chương trình. có ai bị vậy không

Nghịch cái này mà bị die, mình mới nghe. Mình "lần xờ" cái này từ khi chưa có phần mềm PopupMenuEditor, phải làm thủ công ...mà có sao đâu. Chắc bạn bị nhầm đâu đó, hoặc do bạn ...xui, cái máy nó "dỗi" hành bạn chơi:)

linhhon0007

Không có gì đâu, không biết thì mới phải hỏi, biết rồi thì cần gì hỏi phải không!? Không biết mà dấu diếm mới sợ.

Thứ nhất, chép như thế nào mình hướng dẫn bạn trong bài số #5 rồi, bạn xem lại bài số #5 nhé.

Thứ hai, về phần mềm chụp ảnh màn hình: Có rất nhiều phần mềm chụp ảnh màn hình, mình thì chọn dùng ScreenDumpV2 MOTOZ8. Bạn có thể download phần mềm này trên diễn đàn.

Dùng bản không tự khởi động thì bạn down tại đây: [UIQ3.0]ScreenDump V2 MOTO Z8- PM Chụp Ảnh Màn Hình Bản 2 - Congvoi

Chú ý: Chỉ cần cài file Z8_ScreenDump_v2.sis, không cần cài file Z8_ScreenDump_v2_AUTOSTART.sis
Mod Icon ở bài số #4 (ngầm định icon xấu lắm...)

Dùng bản tự khởi động thì bạn down tại đây: ScreenDumpV2 MOTOZ8- PM Chụp Ảnh Màn Hình (add mod icon and autostart function) - Vnyelsea

Chúc vui!

p.s. Mình thì chọn bản không tự khởi động vì thi thoảng mới dùng phần mềm này. Và cũng tại vì khi dùng phần mềm này thì phím số 5 của bàn phím cứng mất tác dụng.

bác giúp em với,em copy theo đường dẫn và cài phần mềm chụp hình vào,tắt nguồn khởi động lại.vẫn như vậy,biểu tượng pin ko đổi,phan mềm chụp hình không được,em chẳng hiểu bị gì,bác giúp em với :((

linhhon0007

bác vnyelsea ơi,sau nhiều lần khởi động em đã chụp hình được rồi.em gửi thử cái hình này bác xem giúp em cái vụ biểu tượng pin với,biểu tượng windown thì em thích như vậy hơn.mong bác giúp dùm em.
HTML:
hichic sao em copy rồi gán vào dể gửi cho bác nhưng em không biết gửi gửi không được:((

tuanhung1433

@sonnguyen_uiq3: Mình đã dùng sw coi UID sau đó chỉnh lại UID ở cửa sổ Items UID (hex) sau đó nhấn save Items. Chưong trình báo đã lưu thành công nhưng back ra sau đó quay lại thì UID vẫn như cũ. Bạn chỉ thêm cho mình chút nha.Thansk bạn trước

vnyelsea

@sonnguyen_uiq3: Mình đã dùng sw coi UID sau đó chỉnh lại UID ở cửa sổ Items UID (hex) sau đó nhấn save Items. Chưong trình báo đã lưu thành công nhưng back ra sau đó quay lại thì UID vẫn như cũ. Bạn chỉ thêm cho mình chút nha.Thansk bạn trước

Sau khi nhập UID bạn nhấn phím Enter một lần thì UID mới nhập mới có hiệu lực. Sau đó mới Save lại.
Cheers

vnyelsea

bác vnyelsea ơi,sau nhiều lần khởi động em đã chụp hình được rồi.em gửi thử cái hình này bác xem giúp em cái vụ biểu tượng pin với,biểu tượng windown thì em thích như vậy hơn.mong bác giúp dùm em.
HTML:
hichic sao em copy rồi gán vào dể gửi cho bác nhưng em không biết gửi gửi không được:((

Bạn tải file đính kèm ở bài #13 rồi copy lại xem. Tháo thẻ nhớ copy thẳng trên PC cho nhanh. Sau đó lắp lại thẻ nhớ và khởi động lại máy xem thành quả. Copy theo đúng đường dẫn D:\Resource.
Trong thớt này có nhiều file đính kèm cùng tên, đừng tải nhầm nhé. File dành cho bạn là ở bài số #13.
Cheers

p.s. Để post ảnh, bạn mở một tài khoản ở http://photobucket.com/, upload ảnh lên đó rồi copy link ảnh. Trong phần soạn thảo bài viêt bạn chọn Add Pics (biểu tượng thứ 06 từ phía phải trên thanh công cụ) paste link ảnh vào. Thế là ok, bạn đã post ảnh trong bài viết rồi đó. Cứ cố gắng tìm tòi bạn sẽ thấy vui khi có thành quả!

