• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Windows 98 on S60 v3 phones (128MB RAM PHONES)

Status
Không mở trả lời sau này.

BabyKillerPro

bao h mới lên nổi vista :U nhìn xấu quá thôi khỏi cài @_@ mà cài chưa chắc đã chạy được :)

boy_boss

trời!!!đọc chả hỉu tn cả!!! phần "Topic Windows 3.1 và Windows 95 Trên Symbian - Hướng dẫn cài đặt trên Diễn đàn" thì mình cần phải làm những gì ỏ đó hả bạn,mình vô dosbox(do trước cài win95 có rùi) chả boot được j cả,phần: "Note: Nếu bạn không thể Boot File IMG, thay đổi dosbox.conf imgmount line giống tương tự thế này:

Trích dẫn:
...
Imgmount c e:\cdos\win98\w98.img -t hdd -fs fat -size 512,63,16,518
Boot -l c"
cũng chả hiểu j luôn!
bạn có thể nói rõ hơn giúp mình được không???

thanhnam711

Cái nì cài vào có chạy đc pm dùng cho win 98 không hay chỉ là một cái theme thôi

dungchay

trời!!!đọc chả hỉu tn cả!!! phần "Topic Windows 3.1 và Windows 95 Trên Symbian - Hướng dẫn cài đặt trên Diễn đàn" thì mình cần phải làm những gì ỏ đó hả bạn,mình vô dosbox(do trước cài win95 có rùi) chả boot được j cả,phần: "Note: Nếu bạn không thể Boot File IMG, thay đổi dosbox.conf imgmount line giống tương tự thế này:

Trích dẫn:
...
Imgmount c e:\cdos\win98\w98.img -t hdd -fs fat -size 512,63,16,518
Boot -l c"
cũng chả hiểu j luôn!
bạn có thể nói rõ hơn giúp mình được không???

Đọc phần hướng dẫn khi bạn chưa cài Dosbox,
còn phần dưới nếu chưa boot đc Windows thì sửa file Dosbox.conf bằng notepad (Dòng cuối cùng)

[autoexec]
# Lines in this section will be run at startup.
imgmount c e:\dos\windows\w98.img -t hdd -fs fat
boot -l c

garllado1703

Đọc phần hướng dẫn khi bạn chưa cài Dosbox,
còn phần dưới nếu chưa boot đc Windows thì sửa file Dosbox.conf bằng notepad (Dòng cuối cùng)

[autoexec]
boot -l c
Mình làm giống hệt cậu mà vẫn k chạy đc...k bít bị j nữa

asimo7777

Giúp mình với.
Mình chép file win98.img và dosbox.conf vào thư mục e/dos/windows và file dosbox.conf vào thư mục e/data. Như vậy rùi sao nữa mấy bro. Mình chọn file file dosbox.conf thì máy chỉ mở text chứ có load img gì đâu. Mình xài 5320 XpressMUSIC. THANKKK

asimo7777

Mình làm đúng tất cả nhưng sao chạy dosbox thì hiện màn hình ở trên màu xanh, ở dưới thì màu đen. Ko vào đc Win. Giúp mình với

boy_boss

trưoc mình cũng bị lỗi giống bạn vây!!!bạn mở file dosbox.conf trên máy tính của mình nhe'(mở bằng notepad nha)
sau đó ban kéo xuống dòng cuối cùng và sửa thành:
boot -l c
Chúc bạn thành công!!!

noobdienthoai

Cho em hỏi nhé.Nếu mình cái win được vậy rồi thế có vào web trực tiếp trên đó được ko.Nếu được thì có duyệt web full browsing được ko và có xem phim trực tiếp trên web được ko.Tóm lại là có thể chạy như windown on desktop được ko mấy bro.Thanks các bro trước.

netaddiction1

Cho em hỏi nhé.Nếu mình cái win được vậy rồi thế có vào web trực tiếp trên đó được ko.Nếu được thì có duyệt web full browsing được ko và có xem phim trực tiếp trên web được ko.Tóm lại là có thể chạy như windown on desktop được ko mấy bro.Thanks các bro trước.
Nếu Windows 98 mà bác cài nhận chip wifi thì bác tha hồ mà browse web, nghe nhạc, xem phim (có đủ codec) còn không thì ngồi đó mà dòm:))

maiphutinhem

Mình mạn phép hỏi cài vào thì có tác dụng gì và mình có thể sử dụng gì vậy bạn nào đã dùng giúp mình với.Các bạn thông cảm vì mình nghĩ ràng cài vào thì giống như mình dùng trên máy tính.Ai biết giải thich rõ dùm mình được không.

boy_boss

Mình test ok trên N82 rồi,nhưng không chỉnh màn hình được như bạn,chữ vẫn bé như win95 vậy.(mình chỉnh như trên máy tính không được)
Chỉ giúp mình với!!!!

hoangkoha

Mình mạn phép hỏi cài vào thì có tác dụng gì và mình có thể sử dụng gì vậy bạn nào đã dùng giúp mình với.Các bạn thông cảm vì mình nghĩ ràng cài vào thì giống như mình dùng trên máy tính.Ai biết giải thich rõ dùm mình được không.

..dọc fá chơi thôi, ...tập tành cài trước cho biết lỡ sau này Win7 nó chạy đc thì sao hihi !! Chủ yếu là hoài niệm, chứ tới chip sound nó còn ko nhận thì ...................

IPHONE12

..dọc fá chơi thôi, ...tập tành cài trước cho biết lỡ sau này Win7 nó chạy đc thì sao hihi !! Chủ yếu là hoài niệm, chứ tới chip sound nó còn ko nhận thì ...................

Cài làm chi cho nặg máy chỉ đơn thuần như 1 cái theme thôi

tsthanhhai

Mình cài vô hết. Nhưng khi mở dosbox nó hiện màn hình: khúc trên xanh, khúc dưới đen có dòng chữ trắng nhỏ, để nguyên vậy cả 10' mà hok thấy gì. Ko bít hiện tượng thế là sao? Có Bạn nào có gặp trường hợp giống mình ko.

thachtuanh88

N81 8GB ko biết ram bao nhiêu zậy hả các bác ??? Mà bác nào test thử trên N81 chưa

Em thấy cài Win98 ko hay lắm (cài vào chắc chỉ oai thôi). Đợi bác nào XP thì em test vậy

garllado1703

Mình cài vô hết. Nhưng khi mở dosbox nó hiện màn hình: khúc trên xanh, khúc dưới đen có dòng chữ trắng nhỏ, để nguyên vậy cả 10' mà hok thấy gì. Ko bít hiện tượng thế là sao? Có Bạn nào có gặp trường hợp giống mình ko.
bạn mở file dosbox.conf bằng note rồi kéo xuống dòng cuối cùng chỉnh dòng
imgmount c e:\dos\windows\w95.img -t hdd -fs fat
sao cho trùng với đường dẫn mà bạn đã copy file win98.img và đổi số 5 thành số 8;)lúc nào mình cũng bị giống bạn, ngồi nhìn kái dòng đó nửa tiếng đồng hồ mới thấy nó sai đường dẫn:D

garllado1703

bạn mở file dosbox.conf bằng note rồi kéo xuống dòng cuối cùng chỉnh dòng
imgmount c e:\dos\windows\w95.img -t hdd -fs fat
sao cho trùng với đường dẫn mà bạn đã copy file win98.img và đổi số 5 thành số 8;)lúc nào mình cũng bị giống bạn, ngồi nhìn kái dòng đó nửa tiếng đồng hồ mới thấy nó sai đường dẫn:D

Status
Không mở trả lời sau này.