• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

X-Speedy CFW [C6-5800] | by Anther (Update 16/9)

JokerB

Tất cả các bác hachker hình như vẫn dùng phiển bản v40 cho các bản hack phải không các bác? em thấy nếu ai dung phiên bản chuẩn của Nokia v51.0.006 thì khi chạy ứng dụng MobiTV sẽ xem ngon lành còn các bản hack của các bác hack tất cả đều không chạy được ứng dụng này! sao các bác không lấy phiên bản chuẩn V51.0.006 để hack sẽ đầy đủ chức năng hơn! chán quá!

Bạn viết gì vậy?

Khoaaaa

Active Member
A anthernày,bản này vẫn lên từ các bản update 6/9-9/9-10/9 chứ ạ có bỏ j ko a,thấy viết thông số rất hấp dẩn,đợt lâu códùng một bản của a,vì mới nên vấp kinh khủng,speedy này chắc khỏi bàn nhỉ

Kurwa_Masz

A anthernày,bản này vẫn lên từ các bản update 6/9-9/9-10/9 chứ ạ có bỏ j ko a,thấy viết thông số rất hấp dẩn,đợt lâu códùng một bản của a,vì mới nên vấp kinh khủng,speedy này chắc khỏi bàn nhỉ
bản này dùng tuyệt vòi luôn bạn à.chuẩn không cần chỉnh,nếu sai nửa lời xin cứ chặt đầu tôi mà nấu xôi :D

vutaikt

sao anther1991 ko trả lời câu hỏi mình vậy
mình thích bản cook của bạn nhưng ko thích cái phần trong menu không hiện cột sóng và pin...
mình muốn nó hiện lên như cũ thì làm ntn???

Khoaaaa

Active Member
Sao em chả thấy cái hình nào vậy nhỉ,menu4*5 ,ko hiện cột pon sóng là thế nào ,ai hảo tâm lì xì cho e cái ảnh menu với

vutaikt

bản ngày 10 và 16\9 anther đã xóa bỏ hiển thị pin và cột sóng trong menu roài...
mình đang hỏi anther về cách làm nó hiện trọ lại đây..
nhìn nó không có chữ menu và hình cột sóng và pin .. trong xấu lém...

Anther1991

Ko bỏ gì hết bạn à

sao anther1991 ko trả lời câu hỏi mình vậy
mình thích bản cook của bạn nhưng ko thích cái phần trong menu không hiện cột sóng và pin...
mình muốn nó hiện lên như cũ thì làm ntn???
Chép file sys\bin\matrixmenu.exe trong rofs2 gốc vào file rofs2 của mình là có trở lại.

Sao em chả thấy cái hình nào vậy nhỉ,menu4*5 ,ko hiện cột pon sóng là thế nào ,ai hảo tâm lì xì cho e cái ảnh menu với

thanhhaifire

các bạn trên PV cho mình hỏi. mình quen xài bản v51 rồi nên khi chuyển qua c6 thì thấy khó chịu 1 số vấn đề:
đèn phím menu quá sáng, sau khi màn hình tắt, chạm tay vào thì nó vào ứng dụng luôn chứ ko đơn thuần là lên đèn như v51 (mình ko có thói quen auto khóa phím vì hay nghịch máy khi nào bỏ túi thì mới gạt cần khóa), hình như ram ít nên vào mấy trang web lớn hay lag, 1 số bác loại bỏ đồng hồ ở HS mình thấy cũng ko quen vì mở ra chẳng bik mấy giờ đành lag tay chuyển màn hình hơi bất tiện.
đó chỉ là vấn đề với mình thôi giá mà v51 có cái bộ sưu tập và trình phát nhạc như c6 thì tốt quá.
p.s: nhìu lần up lên c6 rồ đành ngậm ngùi về lại v51, mỗi bản c6 của các bác có tính cách riêng thật là khó lựa chọn, JAF hoài ko bik máy có hư ko nhĩ, mình JAF trên 20 lần rồi lo quá !

Anther1991

các bạn trên PV cho mình hỏi. mình quen xài bản v51 rồi nên khi chuyển qua c6 thì thấy khó chịu 1 số vấn đề:
đèn phím menu quá sáng, sau khi màn hình tắt, chạm tay vào thì nó vào ứng dụng luôn chứ ko đơn thuần là lên đèn như v51 (mình ko có thói quen auto khóa phím vì hay nghịch máy khi nào bỏ túi thì mới gạt cần khóa), hình như ram ít nên vào mấy trang web lớn hay lag, 1 số bác loại bỏ đồng hồ ở HS mình thấy cũng ko quen vì mở ra chẳng bik mấy giờ đành lag tay chuyển màn hình hơi bất tiện.
đó chỉ là vấn đề với mình thôi giá mà v51 có cái bộ sưu tập và trình phát nhạc như c6 thì tốt quá.
p.s: nhìu lần up lên c6 rồ đành ngậm ngùi về lại v51, mỗi bản c6 của các bác có tính cách riêng thật là khó lựa chọn, JAF hoài ko bik máy có hư ko nhĩ, mình JAF trên 20 lần rồi lo quá !
1. Nếu chạm vào mà lên ứng dụng ngay thì thay vì chạm, bạn vuốt dọc theo màn hình sẽ ko bị vào ứng dụng
2. Ram ít là vấn đề nan giải :D
3. Màn hình chứa widget thì vẫn còn đồng hồ bạn à
4. Mình jaf chắc cũng mấy trăm lần rồi cũng chưa hư điện thoại :))

