• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

xGPS & Data - Định vị & xem bản đồ Offline Việt Nam trên OS 3.x & 4.x

misstele

Cái này muốn nó nhận biết tốt thì iPhone mình phải cài GPRS hay 3G đúng không vậy các bạn.
Cho mình hỏi cái biểu tượng anten gần cột pin màu xanh là bắt GPS tốt còn vàng và đỏ là sao?

blacksea

Down về thử cho iOS nào....

Bác chủ cho hỏi , data mới 1.8 gb ?
Sao link down chỉ có 6 link , mỗi link - 100 mb nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
Cái này muốn nó nhận biết tốt thì iPhone mình phải cài GPRS hay 3G đúng không vậy các bạn.
Cho mình hỏi cái biểu tượng anten gần cột pin màu xanh là bắt GPS tốt còn vàng và đỏ là sao?

Không cần đến GPRS hoặc 3G "Offline mà".
- Ăn ten màu đỏ: Đang tắt chế độ GPS
- Ăn ten màu vàng: Đang dò tìm tín hiệu GPS
- Ăn ten màu xanh: Tín hiệu GPS đã được iPhone liên lạc tốt.

mpt2310

làm ơn giúp em với, em đã down cai data map ve PC rùi nhưng ko biết cách nào đem nó vài iphone cả, nếu transfer bằng wifi thì lâu ơi là lâu, còn em dùng IP PC suite thì nó báo lỗi là "Fail to set properties ò the following files. Set overtime!"....hĩ, em thật sự rất cần dùng cái xGPS này nhưng đến giờ vẫn không có cách nào dùng hết....mong giúp dùm em!

XuanTruong

Super V.I.P
làm ơn giúp em với, em đã down cai data map ve PC rùi nhưng ko biết cách nào đem nó vài iphone cả, nếu transfer bằng wifi thì lâu ơi là lâu, còn em dùng IP PC suite thì nó báo lỗi là "Fail to set properties ò the following files. Set overtime!"....hĩ, em thật sự rất cần dùng cái xGPS này nhưng đến giờ vẫn không có cách nào dùng hết....mong giúp dùm em!

Bạn dùng Soft này trên PC nhé => http://www.pdaviet.net/showthread.php?59820-WINSCP-NO-WIFI-FOR-IPHONE-FIRMWARE-3.x Dùng cho OS 3.x hay 4.x đều chạy tốt cả.

mpt2310

em đã down WinSCP về rồi và làm theo hướng dẫn nhưng vẫn không được, nó không cho em login vào....IP đã cài open SSH rùi...

XuanTruong

Super V.I.P
em đã down WinSCP về rồi và làm theo hướng dẫn nhưng vẫn không được, nó không cho em login vào....IP đã cài open SSH rùi...

Cài SBSettings để Enable cái Open SSH lên rồi khởi động lại iPhone sẽ kết nối tốt.

mpt2310

đã cài sbsetting luôn rồi, đã open cái SSH đó luôn rồi, khởi động máy nhiều lần luôn rồi, nói chiung là làm đủ mọi cách như hướng dẫn, nhưng không biết có sao sót chỗ nào ko nữa...no cứ báo lỗi như vậy nè :"Network eror: Sofware caused connection abort", click vào reconnect nhiều lần cũng không được...
Itune của em là itunes 9.x.x, firmware e đang dùng là 3.1.3

Chỉnh sửa cuối:

NgocHoan

Đúng là phần mềm mà em đang cần thanks anh nha " Chuc anh cố gắng phát huy để đưa pdaviet phát chuyển mạnh hơn nữa "

j4uonline

ko hiểu sao mình cầm nó qua campuchia mở mạng 3g của campuchia thì dc. Còn qua thái lan ko có 3g hay gprs gì hết, nên ko định vị dc.
Xem ra cái này muốn định vị phải có GPRS rồi. Xài ở Việt Nam thì Ok

bimbinw

Cuối cùng thì mình cũng làm đc, nhưng cái này chỉ để định vị thôi, không thể nào dẫn đường đc :(

teekay0610

Xin lỗi cho mình hỏi cái này ! xGPS này có định vị được ko ? Search place ........
Máy mình cài data xong rồi ! Coi map offline toàn VN được rồi ! Nhưng ko search place được ! Nó đòi hỏi phải có internet !
Cái biểu tượng GPS trên máy mình hình như ko hiện ra ! Chạy xGPS nó hiện dấu mũi tên nhỏ gần cục pin ! Ko biết đó là biểu tượng gì ?

hptlanhuong

Update data mới đi chủ thread ơi, có cầu cần thơ rồi mà trong này chưa thấy có, mà sao mình thấy Vĩnh Long ko co đường sá gì hét vậy ngoài cái quốc lộ

XuanTruong

Super V.I.P
Xin lỗi cho mình hỏi cái này ! xGPS này có định vị được ko ? Search place ........
Máy mình cài data xong rồi ! Coi map offline toàn VN được rồi ! Nhưng ko search place được ! Nó đòi hỏi phải có internet !
Cái biểu tượng GPS trên máy mình hình như ko hiện ra ! Chạy xGPS nó hiện dấu mũi tên nhỏ gần cục pin ! Ko biết đó là biểu tượng gì ?

- Định vị tốt đấy, có điều không không tìm đường được.
- Từ iOS 4.x trở đi thì biểu tượng cái chảo ăng ten được thay thế bởi mũi tên nhỏ màu nâu như Bạn nói đó.

Update data mới đi chủ thread ơi, có cầu cần thơ rồi mà trong này chưa thấy có, mà sao mình thấy Vĩnh Long ko co đường sá gì hét vậy ngoài cái quốc lộ

Nếu dữ liệu trên Google được cập nhật mới thì mới có, nhưng Update lại Data thấy ngán ngẩm lắm Bạn ạ.:D Để Google cập nhật nhiều nhiều tý thì làm một thể.:D

quynkxink

hjt, bản đồ quan trọng nhất là cái tìm đường mà phần mềm này lại ko tìm đường được thì ... :D

hptlanhuong

Sao lại không, mình vẫn tìm bình thường chỉ cần có gprs hay 3g. Thí dụ tìm đường Nguyễn Văn Đậu bạn chỉ cần gõ là Nguyễn Văn Đậu Bình Thạnh là ra ngay. Khi tìm xong thì nó có thể dẫn đường offline mà.

hachithanh091

Cho mình hỏi mình xài Iphone 3G OS 4 nhưng sao khi thoát xGPS nó không mất hình cái vệ tinh đi, phài restart máy nó mới mất (mà máy mình lúc chạy xGPS nó vùa hiện hình vệ tinh vừa hiện mũi tên)

kuaito

mình cài = file deb mà không thấy nó hiện icon, vậy làm sao cho nó hiện ra vậy

thanhnh091

- Định vị tốt đấy, có điều không không tìm đường được.
- Từ iOS 4.x trở đi thì biểu tượng cái chảo ăng ten được thay thế bởi mũi tên nhỏ màu nâu như Bạn nói đó.

Nếu dữ liệu trên Google được cập nhật mới thì mới có, nhưng Update lại Data thấy ngán ngẩm lắm Bạn ạ.:D Để Google cập nhật nhiều nhiều tý thì làm một thể.:D

Đã 1 năm trôi qua rồi chắc là giờ này Google cũng đã cập nhật nhiều hơn rồi nên mong Bác XuanTruong update cho a e sử dụng với. Many thx!