• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Windows 7 Pro sống động trên UIQ 3.0! (Update 21/6/09)

kentv009

theo mình dùng icon MAXCOS(+satut bas của maxcos) và theme win 7 thì quá tuyệt...mình đang dùng vậy đảm bảo chuẩn về hình thức lẫn giao diện mà vẫn giữ phong cách sony (còn riêng với icon i-phone tuy đẹp nhưng mình k thix sao chép đơn giản mình thix phong cách sony thế thôi!!! ) ^^!

vnyelsea

bạn ơi làm sao để có đc icon của window7 vậy bạn chỉ mình với ah.

Bạn load file Sys graphics_Icon UIQ PDAVIET.zip về giải nén được folder Sys graphics_Icon.
Bạn trọn dòng máy bạn đang dùng. Ví dụ bạn đang dùng W950 thì chọn folder W950. Trong Folder con này bạn sẽ có Rresource\apps\:
ALaunchIcon.mbm
Default_contacts_icon.mbm
Default_opera_icon.mbm
Default_qmapp_icon.mbm
walkmanplayerappicon.mbm

Tại CHUYÊN ĐỀ - TỔNG HỢP CÁC BÀI THAY ĐỔI ICON CHO UIQ3.0 (Update 26/6/09) bạn lựa một bộ icon cho dòng máy W950, load gói icon đó về. Bạn mở gói icon đó trên pc, lựa những file có tên giống, hoặc tương tự như 05 files ở trên nhưng có phần đuôi là _loc.rsc.
Copy tất cả (05 files ở trên và những files mới lựa ra) vào C:\Rresource\apps\ và khởi động lại máy.
Đ/K: (1) Máy đã hack; (2) CapsSwitch trong trạng thái OFF

Chắc ăn thì bạn cứ mod một bộ icon nào đó. Sau đó copy đè 05 files ở trên vậy là xong.

Chúc thành công!

shinnichikudo

cái này cài được cho p1i kô vậy mình cài themes chả thay đổi gì mấy cái file mbm rsc làm gì chép vô đâu vậy

vnyelsea

cái này cài được cho p1i kô vậy mình cài themes chả thay đổi gì mấy cái file mbm rsc làm gì chép vô đâu vậy

Thay đổi icon cần những cặp file *.mbm và *_loc.rsc. Trong attached Files chỉ có những file *.mbm, còn những files còn lại bạn lấy từ một bộ icon khác.
Xem thêm bài #46 và thực hiện.
Cheers

thanhtamlx

Windows 7 - Bản dành riêng cho P990i

Do hầu hết nguyên bản là dành cho P1i, W950, và W960 nên nay đã có bản dành riêng cho P9 được chế bởi mido bro.
Bản bao gồm:

- Theme Win7 dành riêng cho P9

- Bản chế Icon đầy đủ ( SIS icon pack )

Bản sis có ưu điểm cài đặt đơn giản, nhanh gọn, tuy nhiên quá trình cài đặt kg được suôn sẽ, kg tự chép đè hết tất cả các file hoặc quá trình tự cài đặt corrupted và mình đã bị tình trạng này đối với bộ này dành cho P990i của mình. Caohieu88 có các file để mình tự ché thủ công bằng SMP thì up cho mình xin. Thanks nhiều!

nglecuong

Sao máy của mình không thể hiện Icon bên phải khi flip close như trong bản giành cho P990i của Caohieu88 nhưng ở flip open thì thể hiện đầy đủ. Giúp mình với.
Sẵn hỏi luôn, có bác nào có bản mod giao diện giành cho bàn phím Phone không vậy? Share cho mình với. Thanks!

vnyelsea

Bản sis có ưu điểm cài đặt đơn giản, nhanh gọn, tuy nhiên quá trình cài đặt kg được suôn sẽ, kg tự chép đè hết tất cả các file hoặc quá trình tự cài đặt corrupted và mình đã bị tình trạng này đối với bộ này dành cho P990i của mình. Caohieu88 có các file để mình tự ché thủ công bằng SMP thì up cho mình xin. Thanks nhiều!

