• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

xGPS - Xác định vị trí trên bản đồ Offline toàn nước Việt Nam

phillip

xGPS chương trình giúp định vị vị trí cũng như là người dẫn đường cho bạn mọi lúc mọi nơi ở Việt Nam với Data Bản đồ Việt Nam Offline ko cần WIFI nhưng cần 1 con iPhone 3G còn 2G thì :-?:-?:-?
Vào Cydia tìm "xGPS" .
Dowload phai sau Giải nén chép vào thư mục /private/var/mobile/Library/.
Vào chương trình thiết lập cài đặt :

http://www.mediafire.com/file/wquzwyzzohi/xGPS_map.part1.rar
http://www.mediafire.com/file/2oz1ndzd0nm/xGPS_map.part2.rar
Nguồn vnmagic.net.
Data sưu tầm bên tinhte.
Bây giờ phi ra đường chay thôi:)):)):)):))

Bạn ơi cho mình hỏi ? tại sao lại có phần 1 và phần 2 , và làm thế nào để ghép lại

Knight

Bạn ơi cho mình hỏi tại sao mình đã làm đúng như bạn hướng dẫn rồi nhưng khi để chế độ offline nó không hiện lên gì cả mà bật wifi lên thì nó mới load được bản đồ.
Mình đang dùng 2G, FW 2.2
Cảm ơn

E

evnd1

Guest
Bạn ơi cho mình hỏi tại sao mình đã làm đúng như bạn hướng dẫn rồi nhưng khi để chế độ offline nó không hiện lên gì cả mà bật wifi lên thì nó mới load được bản đồ.
Mình đang dùng 2G, FW 2.2
Cảm ơn

bây giờ bạn làm lại các bước là được đấy, có thể kiểm tra bằng cách trước khi copy bạn sẽ thấy xác nhận copy đè lên file hiện có (chính là bản đồ bạn đã download).

hlp

Copy bằng WinSCP mất gần 15 phút với dung lượng 320MB Data Maps!:D

=> cái này đúng à nghen suy ra tốc độ tầm hơn 2mb/s

Mình copy mất chưa đầy 1' mà. Dung lượng 323mb. Nhưng copy xong vẫn ko dùng được. Ko hiểu lỗi ở đâu nữa :(
cái này wincsp chưa cóp nhanh như thế đc.. e dùng 1 ct cóp hơn 5mb/s :)) bằng usb 2.0 chưa nhỉ...

Hungpdahl

Well-Known Member
Bạn ơi cho mình hỏi ? tại sao lại có phần 1 và phần 2 , và làm thế nào để ghép lại
Tải cả 2 phần về rồi nhét vào 1 polder rùi dùng winza giải nén ra thôi.

thanhphucit

Hungpdahl và phillip à!

Đầu tiên máy tính của bạn phải có chương trình giải nén (WinRar chẳng hạn) để giải nén tập tin có phần mở rộng .rar

Bạn chỉ việc bấm chuột phải vào một trong hai tập tin tải về (nhớ để chung thư mục nghe ;) ) sao đó chon Extract here là OK ngay.

Chúc vui vẻ :D

Phuong88

sao mình làm ko đc hizhiz,copy dzo rồi nhưng ko biết nó nằm chỗ nào trong ip,để mà thiết lập cài đặt,các pro chỉ thêm dùm em,thank
không ai giúp hết hizhiz:(

XuanTruong

Super V.I.P
sao mình làm ko đc hizhiz,copy dzo rồi nhưng ko biết nó nằm chỗ nào trong ip,để mà thiết lập cài đặt,các pro chỉ thêm dùm em,thank
không ai giúp hết hizhiz:(

Chạy xGPS lên rồi nhìn phía dưới góc bên trái màn hình iPhone có nút bấm Settings đó!8-|

gale_vn

Mình đang xài con 2G
Đã chép vào nhưng sau nó không chạy được gì cả! Vậy có cách nào khắc phục!
Cám ơn rất nhiều.

Hungpdahl

Well-Known Member
Bác này không đọc kĩ rùi,2G đâu có hỗ trợ gps .Cài vô làm j cho nặng máy ra...

hunggau75

Theo kinh nghiệm, các bạn kích hoạt ch.trình xGPS trước khi chép data bản đồ vào đê tránh trường hợp chép lại.

hugononameee

tình hình là con 3g của em nó báo em đang ở singapore.mặc dù em đang ở vinh long.hic.đã làm đủ mọi cách ( cài xgps lại 5 lần ) chép file data cũng 5 lần. nhưng vẫn vậy.

adown

tình hình là con 3g của em nó báo em đang ở singapore.mặc dù em đang ở vinh long.hic.đã làm đủ mọi cách ( cài xgps lại 5 lần ) chép file data cũng 5 lần. nhưng vẫn vậy.

trùi! bro cũng ở dzĩnh long ah?chổ nào vậy?uhm. mấy phát đầu cài vào ok, ra đường nó vi vu cùng với tốc độ báo như trên xe của mình, giờ sao cài vào nhửng cái sau thì nó toàn báo singapore?

hugononameee

trùi! bro cũng ở dzĩnh long ah?chổ nào vậy?uhm. mấy phát đầu cài vào ok, ra đường nó vi vu cùng với tốc độ báo như trên xe của mình, giờ sao cài vào nhửng cái sau thì nó toàn báo singapore?[/Qh
hình như pa nầy ở tuấn mãi thì phải :D:D.tình trạng tương tự ah.=))=))=))

adown

khakhakhakha dis sáng mời gặp.giờ lên post pài ah?rảnh? ANY SOLUTION???

dungeasy

chương trình xem ra còn rắc rối , bạn nào sử dụng thành thạo lên chỉ giáo cái :)

E

evnd1

Guest
chương trình xem ra còn rắc rối , bạn nào sử dụng thành thạo lên chỉ giáo cái :)

bạn có thể tham khảo thêm tại đây http://pdaviet.net/showthread.php?t=43902

có thể lúc đầu chưa download bản đồ nào nên khi copy data sang chưa được, tốt nhất cứ kết nối mạng, xem bản đồ tự mình download, sau đó mới copy đè lên (khi copy sẽ hỏi có copy đè lên file hiện có) thế là xong. Lần sau mở xGPS là có sẵn bản đồ cả nước rồi