• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Windows Phone Device Manager 1.10 (Update 06/3/2012)

abcviet

cài cả 2 bản,... tắt hết các lạoi fire wall, virus, đều chẳng thấy chạy tý nào...
chịu!!

lnq2307

Windows Phone Device Manager cho em hoi khi em dung cai này thí nó lại báo là máy em chưa đăng kí nhỉ? ko biết làm sao để kết nói máy tính với wp nữa. chán quá vừa mới tậu con htc mozart, chẳng nhẽ lại đổi sang androi

blackdoor

Manager
Windows Phone Device Manager cho em hoi khi em dung cai này thí nó lại báo là máy em chưa đăng kí nhỉ? ko biết làm sao để kết nói máy tính với wp nữa. chán quá vừa mới tậu con htc mozart, chẳng nhẽ lại đổi sang androi
Nếu hỏi đăng ký, bạn chọn mục dưới cùng (No, I don't want...) vẫn sẽ sử dụng được.
Để sử dụng phần mềm này, WP7 của bạn phải được jailbreak, xem thêm ở đây nhé:
http://www.pdaviet.net/showthread.p...Jailbreak-Tool-(Chống-khóa-máy-thông-qua-ZUNE)

Nguyen_The

trợ giúp em với các bác ơi... e đang dùng htc hd7
trước e dùng rom asia sea jb rùi dung TouchExperience thì ko lỗi gì, hum trước up lại rom thì ko hiểu sao cái TouchExperience trên điện thoại mỗi khi vào TouchExperience đc vài giấy lại bị bay ra... hic nhanh tay ấn vào đc cái gì thì còn giữu kết nối với Windows Phone Device Manager ko thì bay ra ngoàì ngay... đã thử cả với Windows Phone Device Manager 1.2 và 1.3 nhưng TouchExperience đều bị lỗi bay ra như vậy

anhthai

trợ giúp em với các bác ơi... e đang dùng htc hd7
trước e dùng rom asia sea jb rùi dung TouchExperience thì ko lỗi gì, hum trước up lại rom thì ko hiểu sao cái TouchExperience trên điện thoại mỗi khi vào TouchExperience đc vài giấy lại bị bay ra... hic nhanh tay ấn vào đc cái gì thì còn giữu kết nối với Windows Phone Device Manager ko thì bay ra ngoàì ngay... đã thử cả với Windows Phone Device Manager 1.2 và 1.3 nhưng TouchExperience đều bị lỗi bay ra như vậy

Cái này thì chỉ dùng được bản Nodo trở lại thui nha bạn, còn mango thì không hỗ trợ đợi bản 1.6 thì ok nha.

Nguyen_The

Cái này thì chỉ dùng được bản Nodo trở lại thui nha bạn, còn mango thì không hỗ trợ đợi bản 1.6 thì ok nha.

thì đấy là e đang nói với bản nodo mà chứ e cũng biết là bản mango ko dùng đc mà... hit hum qua cài lại mango rồi... Đợi 1.6 để có cái mà copy file cho tiện thui :(:)((

rosa

Không hiểu sao tôi cài trên PC thôi cũng không được (cả hai bản luôn). Mình dùng Vista bản Business

anhthai

Không hiểu sao tôi cài trên PC thôi cũng không được (cả hai bản luôn). Mình dùng Vista bản Business

Có thể PC bạn chưa cài SDK hoặc là chạy SDK 7.1. Yêu cầu của ứng dụng này là SDK 7.0 và WP7 nodo trở xuống thôi.

rosa

Có thể PC bạn chưa cài SDK hoặc là chạy SDK 7.1. Yêu cầu của ứng dụng này là SDK 7.0 và WP7 nodo trở xuống thôi.

Bác có thể hướng dẫn chi tiết hơn nữa không? Trong trường hợp này thì mình phải làm gì nhỉ? Làm sao để biêt máy mình dùng SDK mấy và nếu cần thì download ở đâu?

Cám ơn bác nhiều

blackdoor

Manager
Bác có thể hướng dẫn chi tiết hơn nữa không? Trong trường hợp này thì mình phải làm gì nhỉ? Làm sao để biêt máy mình dùng SDK mấy và nếu cần thì download ở đâu?

Cám ơn bác nhiều
Bác mở Add/Remove Program trong Control Panel (Với Vista là gì thì không nhớ, vì lâu không dùng) để xem các phần mềm đã cài vào PC sẽ biết đang dùng bản SDK 7.0 hay SDK7.1.
Bản SDK7.0 bác có thể tải ở đây:
Mã:
http://download.microsoft.com/download/6/0/9/6092A6EA-8638-4F4B-BD49-4A8FF77B2E99/WPDT_RTM_en1.iso

AquaSta

Moderator
Bản 1.8 yêu cầu SDK 7.1

Requirements:
Registred/unlocked Windows Phone 7 device
Windows Vista or Windows 7 32/64-bit
.NET Framework 4.0
Zune 4.8 or later
Zune WMDU (optional)
Windows Phone SDK 7.1

Changelog:
Version 1.8.0.0
Public release
Full access to apps isolated storage
Show toast notification when an action requires to launch TouchXperience
Bugfixes

theduongkeo

cuối cùng thì cũng chép được fire Word và Excel từ ngoài vào thông qua kết nối này. cám on nhiều
Bác cho em hỏi cái này có dùng được cho HTC Sủ ko? máy JB mới sử dụng được cái này ah? Mình cũng đang quan tâm vấn đề copy Office trực tiếp vào máy chứ qua Sky bất tiện quá thể.

Bác cho em hỏi cái này có dùng được cho HTC Sủ ko? máy JB mới sử dụng được cái này ah? Mình cũng đang quan tâm vấn đề copy Office trực tiếp vào máy chứ qua Sky bất tiện quá thể.
Hỗ trợ tất cả các máy chạy WP7 và phải JB nhé.

NMLam

Hỗ trợ tất cả các máy chạy WP7 và phải JB nhé.
hình như mango không dùng dc với cái này bác ơi, mình connect vào nhưng nó báo không thể cài touchXperience, với lại chác PC mình bị làm sao, hoặc v1.9 chưa tương thích tốt với win7 X64 chứ mình không thể khởi động ứng dụng dc, vẫn phải dùng 1.8

anhthai

hình như mango không dùng dc với cái này bác ơi, mình connect vào nhưng nó báo không thể cài touchXperience, với lại chác PC mình bị làm sao, hoặc v1.9 chưa tương thích tốt với win7 X64 chứ mình không thể khởi động ứng dụng dc, vẫn phải dùng 1.8

1.9 rất tốt đã fix được lỗi tự ngắt kết nối. Mình đang dùng với rom Dft v4 rất tốt.

thedarktn7

bạn ơi cho mình hỏi. Mình đang dùng HTC surround ROM DFT v4. nhưng chẳng hiểu sao khi explore file thì nó cứ hiện lên thông báo là unable to connect .... là sao :-s.

nst

Các bác giúp em với. Tình hình là con HD7 của em hôm bữa up từ WP 7.0 lên 7.5, một số app bị remove gần hết. Em cũng đã cài lại WPDM 1.8 lại cho tương thích.
Nhưng sau khi kết nối với PC, nó báo máy em chưa register (máy em hãng T-mobile đã unlock từ tháng 5 năm ngoái). H em cài app bằng phần mềm của bác Tom cũng gặp tình trạng tương tự.
Em ko biết phải làm sao, mong các bác giúp giùm em với. Ths các bác nhiều.