linhhon0007

bác vnyelsea ơi! cứu em với,cái phần ghi âm của em giờ không ghi âm được nữa,bác có cách nào giúp em với.nếu mình materreset thì nó có về lại được như hiện trạng ban đầu được không vậy bác.sẳn đây bác cho em hỏi thăm thử bác có biết trung tâm của sonyericson ở đâu không vậy bác,em nghe là 161 hai bà trưng nhưng em đi qua đi lại quài chẳng thấy nó đâu cả,em tính mua cái nắp đậy flip vì cái flip cua em nó hư lâu rồi,giờ em tinh mua cái nắp đậy vào cho khan khác một tý.thanks bác nhiều rất nhiều.:-??

vnyelsea

bác vnyelsea ơi! cứu em với,cái phần ghi âm của em giờ không ghi âm được nữa,bác có cách nào giúp em với.nếu mình materreset thì nó có về lại được như hiện trạng ban đầu được không vậy bác
Bạn có mod ÂM THANH không??? Nếu đã dùng bản Sound Mod Full 1.1 thì sẽ bị vậy. Ban tham khảo thêm thơt Sound Mod Full trên diễn đàn.
Theo mình bạn nên dùng bản mod của Dongxanh, cho tới thời điểm này thì riêng mình cho rằng tác phẩm của Dongxanh là đạt nhất.
Nếu muốn máy về trạng thái như lúc xuất xưởng thì bạn nên Fomart C:. Nhưng chưa đến lúc bất đắc dĩ thì đừng làm, phí công hack,mod bấy lâu và cài đặt soft.

bác.sẳn đây bác cho em hỏi thăm thử bác có biết trung tâm của sonyericson ở đâu không vậy bác,em nghe là 161 hai bà trưng nhưng em đi qua đi lại quài chẳng thấy nó đâu cả,em tính mua cái nắp đậy flip vì cái flip cua em nó hư lâu rồi,giờ em tinh mua cái nắp đậy vào cho khan khác một tý.thanks bác nhiều rất nhiều.:-??
TRUNG TÂM BẢO HÀNH VÀ DỊCH VỤ SONY ERICSSON:
Hà Nội
36 Bà Triệu, Quận Hoàn Kiếm, Hà Nội
33A Trần Hưng Đạo, Q.Hoàn Kiếm, Hà Nội
TP.Hồ Chí Minh
161 Hai Bà Trưng Q.3
106A Trần Đình Xu, P.Nguyễn Cư Trinh, Q.1
6A TÚ XƯƠNG, P.7, Q.3

Cheers

linhhon0007

bác vnyelsea ơi có cách nào sửa được cái phần mềm ghi âm lại không bác giúp em với,còn nếu fomat ổ C thì làm các bước như thế nào vậy bác?bác chỉ giúp em với.thanks!hichic.........:(:((

Son_Nguyen

bác vnyelsea ơi có cách nào sửa được cái phần mềm ghi âm lại không bác giúp em với,còn nếu fomat ổ C thì làm các bước như thế nào vậy bác?bác chỉ giúp em với.thanks!hichic.........:(:((
Bạn đã mod cái popup menu rồi đúng ko? Nếu như thế thì bạn vào mục Utilities/Service Menu, tiếp theo chọn Format internal disk, nó sẽ hỏi bạn có muốn format ko? Bạn đồng ý thì nhấn Yes. Nếu bạn chưa mod popup menu thì bạn làm như thế này: > * < < * < * ( > tương ứng là quay bánh xe jogdial lên trên, còn < là quay xuống dưới ). Cách này nó cũng giúp bạn vào mục Service Menu như ở trên. Nhưng bạn đừng format vội làm gì cả, bạn thử kiếm bản mod sound final của bác dongxanh ở bên ỨNG DỤNG CHUNG cài vào, chắc là sẽ khắc phục được đấy.

tuanhung1433

@vnyelsea: Bạn cho mình hỏi thêm một chút nữa: Làm sao để sửa được file eikon.mbm vì khi mình thay ứng dụng trong popup thì nó hiển thị icon cũ. Chọn đường dẫn để gán icon thì trong file eikon.mbm không có icon phù hợp và làm thế nào để trích xuất icon của các ứng dụng để đưa vào file eikon.mbm.

