• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

xGPS & Data - Định vị & xem bản đồ Offline Việt Nam trên OS 3.x & 4.x

tinh_la_gi

Administrator
IP 2G thì dùng cai nào cũng như nhau thôi vì chỉ có tác dụng là Offline Map chứ ko dùng được GPS !

minhluc

IP 2G thì dùng cai nào cũng như nhau thôi vì chỉ có tác dụng là Offline Map chứ ko dùng được GPS !
Đúng là 2G không thể dùng GPS nhưng các bạn vẫn có thể định vị chính xác vị trí mình bằng cách mở GPRS,lúc đó nó sẽ định vị qua trạm phát sóng...mình đang dùng rất tốt...;;)

XuanTruong

Super V.I.P
Test chạy tốt trên iOS 4.0, biểu tượng GPS có thay đổi!

kren

Bản này mình cài trên 4.0 không chạy, nhớ chủ toppic chỉ dùm

lhduongolala

bác cho e hỏi là e chép data vào máy như trên hướng dẫn nhưng mở lên thì không thấy dữ liệu bản đồ đâu, bh làm thế nào hả bác? e đang dùng Ip3G w iOS4. e đang cần quá, thank bác nhìu!

kaka_bfc

XIN HỎI ,SAO MÌNH CHÉP VÀO NÓ BÁO LÀ BỘ NHỚ ĐẦY LÀ SAO ? DÙ IP MÌNH 16GB VÀ CÒN TRỐNG RẤT NHIỀU ?
MONG TIN CÁC BẠN

XuanTruong

Super V.I.P
bác cho e hỏi là e chép data vào máy như trên hướng dẫn nhưng mở lên thì không thấy dữ liệu bản đồ đâu, bh làm thế nào hả bác? e đang dùng Ip3G w iOS4. e đang cần quá, thank bác nhìu!

Bạn coi lại nhé, chạy tốt đó, Zoom nhỏ lại tìm đến "Việt Nam" rồi hãy Zoom lớn lên!

XIN HỎI ,SAO MÌNH CHÉP VÀO NÓ BÁO LÀ BỘ NHỚ ĐẦY LÀ SAO ? DÙ IP MÌNH 16GB VÀ CÒN TRỐNG RẤT NHIỀU ?
MONG TIN CÁC BẠN

Bạn chép vào đúng đường dẫn "/private/var/mobile/Library" không đấy?

Laoshero1805

mấy bác ơi em biết cái vụ này tám năm nay rồi, mà sao nó vẫn... hỏng biết em :(( em từ đó chỉ thích xài offlinemaps thôi nhưng từ khi up lên 3.1.2 thì offlinemaps không xài được, giờ lại tìm về với người xưa +_+

XuanTruong

Super V.I.P
mấy bác ơi em biết cái vụ này tám năm nay rồi, mà sao nó vẫn... hỏng biết em :(( em từ đó chỉ thích xài offlinemaps thôi nhưng từ khi up lên 3.1.2 thì offlinemaps không xài được, giờ lại tìm về với người xưa +_+

Cái này xài được như OfflineMaps đấy "Vừa OfflineMaps vừa định vị" luôn.

nerostamas5

cho hỏi là mình đã có data. Nhưng mà ví dụ như muốn thêm map 1 vùng nào khác vào thì sao ?

XuanTruong

Super V.I.P
cho hỏi là mình đã có data. Nhưng mà ví dụ như muốn thêm map 1 vùng nào khác vào thì sao ?

Bạn dùng chương trình "xGPS Manager" cài trên PC rồi Copy File Data này vào thư mục: /Documents and Settings/tên người dùng/My Documents/xGPS Manager, sau đó chọn vùng mà Bạn muốn thêm vào.