• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WISBAR ADVANCE DESKTOP VÀ WISBAR ADVANCE 2

phuonglev

không biết bạn có nói lộn không,chứ mình sau khi đã cài cả hai chương trình wad và wa2 vào main rồi thì mình located chúng bằng chương trình pocket mechanic thì chỉ thấy có anh wad là có thể chuyển qua được storeage thôi ,còn anh kia thì không thể di chuyển cùng với anh theme của ảnh đi cùng.bạn trả lời cho mình gấp nhé,tại đang chỉnh registry để cook rom;;):D:))=D>

2 phần mềm này tốt nhất là cài trên main, tất cả các file ảnh của nó cũng nên để trên main thì tốc độ sử dụng sẽ cải thiện đáng kể. Nếu bạn dùng nó trên storage card sẽ rất chậm do phải load các file ảnh của icon trên thẻ nhớ. Tốt nhất là cài trên main. Còn bạn định cook room add thêm WA2 vào thì mình nghĩ là không nên, các mod đều đã cook thử WA2, WA3 nhưng nói chung mình dùng cảm thấy không ổn định lắm. Tốt nhất là cài sau, khi nào kô thích dùng nữa thì có thể xóa đi được.

VUNHATVAN

không biết bạn có nói lộn không,chứ mình sau khi đã cài cả hai chương trình wad và wa2 vào main rồi thì mình located chúng bằng chương trình pocket mechanic thì chỉ thấy có anh wad là có thể chuyển qua được storeage thôi ,còn anh kia thì không thể di chuyển cùng với anh theme của ảnh đi cùng.bạn trả lời cho mình gấp nhé,tại đang chỉnh registry để cook rom;;):D:))=D>

Nếu bạn muốn cài WA2 vào storage card thì khi cài bạn cho chạy thẳng vào storage card, sau đó rút thẻ nhớ ra rồi remove WA2 rồi đăng ký và cho chạy. Mình dùng cái WA2 trên thẻ nhớ đã hơn năm nay mà vẫn chưa cài lại mặc dù đã hard reset hàng chục lần và thay cả máy

ancola66

Super V.I.P
Sorry cho câu hỏi chuối nhé: WAD WA2 có tác dụng khác nhau thế nào, phải dùng 2 thằng đi kèm nhau hay dùng riêng rẽ? Tớ chưa cài bao giờ :p
He He He lại gặp bạn .Vậy trẳ lời luôn:
WA2 Làm thay đổi cơ bản giao diện của Thanh Menu (trên) và Thanh today bar(dưới). Thay đổi toàn bộ các button và thêm một số tùy chọn cho menu.Tuy nhiên WA2 vẫn giữ lại màn hình Today.
WAD Làm thay đổi toàn bộ màn hình Today theo ý thích của bạn .
WA2 và WAD có thể hoạt động độc lập với nhau .Tuy nhiên nếu chỉ dùng WAD thì khi vào các menu bên trong thì vẫn là giao diện mặc định của WM. Vậy nên mọi người thường cài cả hai. Hơn nữa nếu cài cả hai thì WA2 sẽ hỗ trợ thêm một số chức năng cho WAD.

ancola66

Super V.I.P
Nhờ các bạn giúp mình, Mình đã cài xong Wad và Wa2 tương đối ổn chỉ có điều là các Shortcut trên Desktop mổi khi nhận xong cuộc gọi hoặc nhấn phím gọi thì nó mất hết phải Exit Wisbar Advance sau đó chạy lại thì mối hiện trở lại không biết có cần chỉnh gì nữa không?
Bạn chí vào màn hình WAD / Pager xem đã tích vào dòng LOCK ITEMS chưa.

ancola66

Super V.I.P
Thx nha :) Cho tớ hỏi nữa tớ đang dùng cái Wisbar Lite thì thấy nó có chức năng Task Manager, ko biết 2 cái Wisbar kia có tính năng này ko hay chức năng chỉ chuyên biệt về giao diện cho WM thôi?
WA2 đã tích hợp sẵn TaskManager rồi còn WA3 thì quá đủ luôn tuy nhiên WA3 đang trong quá trình thử nghiệm và sủa lỗi nên nhiều lúc còn trục trặc ,Thêm nữa là WA3 thì vẫn chỉ là WA thôi làm sao thay được WAD:-? vì WA3 có làm thay đổi toàn bộ màn hình Today như WAD đâu:)). Tạm thời tốt nhất là dùng WA2 còn WA3 thì đợi đến bản Full cũng chưa muộn:D
Wisbar Lite ( Một phần mềm task manager) là để dùng khi mình không dùng WA2 .

