• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

xGPS & Data - Định vị & xem bản đồ Offline Việt Nam trên OS 3.x & 4.x

XuanTruong

Super V.I.P
Đã 1 năm trôi qua rồi chắc là giờ này Google cũng đã cập nhật nhiều hơn rồi nên mong Bác XuanTruong update cho a e sử dụng với. Many thx!

Chưa đến 1 năm đâu Bạn ơi,:D Data mình làm là ngày 22-3-2010 đấy chứ. Khi rảnh sẽ coi lại Data nếu có nhiều cái mới sẽ Update tiếp nhé!

tinh_la_gi

Administrator
Chưa đến 1 năm đâu Bạn ơi,:D Data mình làm là ngày 22-3-2010 đấy chứ. Khi rảnh sẽ coi lại Data nếu có nhiều cái mới sẽ Update tiếp nhé!
Anh Trường định "dò mìn" khắp VN sao?! Google mõi ngày đều update mapdata đấy chứ ... vì nhiều quốc gia (trong đó có VN) vẩn cứ la làng vì google hay "bị nhầm đất người này sang người khác" ...

@Ai rảnh chạy ra Nha Trang nhìn mấy ca1ci đảo kéo qua trái chút thấy chữ to tướng "Biển Trung Quốc" (TLG đã tạm dịch sang tiếng Việt)

thanhnh091

Anh Trường định "dò mìn" khắp VN sao?! Google mõi ngày đều update mapdata đấy chứ ... vì nhiều quốc gia (trong đó có VN) vẩn cứ la làng vì google hay "bị nhầm đất người này sang người khác" ...

@Ai rảnh chạy ra Nha Trang nhìn mấy ca1ci đảo kéo qua trái chút thấy chữ to tướng "Biển Trung Quốc" (TLG đã tạm dịch sang tiếng Việt)

Hihi Bác nói đúng đấy :)
Google Map nó cập nhật thường xuyên luôn vì hay có thay đổi và tranh chấp lãnh thổ giữa các nước mà.
Mod XuanTruong up cho a e với nha vì hay đi công tác tỉnh nên có nó cũng lợi lắm!!!

XuanTruong

Super V.I.P
Hihi Bác nói đúng đấy :)
Google Map nó cập nhật thường xuyên luôn vì hay có thay đổi và tranh chấp lãnh thổ giữa các nước mà.
Mod XuanTruong up cho a e với nha vì hay đi công tác tỉnh nên có nó cũng lợi lắm!!!

He he! Dạo này đang bận, vả lại chờ Google họ cập nhật nhiều tý mới làm tiếp chứ, ít quá không bõ công canh chừng PC 10 ngày liên tục, khi rảnh có thể sẽ làm lại Data, với Data như vậy bạn có thể sử dụng khắp VN mà không sợ bị lạc đường rồi đó.

ironheart

Mình dùng Iphonebrowser để tìm đường dẫn đến thư mục /private/var/mobile/Library/ nhưng mình không thấy Library ở đâu cả, chỉ có /private/var/mobile/ thôi. Vậy giờ phải làm thế nào nhỉ? Mình dùng Iphone 3G 16Gb

ppc_xda_mobile

IP của mình là 3G quốc tế 16GB FW 3.1.3

Mình đã làm theo đúng hướng dẫn

* Hướng dẫn cài đặt:
- Vào Cydia trên iPhone để cài đặt chương trình xGPS.
- Chạy chương trình lên để xGPS Load Map mặc định.
- Chép Data Map vào máy (Chép đè hoặc Del Data Map mặc định đi trước khi chép), vào máy theo đường dẫn: /private/var/mobile/Library/
- Nếu Map không hiện đúng vị trí mình đang đứng, mà nằm ở đâu đó bên US or UK, hoặc thấy ô toàn vuông thì Zoom out (-) rồi tìm về VN, sau đó Zoom in (+) cho đúng vị trí ta đang đứng.
- Vào Setting thiết lập như sau:
+ GPS Enabled: ON
+ GPS Tracking: ON
+ Offline map: ON
+ Vào tiếp GPS -> GPS to use -> Chọn iPhone 3G GPS
+ Nếu máy vẫn chưa bắt được tín hiệu GPS thì thoát chương trình ra rồi chạy lại.

