• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xài ADSL trên S60v3 thông qua Bluetooth + PC

đành rằng nó là 1 phần mềm nhưng chẳng lẽ cứ là phần mềm là mình phang vô mà xài à, không xét về cái ưu khuyết của nó à, bạn xài 1 ứng dụng nào đó như ghi âm cuộc gọi thì bạn thấy thằng nào ghi âm cuộc gọi là bạn xài ngay hay bạn sẽ tìm xem có cái nào good hơn. ở đây mình không chê trách gì phần mềm này gì cả, mình chỉ muốn nói sự bất tiện của nó . mình xài n95 nhưng 1 số thứ mình vừa phải làm trên sóng wifi vừa làm trên pc thì mới làm việc được,cũng hơi bùn khi chưa có cái dành cho 9.2

MinhThang

Manager
đành rằng nó là 1 phần mềm nhưng chẳng lẽ cứ là phần mềm là mình phang vô mà xài à, không xét về cái ưu khuyết của nó à, bạn xài 1 ứng dụng nào đó như ghi âm cuộc gọi thì bạn thấy thằng nào ghi âm cuộc gọi là bạn xài ngay hay bạn sẽ tìm xem có cái nào good hơn. ở đây mình không chê trách gì phần mềm này gì cả, mình chỉ muốn nói sự bất tiện của nó . mình xài n95 nhưng 1 số thứ mình vừa phải làm trên sóng wifi vừa làm trên pc thì mới làm việc được,cũng hơi bùn khi chưa có cái dành cho 9.2

Phần mềm ở đây hiểu theo nghĩa của nó là ứng dụng công nghệ phát triển đó, chất xám,Mình là người được sử dụng,chứ ai bảo phang vô chi:D

vanquy75

mình cài trên 5500 nhưng cái m-Router v3.1 báo not connect, chả biết thế nào nữa, khi set RAS login script cứ báo lỗi.

benzjr

chủ topic cho mình hỏi, mình làm hết tất cả các bước trên rồi nhưng khi test connect nó cứ báo connection error - 34 hoài, bạn có thể cho biết lỗi ở đâu dc ko? Còn m-router thì nó báo notconnnect! HIx!!!:-/

xiaohuang

bạn có bluesoleil full ko cho mình xin đi, xài bản trial nó cho copy tối đa có 5mb àh.
Mình dùng driver BlueSoleil 6.4 full mới nhất mà kết nối qua mRouter được được 1 lúc là bị disconect, chẳng xem được gì cả :|. Trong khi gửi file qua Bluetooth vẫn bình thường. Cái BlueSoleil 6.4 nặng 92 MB lận nên mình không up cho bạn được, bạn chịu khó vào Google tìm là sẽ thấy ngay mà. ;;)

benzjr

Tình hình là mình đã connect được internet qua bluetooth trên 3250, Mình nghĩ cái quan trọng trong connect này có lẽ là reset lại máy tính, vì khi mình connect mãi ko dc, chán nản reset máy lại thì connect okie. Khi restart máy tính, vào Gnubox, option->test comm channel, là được rồi. Thích thu lắm các bro ah, thanks rất nhiều!
Hiện tại thì mình test trên Opera mini, shMessaging, Emtube okie. Còn UCWeb thì hình như ko được, nó cứ connecting hoài, cả Ola và VTalk cũng vậy! Báo cáo với AE dc rõ. Hihihi!=))

thanhnam711

Mình dùng driver BlueSoleil 6.4 full mới nhất mà kết nối qua mRouter được được 1 lúc là bị disconect, chẳng xem được gì cả :|. Trong khi gửi file qua Bluetooth vẫn bình thường. Cái BlueSoleil 6.4 nặng 92 MB lận nên mình không up cho bạn được, bạn chịu khó vào Google tìm là sẽ thấy ngay mà. ;;)
mình tìm rồi nhưng toàn bản trial không àh, chỉ gửi tối đa 5Mb thôi, mình đã down 3 bản, bản nào cũng nói là cờ rắc rồi ki gen mà cài vào vẫn trial. Nếu ko phiền bạn post cho mình cái cờ rắc của BlueSoleil 6.4 nhé. thanks
Khi bạn mua Bluetooth nó có sẵn đĩa Driver cho bạn mà, bản full luôn ấy chứ!

mình xài laptop nên nó có phần cứng sẵn luôn nhưng mình mới cài lại win, cái driver quăng đâu mất tiêu rồi nên h mới phải khổ sở zậy nè

xiaohuang

Cr@ck IVT BlueSoleil 6.4.237.0

"Cờ rách" của bạn đây, bạn nhớ đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng :D

thanhnam711

Đả làm theo hướng dẫn sao nó lại cứ xuất hiện bảng này nhỉ

xiaohuang

Đả làm theo hướng dẫn sao nó lại cứ xuất hiện bảng này nhỉ

Nhìn vào bảng báo lỗi có thể thấy bạn cài không đúng phiên bản nên không cr@ck được, bạn phải cài đúng bản IVT BlueSoleil 6.4.237.0 mới bẻ khoá được.

hotwoho

mình dùng n95 giờ muốn kết nối như thê này để chơi game Ngage.hic thấy bảo kô được cho n95 thì buồn quá!hic

thanhnam711

Nhìn vào bảng báo lỗi có thể thấy bạn cài không đúng phiên bản nên không cr@ck được, bạn phải cài đúng bản IVT BlueSoleil 6.4.237.0 mới bẻ khoá được.

Mình đã dùng đúng phiên bản trên mà bạn, nó hiện lên hoài luôn, tắt đi lại hiện. mình bắt buộc phải remove nó.hichic :(:)((

xiaohuang

Mình đã dùng đúng phiên bản trên mà bạn, nó hiện lên hoài luôn, tắt đi lại hiện. mình bắt buộc phải remove nó.hichic :(:)((

Sao mình thấy cái thông báo lỗi nó báo bạn đang cài phiên bản 6.0.xx mà, chứ có phải 6.4.xx đâu.

Posted via Mobile Device

thanhnam711

thanks bạn. đúng là trước đó mình có xài pb 6.0.xx vì pb này cho gửi trial tới 5mb lận còn pb 6.4.xx chỉ cho trial đc 2 mb thôi. Nhưng hơm qua khi bạn cho mình cái cờ rắc mình đã remove nó đi và cài bản 6.4.xx mà.

xiaohuang

thanks bạn. đúng là trước đó mình có xài pb 6.0.xx vì pb này cho gửi trial tới 5mb lận còn pb 6.4.xx chỉ cho trial đc 2 mb thôi. Nhưng hơm qua khi bạn cho mình cái cờ rắc mình đã remove nó đi và cài bản 6.4.xx mà.
Có thể nó không Cr@ck được bản Trial trên trang chủ. Mình tìm giúp bạn cả bộ luôn nè (87 MB). Cái này chắc không gặp trục trặc đâu. :D

BlueSoleil 6.4.237.0 full
http://depositfiles.com/en/files/95pnioaas