Son_Do

Well-Known Member
@vnyelsea: Bạn cho mình hỏi thêm một chút nữa: Làm sao để sửa được file eikon.mbm vì khi mình thay ứng dụng trong popup thì nó hiển thị icon cũ. Chọn đường dẫn để gán icon thì trong file eikon.mbm không có icon phù hợp và làm thế nào để trích xuất icon của các ứng dụng để đưa vào file eikon.mbm.

- Muốn sửa file.mbm bạn phải có phần mềm MBM Tools.
- Muốn trích xuất icon trong file.mbm thì bạn dùng MBM Tools mở file.mbm đó lên, sau đó đưa chuột tới icon cần trích xuất, nhấn chuột phải và chọn Copy Image to dir. Bạn nhớ copy cả mask của nó.
- Muốn add thêm icon vào thì bạn cũng dùng MBM Tools mở file.mbm, sau đó nhấp chuột phải và chọn Insert Image. Bạn nhớ khi add thêm icon thì đưa icon mới xuống vị trí dưới cùng để không làm thay đổi thứ tự của các icon đã có (rất quan trọng). Khi add thêm icon mới vào thì bạn nhớ đổi icon thành colour 24 bpp, mask : Monochrome 8bpp(làm như vậy cho icon đẹp hơn). Muốn đổi thì bạn cũng nhấp chuột phải vào icon và mask và chọn chế độ Change colours.
Máy của mình hiện không có phần mềm MBM Tools, bạn tìm trên diễn đàn nhé.

anhcu

Anh Son oi popup menu của anh qua đẹp. Em cũng thử làm như anh nhưng bó tay anh ơi,làm mấy lần cũng không được , được thì đến phần đưa icon vào thì lại biij lỗi . Nếu anh có thể thêm cho em 2 phần vào popup của anh thì qua tuyệt
1) Mobile Reader
2)chup anh khong can nut phan cung ( phần mềm này mới pót 2 ngày trước đay)
Em xin cám ơn anh rất nhiều

linhhon0007

bác vnyelsea ơi! sau vài ngày bỏ công đi nhờ người ta up lại firmware mới thì giờ máy em quá trong sạch,giờ em mong bác chỉ giúp em là nen hack như thế nào và cài những bản nào là chuẩn nhất,bác giúp giùm em.hiện giờ em cần hack và cài mấy chương trình thêm như :walkman(dành cho P990i),power mp3,từ điển,cải thiện tốc độ cho uiq,à tý quên cái quan trọng là vụ mod soud(em thấy tùm lum bản,nào là 1.1,nào là 1..2 g2 đó,rồi full nên em chẳng biết ngõ nào mà lần mong bac giúp giùm em.chư em không phải không tìm tòi hay làm biếng đâu mà mỗi cái một nơi,vao một mục có quá trời là trang nên đọc không hết nỗi) gio em chỉ biết nhờ bác chứ thật sự trên diễn đàn đã tóm gọn hết sức rồi nhưng vẫn không đọc nỗi,ví dụ trang hack mod co tới 30page chỉ nói tới một mục,đọc đuối! vì vậy mong bác giúp dùm em.thanks bác và mọi người trên diễn đàn rất nhiều.

vnyelsea

bác vnyelsea ơi! sau vài ngày bỏ công đi nhờ người ta up lại firmware mới thì giờ máy em quá trong sạch,giờ em mong bác chỉ giúp em là nen hack như thế nào và cài những bản nào là chuẩn nhất,bác giúp giùm em.hiện giờ em cần hack và cài mấy chương trình thêm như :walkman(dành cho P990i),power mp3,từ điển,cải thiện tốc độ cho uiq,à tý quên cái quan trọng là vụ mod soud(em thấy tùm lum bản,nào là 1.1,nào là 1..2 g2 đó,rồi full nên em chẳng biết ngõ nào mà lần mong bac giúp giùm em.chư em không phải không tìm tòi hay làm biếng đâu mà mỗi cái một nơi,vao một mục có quá trời là trang nên đọc không hết nỗi) gio em chỉ biết nhờ bác chứ thật sự trên diễn đàn đã tóm gọn hết sức rồi nhưng vẫn không đọc nỗi,ví dụ trang hack mod co tới 30page chỉ nói tới một mục,đọc đuối! vì vậy mong bác giúp dùm em.thanks bác và mọi người trên diễn đàn rất nhiều.