Thậm chí còn Reboot máy, cài lại xGPS bằng cả Cydia rồi Deb nhưng nó vẫn chỉ là cái hình vuông

Vào Setting làm theo hình hướng dẫn nhưng đến Maps thì chỗ Downloaded maps size nó báo 0.0 MB

Giúp mình nhé

Thanks

XuanTruong

Super V.I.P
Vào Setting làm theo hình hướng dẫn nhưng đến Maps thì chỗ Downloaded maps size nó báo 0.0 MB

Giúp mình nhé

Thanks

Báo vậy thì Data đã chép lộn địa chỉ rồi, coi kỹ lại nhé, mọi người làm OK hết đó! xGPS đã chạy thì vấn đề còn lại chỉ là Data!

ironheart

Mình dùng Iphonebrowser để tìm đường dẫn đến thư mục /private/var/mobile/Library/ nhưng mình không thấy Library ở đâu cả, chỉ có /private/var/mobile/ thôi. Vậy giờ phải làm thế nào nhỉ? Mình dùng Iphone 3G 16Gb
Any one help me.

dongdanh

Khi nào bản đồ mới update mới vậy bác ơi. hiện giờ thì bản đổ update tháng 3 bị lệch vị trí thủ đức, và 1 vài vị trí khác như bình dương.... hic hic.

XuanTruong

Super V.I.P
Khi nào bản đồ mới update mới vậy bác ơi. hiện giờ thì bản đổ update tháng 3 bị lệch vị trí thủ đức, và 1 vài vị trí khác như bình dương.... hic hic.

Tất nhiên là Google đã cập nhật bản đồ Việt Nam mới (Nhưng không nhiều), vả lại muốn làm được Data mới toàn bộ thì phải mất 10 ngày mở máy PC liên tục đó Bạn, nên không phải nói cái là làm được liền đâu?:D

namy2k

Any one help me.
Bạn vào XGPS download 1 phần bản đồ đi đã, cho nó tạo ra file xGPS_map.dl trong IP rồi vào đường dẫn mới có chép file data vào
Download cả Việt Nam chứ có phải 1 thành phố đâu bạn, muốn làm các data này phải down suốt mấy ngày trời mới xong, bạn phải thông cảm chứ

dongdanh

Bạn vào XGPS download 1 phần bản đồ đi đã, cho nó tạo ra file xGPS_map.dl trong IP rồi vào đường dẫn mới có chép file data vào

Download cả Việt Nam chứ có phải 1 thành phố đâu bạn, muốn làm các data này phải down suốt mấy ngày trời mới xong, bạn phải thông cảm chứ

Mình chỉ hỏi khi nào có bản update thôi mà! Mình phát hiện ra lỗi thì góp ý vào để anh em sửa lại để hoàn thiện hơn thôi. Không có ý gì cả. Thân.

congdat2410

các bác có cách nào chỉ cần lấy mỗi data mới nhất của Hà Nội ko

em chỉ loanh quanh trong nội thành, mà copy cả cái map này vào thì nặng quá :D

máy em có 8G thui mà :D

ai có map nào update mới nhất mà chỉ có của thành phố HN thì cho em xin nhé ^^

dongdanh

Có anh chị nào biết cách làm thì xin vui lòng update bản đồ mới giúp với. bản đồ hiện tại bị lẹch vị trí rất nhiều. Xin chân thành cám ơn.

thanhnh091

@XuanTruong MOD

Bác update MAP mới cho AE sử dụng với, ngày càng nhiều đường và rõ ràng hơn trước rồi :(

Many thx!