• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM EXEC - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20273)

kosfam

Đơn giản là ROM không hỗ trợ Touch, chỉ có vậy thôi. Sao mà giúp được. Nếu muốn dùng Touch, nên chuẩn bị sẵn tiền để thay cảm ứng đi là vừa. Đó là lý do, tại sao ROM của Sonblack không hỗ trợ Touch.

Vậy à, thật là buồn anh Sơn ơi!Em rất thích những bản Rom của anh nhưng thích sử dụng touch.
Hy vọng đón chờ đón bản rom hỗ trợ Touch của anh:(:(:(

dera

sory bác SON nhưng mình có một vấn đề nhỏ muốn hỏi bác,hiện tại mình dang sử dụng bảng rom này nhưng có mình 0 thể nào add rington được bác kiểm tra lại xem thế nào

lienthanhevn

bản rom của bác rất đẹp, nhưng mỏi lần mình nhận cuộc gọi thì màn hình đảo lộn và nghe không rỏ tiếng có tiếng hông, nhưng bản trước minh xài thì ok

lienthanhevn

bản ROM của bác Sơn có mỗi lỗi là khi đang đàm thoại bổng màn hình Today lại quay ngan, bác có cách nào khắc phục dúm em không vậy bác

hoanganhquynh

sory bác SON nhưng mình có một vấn đề nhỏ muốn hỏi bác,hiện tại mình dang sử dụng bảng rom này nhưng có mình 0 thể nào add rington được bác kiểm tra lại xem thế nào

đúng thế máy em cũng không add ring tone được.Lúc mới up rom xong thì vẫn add như thường nhưng sau khi cài 1 số phần mềm thì cái mục đó mất tiêu:-??. Bác black có cao kiến gì không??

Sonblack

Super V.I.P
Bác sonblack có thể build một bản rom nào clean không?

Không có máy thì ROM cũng không có, nói gì đến Clean hay không bạn? Rất tiếc là người bạn đi công tác xa nên hem mượn máy được để thỏa cơn khát ROM tại đây :D

butala

Không có máy thì ROM cũng không có, nói gì đến Clean hay không bạn? Rất tiếc là người bạn đi công tác xa nên hem mượn máy được để thỏa cơn khát ROM tại đây :D

Hihih, tình hình thế này có khi anh em mang cho bác Sơn con chuột bạch để bác thỏa lòng thí nghiệm và cho anh em những bản room hay nhỉ!

Mà bác Sơn cho em hỏi thêm, để tắt cái HTC home thì làm thế nào nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

minh_prime

Để tắt HTC home:
vào Start chọn Settings, rùi chọn Today. Chọn tab Items và bỏ dấu chọn ở dòng HTC Home rùi chọt ok. Xong rùi đó bạn.

lienthanhevn

bản ROM của bác Sơn có mỗi lỗi là khi đang đàm thoại bổng màn hình Today lại quay ngan, bác có cách nào khắc phục dúm em không vậy bác( bác nào có rồi thì cho em hương khắc phục với)

hanhhn

có một lỗi nữa thì gọi đến thỉnh thoảng bị treo máy luôn anh sơn ơi huhuhu

fanstung

máy em test chưa thấy lỗi j` như các bác nói cả, chỉ có điều máy nhanh hết pin wa :(
thanks bác Sơn nhiều nhé, nuột như chưa bao giờ nuột

butala

Để tắt HTC home:
vào Start chọn Settings, rùi chọn Today. Chọn tab Items và bỏ dấu chọn ở dòng HTC Home rùi chọt ok. Xong rùi đó bạn.

em muốn tắt hẳn nó đi để đỡ tốn bộ nhớ và mỗi khi reset máy, không bị treo mất tầm 30s mới hoạt đông trơn tru cơ. Có bác nào cao tay hướng dẫn em cái

Sonblack

Super V.I.P
em muốn tắt hẳn nó đi để đỡ tốn bộ nhớ và mỗi khi reset máy, không bị treo mất tầm 30s mới hoạt đông trơn tru cơ. Có bác nào cao tay hướng dẫn em cái

Tắt HTCHome trong ROM này chỉ có cách đó thôi. Tắt như thế là không tốn bộ nhớ. Còn tắt hẵn cũng vậy chứ là sao, nó nằm trong ROM rồi thì không xóa được đâu. :))

hung207

em up rom rồi . mọi thứ đều ổn định chỉ có điều thỉnh thoảng tự nhiên có người gọi đến nó lại báo số sai ( số điện thoại ông A nhưng tên thì lại là ông B ) có bác nào bị như em chưa.

lienthanhevn

Tắt HTCHome trong ROM này chỉ có cách đó thôi. Tắt như thế là không tốn bộ nhớ. Còn tắt hẵn cũng vậy chứ là sao, nó nằm trong ROM rồi thì không xóa được đâu. :))

sao minh hỏi máy cái luôn mà hông thấy bác sonblack trả lời gì hết buồn we

minh_prime

Bác thử hardreset hoặc uprom lại xem có hết ko? Mình cũng dùng bản rom này nhưng lại ko bị những lỗi trên. OS + Ex ROM

hicuti

Tớ gặp hiện tượng này:
- Sau khi uprom, đồng bộ với máy tính, thấy còn đủ SMS
- Sau khoảng 30', không làm gì đặc biệt, gọi, ... thấy SMS Inbox, .... trống trơn
Bác nào chỉ dẫn giùm ạ

hoangnam55

Mình up lên thì bị lỗi wifi,giao diện quá đẹp nhưng ăn pin dữ quá ,nạp đầy để qua đêm sáng mở lên còn 32% choáng,up lại bản gốc pin lại xài 2 ngày vi vu

hiepdhts

ủa sao mình xài không thấy lỗi gì hết vậy ta, chỉ có điều khi reset thì load chậm thôi, còn ngoài ra không bị lỗi gì hết,các bác bị lỗi thì uprom lại lần nữa xem nào.