Hack phone:
- Trước tiên bạn tiến hành cài đặt CapsSwitch:
Trên diễn đàn có hai bản CapsSwitch, một luôn ON, và một luôn OFF. Mình thì chọn dùng bản luôn OFF vì chỉ khi cần mới chuyển lên ON, đảm bảo khỏi bị mất system files mỗi khi thao tác nhầm.
Có nhiều programs khi chạy đòi hỏi CapsSwitch ON, cài bản luôn ON rất tiện. Tuy nhiên mình dùng máy “đơn giản” nên không chọn dùng.
- Sau khi tiến hành cài đặt CapsSwitch, bạn tiến hành cài tiếp hai phần mềm quản lý hệ thống Swiss Mgr Pro và Xplorer:
Trên máy ngầm định có Files Manager dùng để quản lý files nhưng vì ngầm định máy không cho xâm nhập System Files nên Files Manager dùng không hiệu quả, vì nó đương nhiên không quản lý được System Files. Hãy tiến hành cài Swiss Mgr Pro và Xplorer. Đây là hai programs quản lý hệ thống hiệu quả. Mỗi program có một ưu điểm riêng, bù trừ nhau nên bạn nên cài cả hai.
- Cuối cùng bạn tiến hành Unsign cho quá trình instal các programs: Trong quá trình cài đặt một số programs trên Symbian, máy thường yêu cầu bạn phải ký danh với số Imail máy bạn, sau khi ký danh bạn mới tiến hành cài được một số programs. Để bỏ qua quá trình này bạn tiến hành Unsign cho quá trình instal các programs.
Quá trình Hack cơ bản hoàn tất. Bây giờ bạn có thể tùy biến máy của bạn theo cá tính riêng.

Tham khảo Cách hack phone nhanh cho UIQ 3.x - Tối quan trọng khi dùng UIQ!

Sau khi đã xâm nhập được vào System, bạn nên tạo thêm nút EXIT cho các programs thường dùng: Hạn chế của p990i là đa số các ứng dụng không cho phép người dùng thoát trực tiếp từ giao diện của ứng dung trong khi RAM hạn chế. Vì thế thao tác này là cần thiết.

Thảm khảo Tổng hợp Mod Exit các Programs thường dùng

Tiếp theo bạn có thể tùy biến giao diện của Contacts và Messaging, những ứng dụng bạn thường dùng nhất.

Tham khảo Mod Contacts P990i by dongxanh
Mod Tin nhắn mới (by dongxanh)

Và cải thiện chất lượng âm thanh cho máy: p990i về mặt âm thanh thì chỉ có 40 âm sắc nên nghe nhạc cũng chỉ vào mức độ trung bình. Trên diễn đàn trong và ngoài nước đã có nhiều kết quả cải thiện âm thanh cho p990i, mình thì chọn dùng Sound Mod Final của Dongxanh.

Tham khảo SuperSound(TM) Final - Mod Sound phiên bản mới ( Update 8/11 by Dongxanh )

Về cơ bản là như thế. Tùy biến icon, theme, bạn hãy lựa chọn bộ ưng ý rồi cẩn thận chép files theo đúng đường dẫn được chỉ dẫn.

Tham khảo CHUYÊN ĐỀ - TỔNG HỢP CÁC BÀI THAY ĐỔI ICON CHO UIQ3.0
THẾ GIỚI THEMES TỔNG HỢP CHO UIQ3.0

Trên diễn đàn gần đây đã có một số bộ icon được đóng gói Sis File. Khi cài đặt những bộ icon dạng này bạn lưu ý, nếu như gói cài đặt đó có files liên quan đến Phone (file được add vào thư mục Tele, hoặc những files có tên dạng tele?.*...) thì bạn sẽ không thể rỡ bỏ sau này. Có lòng tự tin, sự cẩn thận, theo mình nên làm thủ công, tự chép hay hơn.

