• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WINSCP - TỔNG HỢP CÁC PHIÊN BẢN

ancola66

Super V.I.P
WinSCP No Wifi For FW3.0

Mấy ngày vừa qua dân tình sài itunes 8.2 và FW 3.0 kêu la rầm trời vì không dùng được WinSCP no Wifi . Và Thuốc bổ đã đến rồi đây :))

Cài đặt :
*Vào Cydia cài phần mềm OpenSSH
*Reboot lại máy
*Lại vào Cydia và Reinstall OpenSSH
Tải phần mềm WinSCP ở Link dưới đây và cài đặt (Lưu ý là Remove sạch sẽ bản cũ đi, khi remove bản cũ nó sẽ hỏi có gỡ bỏ toàn bộ data cũ đi không thì nhấn YES)
Bây giờ thì cắm cabe và kết nối thôi :)) (Mình làm một phát ăn liền trên Windows 7)

DOWNLOAD

Nguồn : Tinh Tế

saocon2005

Ặc tớ sài WinSCP No Wifi For FW3.0 bị Network Error : Connection confused. Hix, mấy hôm rồi chả cài được game với phần mềm ~.~

ninhnd

cho mình hỏi chút. sao mình cài OpenSSH trên iphone, máy báo ok rồi nhưng khi mở máy ra chẳng nhìn thấy pm đấy ở đâu để mở, chán thật . Giúp mình với

XuanTruong

Super V.I.P
cho mình hỏi chút. sao mình cài OpenSSH trên iphone, máy báo ok rồi nhưng khi mở máy ra chẳng nhìn thấy pm đấy ở đâu để mở, chán thật . Giúp mình với

Ạc! Bạn cài BossPreft để ON nó lên là được rồi? Đâu phải là SOFT đâu mà MỞ?:))

longgiang81

Super V.I.P
Để tắt mở OpenSSH thì ngoài cài BossPrefs thì có thể dùng SBSettings cũng đc.

zitacheung

khi kết nối máy báo lỗi này là sao mấy anh ??

BGForever

ON OpenSSH lên rồi Reset lại WinSCP và iPhone sau đó kết nối lại là OK!

Em sử dụng WinSCP Portable Double connect
sau khi kết nối IP với PC bằng cổng USB => chạy file Mod-WINSCP.exe => bấm vào login thì xuất hiện lỗi

Em đã reset như bác XuanTruong nói nhung vẫn ko được.....
Mong các bác giúp e với......E cảm ơn rất nhiều...
Thân tất cả

presario2000

Mình làm cũng ko ăn thua gì với iphone 2G fw 3.0 và itune 8.2

Kết nối qua wifi thì ngon lành lắm... chỉ có cắm cab là chịu chết :((

bupbe23

sau khi dùng host name bằng IP address, user name root và password alpine, em đã nối kết Winspc vào được thành công rồi . Em muốn biết là bước kế tiếp em phải làm gỉ để sync/tranfer các files ebook (dạng .prc) từ laptop qua ipod touch mấy chỉ giúp em với. Hiện giờ em thấy trên Winspc có 2 khung hình chia làm đôi, bên trái là các folders trong laptop của em, còn bên phải là của Root, bây giò em phải làm sao? Cám ơn mấy anh giúp em nhé . Em là lính mới lại là con gái nên hổng rành mấy cái này, làm được tới bước này là muốn trầy da tróc vẩy rồi :( đừng có la hay bắt em đi tìm em muốn lạc rồi

ThAngNgO_

sau khi dùng host name bằng IP address, user name root và password alpine, em đã nối kết Winspc vào được thành công rồi . Em muốn biết là bước kế tiếp em phải làm gỉ để sync/tranfer các files ebook (dạng .prc) từ laptop qua ipod touch mấy chỉ giúp em với. Hiện giờ em thấy trên Winspc có 2 khung hình chia làm đôi, bên trái là các folders trong laptop của em, còn bên phải là của Root, bây giò em phải làm sao? Cám ơn mấy anh giúp em nhé . Em là lính mới lại là con gái nên hổng rành mấy cái này, làm được tới bước này là muốn trầy da tróc vẩy rồi :( đừng có la hay bắt em đi tìm em muốn lạc rồi

PDF thì : /var/root/Media/PDF/
Books thì : /var/root/Media/EBooks/

bạn copy vào iphone theo đường dẫn trên nhé :D

bupbe23

PDF thì : /var/root/Media/PDF/
Books thì : /var/root/Media/EBooks/

bạn copy vào iphone theo đường dẫn trên nhé :D

anh ngố ơi em vô được tới đó và drag mấy cái files vào trong folder Ebook rồi thì thấy nó nằm vô đó thôi chứ em không sync qua iphone được . Câu hỏi của em là khi em sync thì các files đó sẽ nằm chỗ nào trong iphone? Em có cần phải create 1 cái folder trong ipod không và làm cách nào hoặc dùng application nào để chứa các files em muốn sync? Ai da da ...

bupbe23

Đây không phải là nơi để hỏi các vấn đề về Copy và Sync nhé!​

Em xin lỗi tại vì em thấy trong đây nói về iphone và Winspc em nghĩ là có liên quan tới vấn đề em cần hỏi. Vậy thì em phải hỏi ở topic nào cho đúng? Nếu ở đây không cho anh chị nào có thể chỉ cho em bên yahoo messenger không? ID em là bupbehongtinhyeu. Cám ơn và xin lỗi em đã hỏi không đúng chỗ nhé .

lottakaka

Sau một hồi vất vả e đã login vào đc ssh_no_wifi và vào thư mục /private/var/stash/themes.xxx như sau:

Nhưng khi e nhấp chuột fải không tìm thấy mục paste (vẫn bế tắc như trong iPCsuite :(). Vậy làm cách nào để dán theme vào iphone. Mong mọi người giúp đỡ.

XuanTruong

Super V.I.P
Sau một hồi vất vả e đã login vào đc ssh_no_wifi và vào thư mục /private/var/stash/themes.xxx như sau:

Nhưng khi e nhấp chuột fải không tìm thấy mục paste (vẫn như trong iPCsuite). Vậy làm cách nào để dán theme vào iphone. Mong mọi người giúp đỡ.

GIỜI Ạ! Đồng Chí này?:)) Trong của sổ WinSCP Bạn nhấn và giữ chuột trái vào cái File hoặc Folder nào đó từ của sổ bên trái rồi kéo đến chỗ cần thiết ở cửa sổ bên phải => Thả chuột ra là OK, hoặc có thể dùng chuột kết hợp với phím Ctrl!8-|

lottakaka

dạ e dùng ctrl C và ctrl V thì thành công rồi.! Nếu nặng database mod xóa dùm e 2 bài viết này (hỏi nhảm nhí quá >.<). E cảm ơn ạ!