Cài đặt icon pack file sis bạn dùng popupmenu khởi động Swiss Mgr Pro, giải phóng bộ nhớ ở mức 3, sau đó dùng ngay Swiss Mgr Pro mở file cài đặt tiến hành cài đặt. Sẽ OK.

vnyelsea

Sao máy của mình không thể hiện Icon bên phải khi flip close như trong bản giành cho P990i của Caohieu88 nhưng ở flip open thì thể hiện đầy đủ. Giúp mình với.
Sẵn hỏi luôn, có bác nào có bản mod giao diện giành cho bàn phím Phone không vậy? Share cho mình với. Thanks!

Vấn đề của bạn là do file semc_default.rsc (C:\\Resource\ActivityMenu\customisations\semc_default) chưa được tinh chỉnh toàn diện.
Nếu bạn dùng P990i có thể dùng file của mình:
View attachment 131176
Khởi động Swiss Mgr Pro giải phóng bộ nhớ mức 03 trước khi chép nhé!
(*) Chú ý: File của mình đã đặt chế độ ẩn Logo Mạng nhé.
File này không rành tốt nhất đừng nên nghịch nhiều, nếu không máy không khởi động được và phải up lại Firmware đó.
Cheers

ducanh1989

anh Hiếu ơi giúp em với, máy của em cài bộ Window 7 Relax Icon Pack by Caohieu88 for P990i rất ok, sau đó mình cài thêm cái StartUP & Shoutdown Windows 7 của bài này nữa nhưng chắc do có lổi gì nên sau khi tắt máy khởi động lại để thử xem thì ko thể dùng máy dc nữa vì máy tự khởi động lại liên tục, bây h phải làm sao đây? Mong anh nhiệt tình giúp đở vì hiện h minh ko thể dùng máy dc

titanlys

cái này chỉ có 1 cách còn lại là up Firmware thoy bạn ah.....không có cách khắc phục khác đâu......vì không thể vào trong để thoát bỏ cái "StartUP & Shoutdown Windows 7" đâu!!!

ducanh1989

cảm ơn vì đã giúp đở, mình cung nghi là như vậy nhưng lần trước mình đã thử up nhưng ko dc? Mình ko thể làm dc buoc 1,2 trong hướng dẩn

linhhon0007

bạn chỉ cần vào trang chủ của SONYERICSON tải Update Service về,cài vào rồi úp firmware thôi mà,mình úp firmware có thấy khó khăn gì đâu.bạn thử tải chương trình đó cài vào PC rồi úp lại firmware xem sao nhé,chúc thành công!=D>

vnyelsea

cảm ơn vì đã giúp đở, mình cung nghi là như vậy nhưng lần trước mình đã thử up nhưng ko dc? Mình ko thể làm dc buoc 1,2 trong hướng dẩn

Bạn chọn ngôn ngữ tiếng Việt cho dễ làm
Chọn đúng Phone bạn đang dùng
Làm theo hướng dẫn tiếp

Bạn làm không được lý do thường vi cap usb cắm tiếp xúc không tốt. Cap usb của sony (cũng như sạc pin) dùng lâu ngày hay bị hiện tượng này lắm. Lâu ngày sẽ tiếp xúc kém do bị lỏng chốt cắm.
Bạn cứ cắm vô rồi cắm ra, khi nào được thì thôi. Cứ cắm vào và chờ khoảng 02 phút (cho chắc ăn), không thấy động tĩnh gì thì rút ra cắm lại.
Kinh nghiệm của mình thì nếu cắm vào mà được thì màn hình sẽ chớp nhẹ một cái.
Khi cắm bạn nên để phone trên bàn, giữ cố định rồi cắm, tránh di chuyển và động chạm cap cho đến khi kết thúc công việc up firmware. Đôi khi bạn cầm tay, cắm được rồi, nhưng khi ban đặt phone xuống thì dây cáp lại lỏng ra.

titanlys

Lần trước em có yêu cầu anh Hiếu làm 1 themes win7 cho P9 Glass nhưng cũng không có giống cho mấy.Lần này em lên diễn dàn ở nước ngoài kiếm được cái này khá là giống theme win 7 Glass của P1i nên e share lên cho mọi người.Nếu thích thj down về dùng thử :D