• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

xGPS & Data - Định vị & xem bản đồ Offline Việt Nam trên OS 3.x & 4.x

XuanTruong

Super V.I.P
Với Data map mới thì TP. HCM chi tiết và chính xác hơn rất nhiều.

lucky_2907

sài cái này có trường hợp nào ăn táo chưa bạn?
sao mình dơn về giải nén đến part 2 toàn bị lỗi,đã down cả ở RS rồi.

Chỉnh sửa cuối:

lucky_2907

mod check lại link nhé,media phần 4,5,6 bị lỗi không down đc.cò RS down về giải nén lỗi.

huynhba

mấy anh cho hỏi: sao máy em IP 3G ko bắt được vệ tinh,nên ko xác định được vị trí.e đã vào thiết lập như hình(GPS to use : iPhone 3G GPS).góc trên bên phải (cạnh biểu tượng pin) cũng có hình ăngten màu đỏ.

lucky_2907

đã down cả ở đây nhưng cũng không si nhê gì hết,part 4,5,6 vẫn lỗi,không giải nén đc?
không biết vì sao nữa.

đã giải nén được rồi,nhưng sao máy mình không hiện biểu tượng GPS nhỉ?(biểu tượng cái chảo)
hay là máy mình bị hỏng GPS rồi,vào chả thấy ô vuông cũng chả thấy bản đồ nào cả.bùn thật,loay hoay mãi mà vẫn chưa đc.8-|

ptung_ba

Phan mềm này có ở trên APP Store không, mình tìm mãi không thấy. Máy mình không cài được trên Cydia thì có cách nào khác để cài không?

XuanTruong

Super V.I.P
Phan mềm này có ở trên APP Store không, mình tìm mãi không thấy. Máy mình không cài được trên Cydia thì có cách nào khác để cài không?

Download File *.DEB ở bài viết đầu tiên về rồi Copy vào máy nhé.

phdzung

cái này hay báo lỗi "no driving direction can be computed using your query" dù có internet thế nhỉ? còn nếu ko có internet thì search đc địa điểm nhưng ko show đc cách đi :(

Chỉnh sửa cuối:

Leo007

Các bác giúp với, down dât về rồi mà không chép vào /private/var/mobile/Library/ được. Mình dùng PCSuite, chép wallpaper thì được còn data này mình keó thả không được

misstele

Mình chưa dùng thử PCSuite nhưng đã dùng iFunbox rồi. bạn thử dùng xem sao, chi cần chọn folder hay file cần copy nhấn (CTRL+C) hay click phải chọn copy xong mở chương trình ifunbox lên, đi tới đúng đường dẫn rồi nhấn (CTRL+V) là xong thôi.

XuanTruong

Super V.I.P

HoangGiang

xGPS & DATA MAPS

Bạn ơii.Mình dùng WinSCP để chép cái bản đồ vào đúng thư mục đấy nhưng mà lâu quá à.Bạn có thể chỉ cho mình cách chép bằng iphone folder đc không? Cả ơn bạn nhiều

Last edited by a moderator:

Zenki

Super V.I.P
Bạn ơii.Mình dùng WinSCP để chép cái bản đồ vào đúng thư mục đấy nhưng mà lâu quá à.Bạn có thể chỉ cho mình cách chép bằng iphone folder đc không? Cả ơn bạn nhiều
Chép bằng cái gì tùy bạn chứ đâu có nhất thiết phải dùng WinSCP!

Data hơn 1Gb không lâu mới lạ!

HoangGiang

Chép bằng cái gì tùy bạn chứ đâu có nhất thiết phải dùng WinSCP!

Data hơn 1Gb không lâu mới lạ!

Mình muốn hỏi là phải để vào thư mục nào thì nó mới chạy vì chép bằng iphone foder mình không tìm thấy cái cai Library dể chép vào đo.Cảm ơn bạn

Chỉnh sửa cuối: