• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

xGPS & Data - Định vị & xem bản đồ Offline Việt Nam trên OS 3.x & 4.x

thanhnh091

Cuối năm bận nhiều việc nên chưa làm được Bạn ạ.:D

Hihi hy vọng qua năm mới mới nhiều kế hoạch dự định mới, Bác sẽ cố dành chút thời gian Download và Upload cái MAP mới lên cho AE sử dụng!!!

Merry X'mas and Happy New Year for U & PDAViet!!!

Mới đi dọc miền Trung về. Đôi lúc có lệch chút nhưng nhìn chung sài được. Có một điều là sóng vệ tinh đôi lúc dò chậm hoặc không có nên cũng ảnh hưởng. Phần zoom nhiều lúc chỉ có ô sọc caro không

webtester2k

Chép Data Map vào máy (Chép đè hoặc Del Data Map mặc định đi trước khi chép), vào máy theo đường dẫn: /private/var/mobile/Library/

Thân chào bạn XuanTruong,

Cám ơn bạn đã bỏ nhiều công sức trong đề tài này, tui đang tải xGPS xuống để dùng, tui có câu hỏi là có phải ý bạn nói là mình copy data vào folder /private/var/mobile/Library/maps phải không? trong folder /private/var/mobile/Library/ có quá nhiều folder phụ nên tui không biết chép ở đâu.

Cám ơn bạn XuanTruong nhiều

Edit: Sau khi d/l xong, unrar thì đc xGPS_map.db và copy trực tiếp vào /private/var/mobile/Library/ như chỉ dẫn : CHẠY TỐT :)

Chỉnh sửa cuối:

ronaldo48a

xin chủ topic cho mình hỏi thêm 1 câu, hic nếu có j ngớ ngần xin anh em chỉ bảo thêm, mình mới vọc ip mà:D
sau khi mình download toàn bộ data về rồi copy theo đường dẫn thì được đã update được data đến ngày 22-3-2010! nhưng khi mình chưa copy file này vào ip thì mỗi lần vào xgps, nó lại tự động download map về, (mình thấy mục map downloaded cứ tăng lên dần dần...).Liệu sau khi copy file data vào ip thì nó có tiếp tục update data ko thế?
thanks so much!

taiphong

xin chủ topic cho mình hỏi thêm 1 câu, hic nếu có j ngớ ngần xin anh em chỉ bảo thêm, mình mới vọc ip mà:D
sau khi mình download toàn bộ data về rồi copy theo đường dẫn thì được đã update được data đến ngày 22-3-2010! nhưng khi mình chưa copy file này vào ip thì mỗi lần vào xgps, nó lại tự động download map về, (mình thấy mục map downloaded cứ tăng lên dần dần...).Liệu sau khi copy file data vào ip thì nó có tiếp tục update data ko thế?
thanks so much!

khi bạn down map về và copy vào thì bạn chạy offline được, và sẽ k mất time để down cũng như tốn tiền GPRS, mình down về dùng off nên k bít trả lời bạn sao, nhưng mình đoán là nó sẽ down khi mà map bạn copy cũ hơn so với map trên trang chủ của nó

daithu

Bản đồ OFFLINE thì bạn còn update cái gì nữa chứ.
GPS thì miễn phí rồi bạn à.

Nếu có bản đồ OFFLINE mà bạn còn bật ONLINE nữa thỳ mình thua:)):)):)):))

tthanh1a

Cái này chỉ tìm đc vị trí thôi,còn dẩn đường thì phải mở wifi -3g mới đc phải kg các bạn

AnhPheCT

Dự liêu kinh quá tải về bung nén ra file *.db gần 2GB trời ạ! ......! Dự liệu Map khủng cho bản đồ Offline.

TruongHan

Super V.I.P
Dự liêu kinh quá tải về bung nén ra file *.db gần 2GB trời ạ! ......! Dự liệu Map khủng cho bản đồ Offline.

Máy chỉ có 8G nên không dám xài thằng này :D,khi nào cần tìm đường thì dùng thằng google map vậy :p

quoctuan2712

sao mình chép vô máy mà toàn o vuông khi chạy map vậy nhỉ private/var/mobile/Libary cài file xGPS.deb rồi mà o vuông không

XuanTruong

Super V.I.P

Nếu làm lại Data bản đồ VN mới nhất đến thời điểm này thì cỡ từ 2.2 GB đến 2.4 GB đó. Nên lười chưa làm được (Vì phải Download liên tục 24/24 trong vòng 10 đến 15 ngày.:D