• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WINSCP - TỔNG HỢP CÁC PHIÊN BẢN

thinhnpd

mình cũng bị lỗi y như hai ban tieungaogiangholenhhoxung và neverlovegirl11
không hiểu

minhluc

WinSCP Portable Double connect

Vừa sưu tầm được thấy hay quá chia sẻ với anh em. Với WinSCP này bạn có thể tùy ý chọn kết nối iphone với PC qua USB (No Wifi ) hoặc WIFI tùy ý :))

* Tải ứng dụng về
* Giải nén
* Để ở đâu đó trên PC
* Tạo short cút cho File Mod-WINSCP.exe ra Desktop (Sen to Desktop...)
* Bật Open SSH trên iphone
* Kết nối iphone với PC bằng cáp USB
* Nhấp đúp vào shortcut Mod-WINSCP.exe để chạy thoai
:D

Bạn nào không có WiFi vô tư roài nhé. Rất đơn giản và hiệu quả :))

Chào cả nhà,mình là newbie đang sử dụng Iphone 2G FW 2.2.1 mình dùng itunes 7.7,xin cho mình hỏi mình đang dùng bản trên của bác ancola thì đã cài đặt và kết nối thành công rồi nhưng khi mình thao tác kéo thả các file hình,nhạc,video và ringtone trong khung PC vào khung Iphone thì thấy ok nhưng sau khi kiểm tra lại trên IP thì ko thấy các file ấy đâu cả...xin cho mình hỏi có cần phải set quyền cho các file ấy hay ko,hay là do mình copy vào sai đường dẫn?nếu có thể mong mọi người chỉ giúp mình đường dẫn của hình,nhạc,video và ringtone để copy vào IP nhé,xin được cảm ơn các pro trước...

phdzung

hix, hồi trước connect SSH bét nhè mà h chẳng hiểu sao vào mãi ko đc, hôm nọ reinstall OpenSSH thì vào đc 1 lúc, sau đó test lại sự ổn định bằng thoát SSH ra và reboot lại máy và kết quả là tạch ko vào đc tới bây h. các bạn ai giúp đc mình ko?

Moonbeo

Mình cũng bị y chang, dạo này không thể nào kết nối được, dù đã dùng các kiểu. Cài lại SSH không ăn thua. E đang nghi là do đụng categories, đang gỡ bỏ xem thế nào.

protom

hỏi về pass winscp

ip của em fw 3.1.2 ,xài itune 9.1,cài winscp ver 4.2.3 494 , tại sao em làm tới bước nhập pass là alpine xong nó lại báo Access denied rồi dừng ở đó lun,ko vào đc, đã cài lại open ssh rồi vẫn ko đc , cho em hỏi có phần mềm nào thay thế winscp mà có thể set quyền đc ko ạ.Thanks all

Zenki

Super V.I.P
ip của em fw 3.1.2 ,xài itune 9.1,cài winscp ver 4.2.3 494 , tại sao em làm tới bước nhập pass là alpine xong nó lại báo Access denied rồi dừng ở đó lun,ko vào đc, đã cài lại open ssh rồi vẫn ko đc , cho em hỏi có phần mềm nào thay thế winscp mà có thể set quyền đc ko ạ.Thanks all

iFunbox, PC Suite v...v...

mlxx_1977

ko down được bồ tèo ạ, đang rất muốn có công cụ này để cài trên win7,

MinhThang

Manager
Bác nào làm ơn up hộ cho bản WinSCP mới nhất lên Mediafire hộ mình với được không? Các Link trên bó tay rồi.
Cảm ơn nhiều!!!

XuanTruong

Super V.I.P
Các Link Download vẫn bình thường như trong hình:

Vừa Update phiên bản mới nhất v4.2.7 ở bài viết đầu tiên, hoặc theo Link dưới đây:
[DOWNLOAD]http://winscp.net/eng/download.php[/DOWNLOAD]

j4uonline

Các bạn cho mình hỏi, máy IP và PC của mình kết nối qua WinSCP wifi vẫn bình thường, nhưng chỉ dc 1 lúc, vì khi IP auto tự khóa phím thì IP nó tắt ko nhận wifi luôn, nên khi chuyển file hay kết nối thì mình đều phải 1 tay giữ cho IP ko lock màn hình, nếu ko lại mất kết nối.
Các bạn có cách nào mà giúp khi màn hình IP lock mà vẫn nhận sóng wifi ko.

trumtttt

bạn ơi, sao tự nhin Cydia trong ip mình nó ko vào đc nữa! phải làm sao đây bạn?

IPviet

Các bác ơi cho em hỏi hơi gà chút....nhập địa chỉ IP trên may IPhone của mình(như hình dưới) là địa chỉ chỗ nào vậy???em đang xài máy 1110I của NOKIA ,giờ xắm đc em IP 2G này chăng biết làm sao để cài UD hay tải nhac,Video...và IP 2G_FW của em là 2.1 thì em phải dùng bản WinSCP noWIFI nào cho WinXP của em ạ!
Em xin cảm ơn các anh nhiều ạ!!!

IPviet

Các bác ơi cho em hỏi hơi gà chút....nhập địa chỉ IP trên may IPhone của mình(như hình dưới) là địa chỉ chỗ nào vậy???em đang xài máy 1110I của NOKIA ,giờ xắm đc em IP 2G này chăng biết làm sao để cài UD hay tải nhac,Video...và IP 2G_FW của em là 2.1 thì em phải dùng bản WinSCP noWIFI nào cho WinXP của em ạ!
Có ai trả lời giùm em với ạ!

IPviet

Ai trả lời giùm em với!!! em nhập toàn báo lỗi.em đang rất cần nè....Hix,hix Thanks!