• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Windows Phone Device Manager 1.10 (Update 06/3/2012)

newguy1112

Windows 7 32 bit không cần bản vá lỗi vẫn chạy ngon lành. Để kết nối thành công thì trên WP7 bác phải chạy TouchExperience.

e k biết nói sao, nhưng phần PC Connection trong TouchExperience toàn ghi Not Connected:( K thể làm gì cả:( Cứ làm 1 chức năng nào là nó báo lỗi: Unable to connect to WP7

Quang_Thao

Windows 7 32 bit không cần bản vá lỗi vẫn chạy ngon lành. Để kết nối thành công thì trên WP7 bác phải chạy TouchExperience.

Chính xác
Mình đã thử trên win7 32bit, cài bản 1.3 xong plug điện thoại vào là WPDM nhận ra và connect ngay

Lamson

Well-Known Member
e k biết nói sao, nhưng phần PC Connection trong TouchExperience toàn ghi Not Connected:( K thể làm gì cả:( Cứ làm 1 chức năng nào là nó báo lỗi: Unable to connect to WP7
Minh có cài WPDM xong kết nối với DH7 thấy tự có TouchExperience không có thông báo lỗi gì, nhưng cũng như bạn Not Connected cả chẳng biết xử lý thế naò .
>:) Cuôi cùng minh Unistall tất cả thế là không thấy báo gì nữa cũng không băn khoăn cả, coi như chưa bao giờ cài :))

Recna87

Vui lòng cho mình hỏi, chương trình này bị nhận là virus đối với Bit Defender phải không? Mình cài thì thấy Bit block nó lại, thế là không dùng được.

blackdoor

Manager
Vui lòng cho mình hỏi, chương trình này bị nhận là virus đối với Bit Defender phải không? Mình cài thì thấy Bit block nó lại, thế là không dùng được.

Bác vào thiết lập nâng cao của Bit và tùy chỉnh để cho phép ứng dụng này chạy là ổn.

Recna87

Bác vào thiết lập nâng cao của Bit và tùy chỉnh để cho phép ứng dụng này chạy là ổn.

Cảm ơn Mod. Nhưng chương trình Bit khóa ngay lúc vừa mới finish xong chương trình. Vậy cho mình hỏi, folder của phần mềm này nó nằm ở đâu vậy? Và có cách nào để thiết lập Bit không chắn chương trình ngay trong lúc cài không?
Cảm ơn!

blackdoor

Manager
Cảm ơn Mod. Nhưng chương trình Bit khóa ngay lúc vừa mới finish xong chương trình. Vậy cho mình hỏi, folder của phần mềm này nó nằm ở đâu vậy? Và có cách nào để thiết lập Bit không chắn chương trình ngay trong lúc cài không?
Cảm ơn!

Folder của WPDM sau khi cài đặt xong sẽ là: X:\Windows\WPDeviceManager
(X là phân vùng chứa hệ điều hành đang chạy trên PC của bác, với PC của tôi sẽ là: C:\Windows\WPDeviceManager)
Tôi chưa dùng Bit bao giờ nên không thể có giải pháp chi tiết cho bác, bác có thể tìm được câu trả lời trong phần Help của Bit hoặc tra trên Google.

minhxd

cài nó báo "Windows Phone Device Manager has stop working" là sao hả bạn? Do win hay do cái gì thế ?

anhthai

cài nó báo "Windows Phone Device Manager has stop working" là sao hả bạn? Do win hay do cái gì thế ?

Cái này nó yêu cầu như sau bạn xem có đủ chưa nha.
* Máy bạn cần phải Unlock để cài được PM.
* Windows Vista or Windows 7 32/64-bit
* .NET Framework 4.0
* Windows Phone Developer Tools (SDK)

meo_long9x

mình không chạy được touchxperience tren HD2, bấm vào rồi từ động thoát ra

cùng một câu hỏi bác nào trả lời giùm
Không cài được WPDM trên XP SP3 là do không cài được SDK WP7 (vì driver của WP7 đều nằm ở bộ SDK này mà SDK chỉ hỗ trợ Vista SP2 trở lên thôi) nên bạn thử sang topic này để cài SDK WP7 trên XP trước rồi cài WPDM sau là được...

"cài nó báo "Windows Phone Device Manager has stop working" là sao hả bạn? Do win hay do cái gì thế ?"
tôi cũng bị lỗi tương tự, loay hoay suốt mấy ngày mà không tìm ra phương cách.Please help me!

"cài nó báo "Windows Phone Device Manager has stop working" là sao hả bạn? Do win hay do cái gì thế ?"
tôi cũng bị lỗi tương tự, loay hoay suốt mấy ngày mà không tìm ra phương cách.Please help me!
Mình cũng bị y như bạn không thể nào cài được nên cho nó "bay" luôn rồi...:))

J3abySnoopy

Mỗi lần mình bật PC conection nó đều báo "TouchXperience version 1.3.2.0 or later is required. Please uninstall the current version ò TouchXperience" là sao hả bạn

blackdoor

Manager
Mỗi lần mình bật PC conection nó đều báo "TouchXperience version 1.3.2.0 or later is required. Please uninstall the current version ò TouchXperience" là sao hả bạn

Theo hướng dẫn trên forum TouchXperience thì bác phải thử một số biện pháp sau:
- Mở WPDM, chọn Restore default settings và khởi động lại máy tính.
- Tạm thời tắt các chương trình chống virus và tường lửa.
- Tải tệp REG này và import vào registry của PC.

Mình cũng bị y như bạn không thể nào cài được nên cho nó "bay" luôn rồi...:))

tôi cũng bị lỗi tương tự, loay hoay suốt mấy ngày mà không tìm ra phương cách.Please help me![/QU
Không bác nào giải quyết được vấn đề nan giải này giúp t đc ah?