Nói chúng tùy biến máy nó mang phong cách cá nhân nên chẳng biết nói thế nào cho hết. Về cơn bản mình hướng dẫn bạn như vậy. Trên thực tế mình cũng chỉ dùng máy ở cấp độ vậy thôi. (Trước đây cũng “ham vui”, nhưng giờ cũng nhàn rồi, chỉ cần “đơn giản” thế thôi.

vnyelsea

Mình gửi cho bạn toàn bộ files trên ổ C của mình. Về cơ bản bạn có thể chép lại lên máy bạn, và bạn sẽ có một số mod cơ bản về giao diện: EXIT, CONTACS, MESSANGING, WIN7 ICONS, INFO ICON, ...; về âm thanh...
Trên ổ C mình chỉ có cài CapsSwitch (bản chưa Mod - nghĩa là luôn OFF), Swiss Mgr Pro, G900 Torch, SMS Diary, và từ điển Anh - Việt SE... Cài thêm mấy soft này lên ổ C bạn có thể an tâm chép. Hoặc bạn hãy loại mấy soft này đi trước khi chép...
p.s. Mình không dùng Walkman nên ổ C của mình chưa có Walkman đâu nhé...
Cẩn thận, hãy so sánh ổ C của mình và ổ C trên máy bạn, sau đó chép những gì cần chép...
Nói chung đây là sự tham khảo thôi, còn mình nghĩ bạn cứ từ từ qua diễn đàn mày mò tự sáng tạo theo phong cách riêng của bạn. Như thế có lẽ hay hơn.
Sắp tới mình bận, có lẽ ít lên diễn đàn, bạn từ từ tự mày mò nhé...

Gửi bạn: C of VNYELSEA (Backup Files)

... ... ...
Sẵn, mình gửi bạn luôn cả ổ D: D of VNYELSEA (Backup Files)

(*) Với ổ C bạn sẽ có: Sự thay đổi phần lớn giao diện: Bàn phím ảo lớn hơn, có thể gõ tiếng Việt, 80% system icons và background icon, Messanging, Contacts... (Exit Mod mình gộp lại như thay đổi giao diện...); Sự cải thiện chất lượng: âm thanh, khả năng thu phát wifi, tốc độ truy cập NET, kéo dài thời gian báo thức...
Với ổ D bạn sẽ có: Bộ fonts cần dùng, StatusBar...
Apps trong ổ D bạn đừng chép nhé. Phần mềm mình dùng và bạn dùng chưa hẳn như nhau...

Bạn tham quan qua đống hình mình post ở đây để biết qua qua cái hiện trạng máy mình:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=59986

Từ từ tham khảo và tự mày mò tạo phong cách riêng nhé.
Ban đầu mình cũng như bạn thôi, làm riết rồi cũng ...đâu vào đó. Chỉ cần một chút cẩn thận. Chúc thành công!

Chỉnh sửa cuối:

linhhon0007

mình cũng chẳng biết nói sao ngoài một câu " CẢM ƠN bác vnyelsea rất nhiều",mình thật may mắn khi đến được với diễn đàn này và khi gặp được những người bạn như bác vnyelsea đây.thanks!chúc bác thành công tốt đẹp cho công việc sắp tới,hy vọng sớm gặp lại bác!=D>

sonnguyen_uiq3

Anh Son oi popup menu của anh qua đẹp. Em cũng thử làm như anh nhưng bó tay anh ơi,làm mấy lần cũng không được , được thì đến phần đưa icon vào thì lại biij lỗi . Nếu anh có thể thêm cho em 2 phần vào popup của anh thì qua tuyệt
1) Mobile Reader
2)chup anh khong can nut phan cung ( phần mềm này mới pót 2 ngày trước đay)
Em xin cám ơn anh rất nhiều
Đây popup theo yêu cầu của bạn đây.chuc vui

linhhon0007

bác Sơn ơi,bác chỉ giúp em với,em đọc bài của bác đồng xanh rồi nhưng em vẫn không hiểu,không biết cài ra sao,tình hình là máy em mới up firmware hack xong rồi nhưng không biết mod soud cái nào bước làm sao vì em gà nên đọc bài mod final của bác đồng xanh em không hiểu,mong bác Sơn và mấy giúp e.em xin lỗi vì post bài hỏi chuyện mod không đúng trong phần này nhưng mong bác caohieu88 và các bác chỉ giúp em rồi xóa bài này của em cũng được chứ giờ mấy bác chuyển sang mục khác thì thì tội em,em mò không ra,chân thành cảm ơn mấy bác nhiều!