Khoaaaa

Active Member
Hì,mình đã một lần chán c6 vì...,và way về 5k8,bạn ngỉ sao khi một cooker test một bản cook đã fải jaf 10 lần trở lên trong một đêm,)rất biết ơn các a í),ai củng theo c6 cả rồi,mình củng muốn vềv51 rùi,nhưng vẩn đang dùng c6+97 ,hìhì

thiemspkt

ý của tôi là bạn vẫn dùng bản V40 của N5800 rồi chỉnh sửa cooking lại thôi! Tôi để ý trong máy điện thoại của tôi khì dùng bản cook của bạn la phiên bản V40 chứ không phải bản v51.0.006! tôi có nói sai không? đương nhiên cook được như bạn là siêu sao rồi nhưng hạ thấp phiên bản tùy chỉnh xuống tôi nghĩ không hay cho lắm!!

vutaikt

ý của tôi là bạn vẫn dùng bản V40 của N5800 rồi chỉnh sửa cooking lại thôi! Tôi để ý trong máy điện thoại của tôi khì dùng bản cook của bạn la phiên bản V40 chứ không phải bản v51.0.006! tôi có nói sai không? đương nhiên cook được như bạn là siêu sao rồi nhưng hạ thấp phiên bản tùy chỉnh xuống tôi nghĩ không hay cho lắm!!

bạn này tâm hồn sao thế nhj?
Nhìn cái tên topic chưa bạn.đây là bản cook firmware của C6 Được Pnht cook cho 5800 chứ không phải là mod lại từ fw gốc 5800 nhé.
Bạn bảo là cook từ fwv40 à. Xưa đến nay mình chỉ biết là update được fw từ thấp lên cao được chứ không giảm fw từ cao xuống thấp đc thôy.
Còn nếu bạn ko dùng cfwc6 thì ra ngoài cũng có đầy topic cook cfw v51 gốc n5800 như bản 8 9 10 hs

Nét riêng cơ bản nhất của fwc6 với fw 5800 là chỉ có 1 hs nhưng lại cho widget ra màn hình chủ được (ko như fw gốc 5k8 mod dc 10hs)
và 1 số nét mới khác như bộ sưu tập quét ảnh nhanh hơn, trình xem video mặc định NEXT được video(trên cfw gốc 5800 thì chịu)..........

banto515

Sao em flash xong mà không thấy cột pin và sóng trong menu vậy.
còn radio cấm tay nghe vẫn không nghe được

kaka_nd

Sao em flash xong mà không thấy cột pin và sóng trong menu vậy.
còn radio cấm tay nghe vẫn không nghe được

Bản cook này là thế mà.khi mình để đứng máy thì không nhìn thấy cột pin và cột sóng (để màn hình rộng, nhìn đẹp mà bạn). còn khi mình xoay ngang màn hình thì sẽ hiện cột pin và cột sóng. Như thế là rất tiện rồi.

Kurwa_Masz

Arsene:a chỉ trích ,em nhận,vì có nhìu lúc e giống lời a nói,nhiều bài viết của e là thừa chỉ vì em muốn topic thêm fần thú vị.thất vọng thì fần hiệu ứng mh,e đã nêu nhiều,nhưng...,gallery có chậm hơn bản củ đôi chút,chỉ hơi tv vậy thôi,cólời nào ..,a bỏ wa cho,vì khi pot bài ,em xem như một cuộc nói chuyện bình thường để xả dao,học hỏi,chứ ko có lề luật giới hạn j ,nên...

bạn thấy bản này dùng thế nào (ý mình là bản của anther (update 16/09 ) ?.?

LeMyChinh

ui mấy bạn kì quá nói toàn những cái ko đâu.mỗi bản cook đều gần như nhau(vì mấy cha cook đều tìm hiểu và chia sẻ cho nhau mà =)) )
chỉ có 1 số những vấn đề cơ bản như theme cách bài trí menu...v...v khác nhau.hoặc trong khi cook mỗi người có 1 cách thức riêng suy nghĩ riêng nên ko thể theo ý mọi người cũng như ko thể hoàn thiện ngay được.
còn với những người chỉ biết test các bạn cũng nên xem lại cách nói chuyện.ko thể chê người này khen người kia vì 1 bản cook bên trong là sự tâm huyết cống hiến thể hiện sự chia sẻ của tác giả với các bạn.các bạn nên nhớ điều này.nên chăng chúng ta chỉ nên góp ý những cái ji được,những ji chưa đựoc,bên canh đó là số lần ấn thanks để biểu dương khích lệ tác giả tạo nên động lực để hoàn thiện hơn trong các bản update.
ai thích chê bai hay nghĩ mình hơn người khác thì tự tìm tòi mà cook 1 bản cho mình là tốt nhất.tất cả đều có hướng dẫn của những người đã làm rùi đó.
thân!!!
@anther :sao anh dùng bản nì của em khi cài vô số PM mà ko thể kể ra đây hết được.thỉnh thoảng máy nó buồn buồn lại đòi chuyển sang chế độ offline hoặc đòi khởi động lại :((.ko biết có ai bị như thế ko
để anh up 16/9 xem còn bị nữa ko sẽ báo tiếp :p
cám ơn em vì các bản CFW ^^!!!

tantu

bạn cho mình hỏi sao mình ko thấy bản đồ ovimap 3.06 ở đâu hết vậy bạn