• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

xGPS & Data - Định vị & xem bản đồ Offline Việt Nam trên OS 3.x & 4.x

hailuan

mediafire thì lẹ mà.xài cái chương trình của nó quăng đó đi chơi về là xong rồi

khoailangsung0

khi search báo lỗi " unable to retrieve the required information from server: no internet connection " làm sao các bạn ?????

misstele

Mới đi tĩnh nên test thử thấy trong quá trình di chuyễn mũi tên không di chuyển. GPS không cập nhật được, ra tới Cộng Hòa mà trên máy để ở đâu đâu trong Q1. Chính vì thế nên không dùng được phần hướng dẫn đường xe chạy. có lúc test được tốc độ chạy của xe nhưng đi xe hơi mà có 7KM/h :D

thanhnh091

Mới đi tĩnh nên test thử thấy trong quá trình di chuyễn mũi tên không di chuyển. GPS không cập nhật được, ra tới Cộng Hòa mà trên máy để ở đâu đâu trong Q1. Chính vì thế nên không dùng được phần hướng dẫn đường xe chạy. có lúc test được tốc độ chạy của xe nhưng đi xe hơi mà có 7KM/h :D

Ko biết của Bạn ra sao chứ mình thì nó chạy ầm ầm và rất đúng Location.Mình đi công tác Đà Nẵng, Huế, Cần Thơ rồi check vẫn ok theo Data Map Update mới nhất.Mình sử dụng 3G world Fw 3.1.3

lehoangminhnhut

Bạn ơi chỉ cho mình cách download thế nào mà đc nguyên cái bản đồ giống như thế đc không, mình muốn download nguyên cái Japan mà xài cái xGPS Manager thấy nó down gì oải quá.

shopcantien

hồi trước sài data cũ sài vẫn ngon(có chảo màu xanh + định vị được) ... giờ cài lại mới hết toàn bộ iphone chơi data mới vào , đã zoom đúng về địa chỉ mình đang ở mà cái chảo parabol vẫn màu đỏ không lên màu xanh =-= ai giải thích giùm em đươc không -0- 3G luôn

XuanTruong

Super V.I.P
hồi trước sài data cũ sài vẫn ngon(có chảo màu xanh + định vị được) ... giờ cài lại mới hết toàn bộ iphone chơi data mới vào , đã zoom đúng về địa chỉ mình đang ở mà cái chảo parabol vẫn màu đỏ không lên màu xanh =-= ai giải thích giùm em đươc không -0- 3G luôn

Thiết lập ON hết trong xGPS, sau đó tắt và bật lại xGPS vài lần cũng có thể khắc phục được.

Mấy bạn xài diup hay sao mà down lâu vậy.

Vấn đề không phải là dùng đường truyền gì, mà là xGPS Manager nó vừa tải vừa đóng gói Data nên mới lâu vậy (Tốc độ khoảng dưới 10 Kb), mình dùng đường truyền ADSL có tốc độ Download là 7 Mb đó.

ngheokieumy

sau 1 hồi nghiên cứu cài đặt thì em không thể nào nhét cái file data vào được các bác ơi dù là em dùng FW custom rùi nó cũng chỉ có 1GB mà cái file kia tới 1.9GB nhét vào kiểu gì đây... hoặc là em đang cùi bắp ở chổ nào đó :p mong các bác chỉ cho em với. Em thích cái vụ này lắm :D

XuanTruong

Super V.I.P
sau 1 hồi nghiên cứu cài đặt thì em không thể nào nhét cái file data vào được các bác ơi dù là em dùng FW custom rùi nó cũng chỉ có 1GB mà cái file kia tới 1.9GB nhét vào kiểu gì đây... hoặc là em đang cùi bắp ở chổ nào đó :p mong các bác chỉ cho em với. Em thích cái vụ này lắm :D

Xóa bớt hình, nhạc, phim,... bằng iTunes hoặc WinSCP,...để đủ chỗ trống mà chép Data vào.

vn_magnet

Phần mềm này rất hay, vác đi đâu còn nhìn thấy mặt trời là không sợ lạc đường =))
Phải chi có cái thanh tỉ lệ xích nữa thì perfect :D

m0nk3y86

hix, tắt bật n lần mà vẫn toàn ô vuông, chán quá! ra đường toàn báo lỗi GPS, haiz.

ngheokieumy

hô hô vui quá hôm trước em xem trong Cydia thấy máy em còn 400Mb thế mà vẫn chép vào đc ... hóa ra nó ko nằm trong đó mà nó nằm trong cái bộ nhớ của máy mà máy em thì còn dư tới 12GB :p. Cám ơn bác Xuan Truong nhiều nhé

mpt2310

có cách nào chuyển cái data map vào máy nhanh hơn ko?, e chuyển bằng wifi transfer lâu quá, chạy theo 0,00% mới ghê, vậy đến chừng nào xong! mà e chỉ có chuyển cái map khu vuc nam bộ thui đó!

mykolor

có cách nào chuyển cái data map vào máy nhanh hơn ko?, e chuyển bằng wifi transfer lâu quá, chạy theo 0,00% mới ghê, vậy đến chừng nào xong! mà e chỉ có chuyển cái map khu vuc nam bộ thui đó!

Hình như Apple bán iPhone có kèm cho khách hàng 1 cọng cáp. Gợi ý dùng cọng cáp đó xem sao hen, hết cách rồi đó.

minhluc

Dùng IP PC SUITE đi bạn,tốc độ khá là bão táp...=))