• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Windows 7 Pro sống động trên UIQ 3.0! (Update 21/6/09)

Qler2007

Trước đây xài S60 quen rùi nên h chuyển qua UIQ hơi bị gà chút, mình xài P1i đã hack theo cách này. Ở đây có vài điểm mình ko hỉu cho lắm, mong cách bạn hướng dẫn hộ
Statusbar (Copy theo C\Resource)
Tức là copy tất cả các folder có trong file đính kèm vào C:\Resource àh, mình vào C:\Resource ko thấy các folder có tên giống các folder trong file đính kèm.
System Graphics for All UIQ3: Chỉ bao gồm các file mbm, các file rsc có thể lấy ở bộ khác.
Ở một bộ icon khác mình đã tìm thấy các file *.rsc, các file này chỉ lấy các file trùng tên với các file *.mbm có trong file đính kèm " Sys graphics_Icon UIQ PDAVIET.zip‎ " thôi phải ko.

vnyelsea

Trước đây xài S60 quen rùi nên h chuyển qua UIQ hơi bị gà chút, mình xài P1i đã hack theo cách này. Ở đây có vài điểm mình ko hỉu cho lắm, mong cách bạn hướng dẫn hộ

Tức là copy tất cả các folder có trong file đính kèm vào C:\Resource àh, mình vào C:\Resource ko thấy các folder có tên giống các folder trong file đính kèm.

Ở một bộ icon khác mình đã tìm thấy các file *.rsc, các file này chỉ lấy các file trùng tên với các file *.mbm có trong file đính kèm " Sys graphics_Icon UIQ PDAVIET.zip‎ " thôi phải ko.

Nếu chưa có bạn có thể tự tạo.
StatusBar gồm hai folder dưới đây, có thể chép vào thẻ nhớ.
D:\Resource\LSBCONLIB
D:\Resource\ZSBLIB

Về icon, các file quy định icon thường đi theo cặp abc.mbm và abc_loc.rsc (nếu dùng ngôn ngữ tiếng Anh). Bạn cứ chọn đúng là ok.
Cheers

Qler2007

Phần mod start up, mình ko tìm thấy C:\PRIVATE\102030FD mà chỉ thấy có C:\private\102030fe thui, có copy vào đó ko vậy.......

vnyelsea

Phần mod start up, mình ko tìm thấy C:\PRIVATE\102030FD mà chỉ thấy có C:\private\102030fe thui, có copy vào đó ko vậy.......

Nếu không thấy có thì copy nguyên cả folder 102030FD vào C:\PRIVATE\
Cheers

Qler2007

Nếu chưa có bạn có thể tự tạo.
StatusBar gồm hai folder dưới đây, có thể chép vào thẻ nhớ.
D:\Resource\LSBCONLIB
D:\Resource\ZSBLIB

Mình vẫn chưa hỉu rõ lắm, trong folder Status Bar mình down về có đến 6 folder con chứ ko phải chỉ có 2, vậy là chép cả 6 folder đó vào C:\resource hay là D:\resource.....

vnyelsea

Mình vẫn chưa hỉu rõ lắm, trong folder Status Bar mình down về có đến 6 folder con chứ ko phải chỉ có 2, vậy là chép cả 6 folder đó vào C:\resource hay là D:\resource.....

Không biết những folder bạn nói là gì nhưng hai folder mình nêu trên thì bạn copy vào D:. Còn lại copy tất vào C:.
Các folder đó chắc chắn là các folder dùng cho Playback.
Chúc vui!

theluan

cậu caohieu88 ơi,bô icon nay còn thiếu mấy icon của folder,mấy icon cua fjle java, cậu có không cho mình xinh nhé cậu!!thank nhjeu lắm!!

Nguyen_Minh

chép vào D:\resource..... là ok rồi anh ạ

Nguyen_Minh

Đừng anh. Copy vào đấy mà tắt đi bật lại thì chỉ có nước up firm thôi đó

Qler2007

OK, thanks all, mình đã làm được sau khi tốn 100k đi up lại firm :p :p.....

Nguyen_Minh

Up firm thì ko cần tốn tiền. Chỉ cần load SEUS rồi làm như hứơng dẫn trong đó là okey. Em đã gửi link cho anh bên thảo luận sử dụng: cấp cứu khẩn cho mọi dòng máy uiq3 rồi đó

Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

kentv009

sac....mình có thể tự up swfirm dc mà cần j phải ra tiệm cho mất tiền...nếu thế thì chắc bác đi từ đầu trang diễn đàn đến cuối trang di up f chắc cũng dủ tiền mua cái máy mới :p