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Bác nào biết xin chỉ giáo hộ với :
Mình muốn đưa số % dung lượng còn lại của Storage ra ngoài thì làm thế nào? (Ý mình nói là chỉ đưa số % chứ không phải cả dòng text. Ví dụ dung lượng Storage còn 24% thì ở ngoài là 24% chứ không phải là Storage free : 24%)

HeroHP

Bác nào biết xin chỉ giáo hộ với :
Mình muốn đưa số % dung lượng còn lại của Storage ra ngoài thì làm thế nào? (Ý mình nói là chỉ đưa số % chứ không phải cả dòng text. Ví dụ dung lượng Storage còn 24% thì ở ngoài là 24% chứ không phải là Storage free : 24%)

Ancola thử dùng mã %Perc:<path>% xem sao (<path> là đường dẫn trỏ đến thẻ nhớ, VD: \ hoặc \SD Card). Tớ đang tìm bộ skin Just another vista để vọc thử mà chưa thấy nên chưa thử cái dòng mã trên đc, ancola có bộ ấy ko share tớ với.

ancola66

Super V.I.P
Ancola thử dùng mã %Perc:<path>% xem sao (<path> là đường dẫn trỏ đến thẻ nhớ, VD: \ hoặc \SD Card). Tớ đang tìm bộ skin Just another vista để vọc thử mà chưa thấy nên chưa thử cái dòng mã trên đc, ancola có bộ ấy ko share tớ với.

Không ý mình hỏi là dung lượng còn lại của bộ nhớ trong cơ.Còn các cái khác thì OK roài

Đây nè bạn Just another vista :

http://www.4shared.com/file/21501748/322123d9/JustAnotherVista_WAD-QVGA_2.html

Chỉnh sửa cuối:

huynhba

bác ancola66 ơi: mấy cái theme WB2 của QVGA bác úp bên kia sao em cài vào đều thiếu những ô để check vào.điển hình như cái stocker màu cam

ancola66

Super V.I.P
Bạn kiểm tra lại máy của bạn đi nhé .
Thứ nhất là bạn đã để theme đúng thư mục chưa > điều này rất dễ xung với các theme khác
Thứ hai là bạn có copy đầy đủ các file của theme không
Thứ ba đây là ảnh chụp trên PPC của mình .Mọi thứ vẫn bình thường mà

togiavi

Bộ skin này o có icon báo sóng ! ( signal icon ) . Có 2 cách :
- Làm icon signal mới ! ( photoshop hay ACDsee )
-Không cho hiển thị icon signal ( giống như hình của ancola ) bằng cách :Vào menu/setting/button assignment/signal strength chọn o bỏ dấu tích vào ô this item is visible ( Đây cũng là cách để tùy chọn icon nào hiển thị hay o hiển thị trên thanh topbar )

ancola66

Super V.I.P
Mình đã cài và sử dụng được rồi,nhưng có một điều mình làm mãi mà không được đó là làm thế nào để đưa được những dòng CHỮ ra desktop như hình ở trang 1,#1 của Tanlinhub.Ai biết xin giúp đỡ.Cám ơn
Bạn chí giữ vào dekstop , chọn New/Text . Ở mục Text to Display bạn viết những chữ muốn đưa ra màn hình today .Tại mục Font bạn chọn kiểu chữ , mầu chữ, Cỡ chữ là Ok (Lưu ý là muốn đưa chữ gì ra thì chỉ cần viết thẳng chữ đó , chứ không cần phải đưa câu lệnh để hiện thị chức năng như bộ nhớ, pin... có kí tự %..........% )
Sau đó bạn ra ngoài màn hình Today , Chí giữ vào chữ vừa đưa ra đó chọn Adjust Position và di chữ đó vào chỗ bạn muốn

cinim

Bác nào biết làm sao hiển thị các cuộc gọi nhỡ(chỉ hiển thị số cuộc gọi nhỡ thôi) vd như để hiển thị SMS %Unread:SMS%. thanks

ancola66

Super V.I.P
Chào ancola66 . heheh :D :D :D nhớ tui chứ ?

