• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

xGPS - Xác định vị trí trên bản đồ Offline toàn nước Việt Nam

Hungpdahl

Well-Known Member
xGPS chương trình giúp định vị vị trí cũng như là người dẫn đường cho bạn mọi lúc mọi nơi ở Việt Nam với Data Bản đồ Việt Nam Offline ko cần WIFI nhưng cần 1 con iPhone 3G còn 2G thì :-?:-?:-?
Vào Cydia tìm "xGPS" .
Dowload phai sau Giải nén chép vào thư mục /private/var/mobile/Library/.
Vào chương trình thiết lập cài đặt :

http://www.mediafire.com/file/wquzwyzzohi/xGPS_map.part1.rar
http://www.mediafire.com/file/2oz1ndzd0nm/xGPS_map.part2.rar
Nguồn vnmagic.net.
Data sưu tầm bên tinhte.
Bây giờ phi ra đường chay thôi:)):)):)):))
Cập nhật thêm phai deb cho anh em không có WiFi.

Phai đây

Tham khảo chi tiết hướng dẫn trong bài viết ở Topic này => http://pdaviet.net/showpost.php?p=696424&postcount=131

Last edited by a moderator:

tiken

cách cài đặt và sử dụng như thế nào, cho mình biết với, mình đang xài iphone 2G

Hungpdahl

Well-Known Member
cách cài đặt và sử dụng như thế nào, cho mình biết với, mình đang xài iphone 2G

AC :(:(2g muốn sài thì phải dùng thiết bị phụ,còn không thì nâng đời đi là vừa:)):)):)):))

miagistevn

cài xong, vào phần map, có map nặng 32xMb rồi, sao mà trên màn hình vẫn trắng tinh thế :((

kebuomhoa

Hỏi

CHo hỏi:"chép vào thư mục /private/var/mobile/Library/." là như thế nào:O

iu_ntook

cài xong, vào phần map, có map nặng 32xMb rồi, sao mà trên màn hình vẫn trắng tinh thế :((
Bạn zoom bản đồ to lên một chút (nghĩa là view xa hơn đó-bấm vào dấu trừ trên màn hình), vì là bản đồ offline nên ko chi tiết được
b-)

haidang_3006

mình đã cài thử,chạy ok lắm!!!mỗi tội dùng winscp hơi lâu!!(copy vào rồi để cho máy nó chạy,đi ngủ, sáng mai lấy kết quả!!!)

thanhphucit

Sao không dùng iPhone PC Suite, chép vô rẹt rẹt :D .
Mà hình như bản đồ này chỉ chi tiết ở các thành phố lớn thui, mình ở tỉnh vùng xa zoom ra thì chỉ thấy được một số đường thui, có bác nào biết cách cập nhật thêm không (thông qua wifi hay gì đó chẳng hạn).
Một chi tiết nữa, mình làm theo hướng dẫn thì thấy chỗ sóng GPS mờ đi và để N/A nghĩa là gì vậy, hix.

XuanTruong

Super V.I.P
mình đã cài thử,chạy ok lắm!!!mỗi tội dùng winscp hơi lâu!!(copy vào rồi để cho máy nó chạy,đi ngủ, sáng mai lấy kết quả!!!)

Copy bằng WinSCP mất gần 15 phút với dung lượng 320MB Data Maps!:D

Boykinhdi

Mình copy mất chưa đầy 1' mà. Dung lượng 323mb. Nhưng copy xong vẫn ko dùng được. Ko hiểu lỗi ở đâu nữa :(

Phuong88

sao mình làm ko đc hizhiz,copy dzo rồi nhưng ko biết nó nằm chỗ nào trong ip,để mà thiết lập cài đặt,các pro chỉ thêm dùm em,thank