• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[WM6.5] Energy ROM Edition - V6 [Build 21844]

Theo bạn Bản Energy ROM này như thế nào?

• Total voters
    19
  • Poll closed .

misusox

mình dùng thấy có lỗi... khi chụp ảnh quay màn hình 1 tẹo là nó chuyển thanh màu đen cả màn hình ko chup dc hay làm gì đc... help :|

RickyZ

e mới xài htc touch diamond, vừa rồi e vô boot kiểm tra thì nó báo là:
DIAM100 64M
SPL 1.93.0000
MicroP-Diam (LED) v11
PSOC-Diam STAGE_PVT v0x30
vậy cho e hỏi trước khi úp rom này có cần phải làm thao tác hoặc cài chuơng trình j trước k ạ, hay chỉ cần down về rồi cài thôi. vì e đã thử down về và up rom, nhưng nó cứ đứng im ở vạch 0%, sau cỡ 5' nó báo lỗi rồi hướng dẫn e tháo pin rồi reset lại máy ...
mong a thekhoa hướng dẫn giúp e.Thân

misusox

không hiểu sao free program của mình chỉ có được 25MB, max rồi không hơn được nữa... chạy 1 lúc là lên đến 87% như con rùa :|... HELP ME IF U CAN :|

thekhoa202302

không hiểu sao free program của mình chỉ có được 25MB, max rồi không hơn được nữa... chạy 1 lúc là lên đến 87% như con rùa :|... HELP ME IF U CAN :|

dùng Clear Ram rồi Reset lại sẽ đỡ hơn thôi!

e mới xài htc touch diamond, vừa rồi e vô boot kiểm tra thì nó báo là:
DIAM100 64M
SPL 1.93.0000
MicroP-Diam (LED) v11
PSOC-Diam STAGE_PVT v0x30
vậy cho e hỏi trước khi úp rom này có cần phải làm thao tác hoặc cài chuơng trình j trước k ạ, hay chỉ cần down về rồi cài thôi. vì e đã thử down về và up rom, nhưng nó cứ đứng im ở vạch 0%, sau cỡ 5' nó báo lỗi rồi hướng dẫn e tháo pin rồi reset lại máy ...
mong a thekhoa hướng dẫn giúp e.Thân

Phải unlock CID trước mới được UP ROM nhé!! tham khảo ở đây:HTC DIAMOND - HardSPL (By OliNex)

thangna

hình như khoa thỏa mãn với bản rom này thì phải ,sao không ra bản khác cho anh em test coi thế nào nhỉ?:-/

thekhoa202302

hình như khoa thỏa mãn với bản rom này thì phải ,sao không ra bản khác cho anh em test coi thế nào nhỉ?:-/

Hiện tại mình sài bản ROM mới lâu rồi. Nhưng vì nó còn đang mắc 1 lỗi nhỏ ở Opera nữa. Với lại mình cũng lười úp lên quá! khi nào xong roài úp!!! đi sg...

misusox

mình dùng Clean Ram cũng ko được mấy.. máy vẫn chậm như thườn... giò ko lướt web đc... vào vnexpress 1 lúc là not enough memory :|

từ khi dùng bản này thấy tốn pin quá.... sáng sớm đi pin 100%, không dùng gì ko bật lên thế mà đến 10h bật lên còn 74%... pó tay... radio bao nhieu dùng hay các bác chỉ mình với.... thân :D

RickyZ

tình hình là e mới úp cái rom này hôm qua, chơi ai là triệu phú khoảng 30', máy báo not enough memory T__T program lên đến 88% :((
e cũng đã dùng clear ram nhưng chỉ quét đc ~>1mb....vậy làm thế nào để giảm bớt việc tốn bộ nhớ này vậy bác thekhoa

thekhoa202302

tình hình là e mới úp cái rom này hôm qua, chơi ai là triệu phú khoảng 30', máy báo not enough memory T__T program lên đến 88% :((
e cũng đã dùng clear ram nhưng chỉ quét đc ~>1mb....vậy làm thế nào để giảm bớt việc tốn bộ nhớ này vậy bác thekhoa

Tắt manila đi!:|

tkt3c

Bác thekhoa có bản rom 6.5 nào ko có manila ko share cho em xin một bản đc ko?em ko thích sài manila.thanks...!
Posted via Mobile Device

RickyZ

bác thekhoa share cho e bộ icon của bác đc k ạ, e kết bộ icon của bác quá..e đang xài rom 6.1, làm cách nào để có đc bộ icon như của bác được ạ??

thanhbinh107

cảm ơn thekhoa rom xài rất ổn định,chỉ có cái là không sao xài được video call của vinaphone.

mt37

Cái này với cái WM6.5 ROM V11 (Core 23049) thì cái nào nhanh hơn hả các bác. Em mới dùng nên chỉ cần nhanh thôi.

mt37

Vừa cài xong. Thanks bác. Bản Rom này nhanh và đẹp phết sao lại không được đính topic nữa nhỉ

thangna

sao dạo này ông khoa không làm thêm rom mới nữa nhỉ? chắc có lẽ chán rồi.híc không biết có bản nào hay hay up chơi nhỉ:-?