• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

X-Speedy CFW [C6-5800] | by Anther (Update 16/9)

LeMyChinh

Topic từ hôm qua đến nay buồn quá.không ai commen lại cả.

^^ chắc ku anther đang nghiên cứu bản update với những vấn đề còn lại.nay mai lại tha hồ ném bom thui :D
hoặc cũng có thể mọi người đang hướng về 5800 to 5800 hết rùi>:)(me là 1 ví dụ:p)

Anther1991

^^ chắc ku anther đang nghiên cứu bản update với những vấn đề còn lại.nay mai lại tha hồ ném bom thui :D
hoặc cũng có thể mọi người đang hướng về 5800 to 5800 hết rùi>:)(me là 1 ví dụ:p)

Em ngưng cook firmware C6 rồi. Giờ đang dùng V51, xài 2 ngày mà vẫn chưa tụt nấc pin nào :X

kaka_nd

Em ngưng cook firmware C6 rồi. Giờ đang dùng V51, xài 2 ngày mà vẫn chưa tụt nấc pin nào :X

Nói thế thì những tín đồ FW C6 ở topic của bạn coi như bị bỏ rơi à? Topic sẽ đóng từ đây chăng.

thanhhaifire

tui cũng là 1 vd luôn :)) đang xài v51. bản 19/9 quá đỉnh phục vụ tốt về học tập và giải trí ( ram 72mb vô đối :)) ) ko biết bản này còn làm gì đc nữa ko nhĩ anther :)

votinhhan

phong độ chỉ là nhất thời-đẳng cấp mới là mãi mãi
cái C6-58k cũng chỉ để là nghịch ngợm thôi,cầm trong tay nghịch vài giờ đồng hồ là tụt pin như voi uống philatop
cài bản 9 hs update 19/09 vẫn.....thấy ok
không sợ hết pin nhanh,Ram nhiều thôi rồi,thê mới ác chứ :(( :((

joeD

sao ko mod menu 4x5 vậy enther làm mất cả cột sóng và pin trong menu lun

tankinh

Sao mình tải về chép vào FW gốc bản Black Gun không flash được vậy, ai biết chỉ giúp. Đọc mấy tranng rồi mà không thấy hướng dẫn nào khác, đang bận việc nên không thể đọc hết được, thông cảm nhé.

kaka_nd

Sao mình tải về chép vào FW gốc bản Black Gun không flash được vậy, ai biết chỉ giúp. Đọc mấy tranng rồi mà không thấy hướng dẫn nào khác, đang bận việc nên không thể đọc hết được, thông cảm nhé.
Firmware gốc nè http://www.pdaviet.net/showthread.p...-Firmware-Fully-Working-on-5530-5800-Released
Bạn download FW c6 gốc đó rồi down file CFW của Athen1991 về chép đè lên rồi Flash nhá.

phamkhanhson

Mình lại không thấy thế. Dùng firmware C6 thấy nhanh hơn, cảm ứng mượt hơn firmware của 58 nhiều.. Firmware C6 thông minh, dễ sử dụng hơn, nhất là khi chọn nhạc chuông hay chọn hình ảnh.. Hôm trước JAF cái 58 cũ dùng 1 ngày lại quay lại dùng C6. Pin tốn hơn 1 chút cũng ko sao..

JokerB

Mình lại không thấy thế. Dùng firmware C6 thấy nhanh hơn, cảm ứng mượt hơn firmware của 58 nhiều.. Firmware C6 thông minh, dễ sử dụng hơn, nhất là khi chọn nhạc chuông hay chọn hình ảnh.. Hôm trước JAF cái 58 cũ dùng 1 ngày lại quay lại dùng C6. Pin tốn hơn 1 chút cũng ko sao..

chính xác là chơi game nhiều thì nên sài V51 gốc, còn k thì sài C6 vẫn hơn :|

Anther1991

Thời lượng dùng pin của fw 5800 gấp đôi fw C6. Dù gallery C6 nhanh hơn 5800 nhưng khi zoom ảnh thì lại kéo rất chậm chạp. Đèn phím C6 ko tự tắt khi tắt đèn màn hình, cũng chẳng có mod nào sửa lỗi này. Chụp hình bằng C6 xong xóa thì bị báo lỗi. Bàn phím C6 ko tự chuyển qwerty khi xoay ngang điện thoại. Giao diện menu C6 phản ứng chậm hơn 5800. Mình thích kiểu hiện pop up của 5800 khi đổi nhạc chuông. Nói chung ban đầu mình thích hs C6 và gallery nhanh nên theo nó, càng về sau càng mệt mỏi nên quay về 5800

JokerB

đèn phím bản CFW 10 của mình tắt khi đèn màn hình tắt nhé :p
menu chậm hơn thì mình k thấy :p
gallery thì mình thấy zoom ảnh đâu có kéo chậm chạp?
qwerty thì đúng là hơi khó chịu khi k tự xoay

pvtien7

theo mình thì xài c6 tiện hơn rất nhìu, kéo danh bạ có alphabet nên tiện hơn nè, xem hình ảnh tiện hơn. có vẽ chụp hình đẹp hơn, khóa phím có đồng hồ lớn, shortcut trên home screen nhìu và đẹp hơn, có tốn ppin hơnn nhưng không là bao nhiêu vì thì còn tùy vào pin nữa !!! (mình xài cfw c6 được 2 ngày so với 2,5 ngày nếu xài cfw 5800, còn nhìu thứ nữa đang khám phá,hihi

thanhhaifire

Thời lượng dùng pin của fw 5800 gấp đôi fw C6. Dù gallery C6 nhanh hơn 5800 nhưng khi zoom ảnh thì lại kéo rất chậm chạp. Đèn phím C6 ko tự tắt khi tắt đèn màn hình, cũng chẳng có mod nào sửa lỗi này. Chụp hình bằng C6 xong xóa thì bị báo lỗi. Bàn phím C6 ko tự chuyển qwerty khi xoay ngang điện thoại. Giao diện menu C6 phản ứng chậm hơn 5800. Mình thích kiểu hiện pop up của 5800 khi đổi nhạc chuông. Nói chung ban đầu mình thích hs C6 và gallery nhanh nên theo nó, càng về sau càng mệt mỏi nên quay về 5800
me too ! ai chứ mình luôn ủng hộ bản 19/9 này, đúng nghĩa 1 5800. giờ chỉ chờ đủ tiền tậu kon khác thôi :))

kutkit

Mình chưa thử version của MaThanh, còn của Jokeb thì mình thấy dùng v9.1 + mod pin của galabuon thì sau 3 ngày còn 3 vạch, sau đó thì JAF lại bản 10beta1 nên sạc lại. Hiện tại dùng 10beta 2 của Jokeb vì Jokeb đã tích hợp mod pin rồi, đang xem xét xem có tốn pin ko. sài được 1 ngày rồi, vẫn chưa mất vạch nào. Mình thấy C6 này sài ko tốn pin lắm đâu, lúc trước dùng v51 cũng chỉ 3 ngày thôi. Trước khi có bản c6 mình đã dùng bản 9HS của Anther khá lâu đó, thank nhiều nhé. Nhờ những cooker của PDAviet mà mình thấy giá trị của 5800 đươc phát huy nhiều :D

kaka_nd

Anther1991 cook bản này tiếp đi bạn. Mọi người vẫn mong chờ những bản tiếp theo của bạn mà.

joeD

Anther1991 cook bản này tiếp đi bạn. Mọi người vẫn mong chờ những bản tiếp theo của bạn mà.

hình như là enther đã hết sài fw c6 rồi thì phải g chắc đang quay lại tập trung vào 9hs fw 51 quá