• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Windows 7 Pro sống động trên UIQ 3.0! (Update 21/6/09)

Son_Nguyen

Cho mình hỏi máy mình là w950i dùng walkman nguyên bản thì phải làm sao để thêm đc Visual Efect với skin? Liệu có phải mod bản wakman 2.0 lên ổ C không?
Bạn phải mod bản WM2.0 vào ổ C thì mới thêm được visual effect & thay đổi được skin nhé. WM2.0 nguyên bản thì ko thay đổi được đâu.

kisianhtrangls

mình vừa mod WM2.0 lên ổ C nhưng không hiểu sao vẫn không thêm đc visual effect, chỉ thay đc skin thôi :(

ngoisaole

mình vừa mod WM2.0 lên ổ C nhưng không hiểu sao vẫn không thêm đc visual effect, chỉ thay đc skin thôi :(

Wm2.0 hình như ko thêm visual effect được đâu bạn à nó mặc đinh 5 hay 6 cái gì đó ko thêm được . chỉ có thay skin hoặc thay hình của visual effect thôi . ví dụ như thay hình bóng tròn bằng hình đàn bướm bay hoặc một số hình khác nữa. chúc bạn thành công

Chỉnh sửa cuối:

kisianhtrangls

Vẫn không được Caohieu88 ơi :( Trong phần chọn vẫn chỉ có 5 visual effect nguyên bản của WM 2.0 thôi. Mình đã thử chọn hết, chả có cái nào đc đổi hình nền như cái ảnh ở trên đầu cả.

Son_Nguyen

Vẫn không được Caohieu88 ơi :( Trong phần chọn vẫn chỉ có 5 visual effect nguyên bản của WM 2.0 thôi. Mình đã thử chọn hết, chả có cái nào đc đổi hình nền như cái ảnh ở trên đầu cả.
Bạn thử restart lại máy xem sao, P1i mình mod WM3.0 cũng chép thêm 1 số visual & effect nhưng khi chép xong nó chưa nhận ngay đâu, phải restart máy thì nó mới nhận đủ. Ko biết WM2 thì thế nào? Mà bạn nhớ là phải chép đúng đường dẫn nhé.

ngoisaole

làm sao mod mod WM2.0 lên ổ C vậy ?

bạn phải hack phone trước đã , hack phone xong thì chép WM2.0 vào đúng chỗ của nó rồi tắt máy khởi dộng lại . bạn chịu khó tim bài hack phone và WM2.0 để làm nha. chúc thành công

Son_Nguyen

làm sao mod mod WM2.0 lên ổ C vậy ?
Còn 1 vấn đề nữa là trước khi hack phone thì bạn xem máy bạn là CDA gì bằng cách từ màn hình chờ bấm More/Status để xem. Nên change CDA rồi up lên firmware mới nhất thì máy chạy sẽ ổn định hơn. Cách làm đã có hết trên 4rum rồi. Bạn chịu khó tìm hiểu nhé, có vấn đề gì ko hiểu có thể hỏi thêm mọi người.:).

Caohieu88

Bộ 3 theme Window 7 pro remix cực đỉnh cho anh em !!

kthp2428

sao kô ai làm cho icon của bên s60 5th đẹp như vậy được ah? em thấy thèm quá!! 5800 cục gạch ơi!!

vnyelsea

Kỷ niệm các bạn một theme mới design lại theo phong cách WIN 7 cho p990i (Nguồn theme Design by FlamEmo (c) 2009 do Mod Hiếu post)

Download here:
Windows 7 Pro by YELSEA

and cheers

Chỉnh sửa cuối:

vnyelsea

lâu lắm mới thấy anh vnyelsea ^ ^ ;;) =D>

Lâu lắm rồi không ghé thăm forums. P9 dạo này cũng ít "vọc" nên...
Thấy các mod vẫn nhiệt tình. thấy vui vui. Chúc các Mod sức khỏe, luôn cố gắng vì một forum phát triển.
p.s. Xin lỗi spam chút xíu...

vnyelsea

Thêm bộ skin media player cho các bạn dùng theme glass mình post ở trên cho đồng bộ.

Download here:
skin media player (glass)

p.s. Có vẻ hơi nặng một chút. Có thời gian sẽ chỉnh lại (cho giảm size ảnh một chút)

Caohieu88

G900 có xài đc bản này không bác

Bản full pack file SIS cài đặt dễ dàng Win 7 cho G900 đây bạn nhé! Bạn nên dùng bản này vì có sự khác nhau chút ít giữa các file của G900 và các dòng khác!

Chỉnh sửa cuối: