• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6 ATOM Clean ROM

1413

@mapbuidoi: Cảm ơn bạn đã góp ý. Cái BOOT SCREEN đầu tiên bạn có thể dùng hex editor nào đó mà thay thế bức ảnh BMP vào theo ý thích của bạn.

Chỉnh sửa cuối:

boeing

Cảm ơn bạn với 1 bản ROM phù hợp vơus nhiều người. Bạn xem lại giúp cái .Net CF nhé:

Chỉnh sửa cuối:

1413

1. Mình vừa thử qua "GK Application Center" và nó chạy tốt, chương trình này tiếng việt, trong file hướng dẫn đi kèm thì yêu cầu của nó là phải có NETCF 3.5
2. Bạn có chắc là bạn đang sử dụng ROM do mình build ko? (bản B6 sửa lỗi ringtone và netcf 3.5 mới up lên đêm qua)
3. Bạn sử dụng chương trình gì thì gặp lỗi như vậy?

BietSoSoThoi

Khi thay skin khác sáng hơn thì ngay cái nút CLOSE nó vẫn có màu đậm của skin O2... Bác xem thế nào nhé.
Với lại khi vào danh bạ, hình nền là mấy cái đường sọc ngang làm rối mắt rất khó nhìn..

1413

Cái theme "windows default" là cái theme dỏm. Đáng lẽ ra mình phải xóa nó luôn chứ nhỉ...

Sử dụng theme khác đây này:

BietSoSoThoi

Vậy là máy mình bị gì rồi.. nó cứ là cái hình vuông màu xanh đậm í... Để up lại xem thế nào..

Cài ringgo vô vẫn không chạy được (bản B6).. hix..

Last edited by a moderator:

boeing

1. Mình vừa thử qua "GK Application Center" và nó chạy tốt, chương trình này tiếng việt, trong file hướng dẫn đi kèm thì yêu cầu của nó là phải có NETCF 3.5
2. Bạn có chắc là bạn đang sử dụng ROM do mình build ko? (bản B6 sửa lỗi ringtone và netcf 3.5 mới up lên đêm qua)
3. Bạn sử dụng chương trình gì thì gặp lỗi như vậy?

Sorry vì mấy hôm nay bận nên không vào trả lời cho bạn được. ROM mình xài chính xác là của bạn mà, mình up 2 lần: 1 lần up với Option là All và tiếp 1 lần nữa là OS Only. Còn chương trình mình cài là LKaraList của bạn LVL

1413

Mình đang sử dụng bản B6 (vẫn là SQLCE2). Từ ROM 20081021B6WWE6MBPP.exe
Cài vô cái SQLCE3.5 vào (có ở attachment) và chạy cái LVL karaoke ấy thì được như vầy:

Chỉnh sửa cuối:

boeing

Mình cũng cài SQLCE3.5 trước khi cài LVL karaoke, sau đó chạy LVL karaoke thì bị báo lỗi như ở trên (mình cài vào Storage Card). Không biết bị gì nữa, để mình up lại với Option là ALL coi sao. Cảm ơn bạn đã quan tâm.

1413

Mình cũng cài SQLCE3.5 trước khi cài LVL karaoke, sau đó chạy LVL karaoke thì bị báo lỗi như ở trên (mình cài vào Storage Card). Không biết bị gì nữa, để mình up lại với Option là ALL coi sao. Cảm ơn bạn đã quan tâm.
Bạn kiểm tra lại file ROM có phải là 20081021B5WWE6MBPP.exe hay là 20081021B6WWE6MBPP

Bản B5 là bản lỗi, Bản B6 mới là bản đã sửa lỗi.

boeing

Cám ơn bạn nhiều, mình cũng quên không để ý ROM phiên bản nhiêu nữa ;), vì tối qua mình download lại và up lại luôn rồi, giờ thì đã chạy mượt mà. Chắc bản trước của mình là bản bị lỗi.

mongtinhchet

????

Bản Rom chạy rất ổn và nhanh nhưng sao em không tìm thấy phần Equalizer hiệu chỉnh âm thanh vậy anh!!! Cái phần đó em thấy cũng cần thiết mà!!! Anh giúp em cài thêm phần đó nha!!!

daulom

Em cài cái này ko hiểu là do máy hay do rom mà có 2 vấn đề :
- Nhìn mầu bàn phím hơi "đồng tính" nên em cài các phần mềm bàn phím khác nhưng ko thể chạy đc.
- Wmp lúc đầu thì nó có giao diện như của bác 1413 nhưng sau lại về cái giao diện cũ + ko thể chỉnh nổi j` cả ...

Các bác sem hộ em nhá :D