Cho mình hỏi cái , sao cái WD của mình cứ bị mất skin hoài vậy ? Cụ thể là thế .

Mình làm 1 file tên là theme111 , sao đó mình làm 4 trang destop ảo , 1 là desktop , 2 là office , 3 là connection , 4 là weather .
Trong đó mình làm trang desktop làm nền chính ( first Page ) , như vậy là mỗi khi trở về desktop nó sẽ hiện lên trang số 1 . Sau khi làm xong mình chép lại file skin theme111 .
Nhưng cứ xài khoản 2 ngày thì lại bị mất trang số 1 , thế là phải làm lại nguyên trang số 1 .

Xin hỏi các bác cách khắc phục như thế nào vui lòng chỉ dùm . Mình chuyển các thư mục làm theme trên thẻ nhớ . Và bản WD mình đang xài là 1.3 và WA 3

Xin cảm ơn .

Bạn vào đây tham khảo nhé mình làm thế này chạy rất tốt kể cả HR vẫn vô tư:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=239&page=58

Và khi bạn copy file Skin thì copy thẳng vào thư mục Mydevice/Program file/ Lakeridge/Wisbar Advanced Desktop/Desktop theme/Default Portrait QVGA.

*Điều bạn thắc mắc cũng là của nhiều bạn thắc mắc tại sao cài những bộ Theme WAD có sẵn lại khó thế mặc dù đã đọc kỹ các hướng dẫn cài và làm theme WAD :
Là bởi vì mỗi người khi thiết kế ra một bộ Theme thì họ sẽ bố trí file SKin nằm ở đâu, Các nguyên liệu như icon, Wallpaper nằm ở đâu . Nếu mình cứ theo hướng dẫn cơ bản là trên thẻ nhớ mở một thư mục có tên là Themes/Desktop....Sau đó copy toàn bộ vào đó rồi vào Theme Manager chọn Skin..... Thì hầu như là không được .Đơn giản là vì file Skin không tìm ra đường dẫn đúng đến các xác lập của người tạo ra Theme đó .
Ví dụ : Ta mở một thư mục Themes/Desktop.... ở trên thẻ nhớ để chứa các icon sau đó ta copy một thư mục cũng có tên như thế ( Trong một bộ Theme WAD nào đó) vào trong thì đương nhiên nói một cách dễ hiểu là nó đã bị mặc 2 lớp áo và file Skin sẽ không tìm thấy các icon đó.Điều đó cũng có thể giải thích tại sao một Theme đang dùng tốt tự nhiên không dùng được nữa hoặc hiển thị bị khiếm khuyết .Đó có thể là bạn đã vô tình sửa lại các thư mục chứa icon trên thẻ nhớ nên file Skin cũng không tìm ra các icon dẫn ra tình trạng trên.

Chỉnh sửa cuối:

saphia1115

Bác up lại bộ theme đó đi, đẹp quá!
Các bác ơi, tôi lỡ kéo ra today cái messages, bây giờ muốn bỏ đi thì làm thế nào?, nó che mất ngày tháng rồi!

Last edited by a moderator:

longgiang81

Super V.I.P
Bạn vào Start Menu/Settings/Today/Item rồi chọn và bỏ chọn những gì bạn muốn và ko muốn hiển thị ra ngoài Today

ironheart

Cho mình hỏi bản Wisbar Advance 3 down ở đâu các bạn?Thông cảm tại vì lâu ngày kg online nên hơi mù thông tin.