• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

xGPS - Xác định vị trí trên bản đồ Offline toàn nước Việt Nam

XuanTruong

Super V.I.P
Các bác ới, em cái xGPS thì được rồi nhưng em chưa biết đưa Map vào trong iPhone, thấy các bác bảo lúc thì PC Suite, lúc thì WinSCP...em điếc đặc cán mai nên không biết nên dùng cái nào hết, các bác chỉ em với...

Thằng nào thì cũng vậy cả thôi, nhưng nên dùng WinSCP (Có Wifi hoặc No Wifi đều được) mà chép phát một vừa nhanh vừa tiện!:D

LEDU

:(
:-/
:((
:-??
Trầy trật em cài xGPS như các bỉu, vì em thiết tha muốn dùng phần mìm này để đi làm hay công tác thay cho con xda ghẻ của em, vậy mà sau khi cài xong thì em dùng chẳng được, chẳng thấy có cái icon báo hiệu connect với vệ tinh như các bác gì ráo...mà điên một điều là Maps mặc định của iPhone em nó báo thế này

Your location could not be determined

..trong khi trước khi em cài xGPS thì nó chạy phà phà...

Huhu...em mắc đền...
mắc đền các bác dụ khị em...

Giờ em phải làm sao đây? xGPS cũng tèo mà Maps cũng tèo nốt

huhuh...oaoaoaoa...huhuhu

XuanTruong

Super V.I.P
Trầy trật em cài xGPS như các bỉu, vì em thiết tha muốn dùng phần mìm này để đi làm hay công tác thay cho con xda ghẻ của em, vậy mà sau khi cài xong thì em dùng chẳng được, chẳng thấy có cái icon báo hiệu connect với vệ tinh như các bác gì ráo...mà điên một điều là Maps mặc định của iPhone em nó báo thế này

Huhu...em mắc đền...

Sao lạ vậy nhỉ? Mình mong cho lỗi mà nó không chịu lỗi cho!:)):)):))​

LEDU

Em thù bác Xuantruonggggg... :(( :((

Có kíu em không thì bảo? huhuhu...

LEDU

Em điên nhắm rùi...em vừa lang thang xách máy chạy ra đầu ngỏ để vào Cydia bỏ hẳn cái xGPS, giờ em restart máy lại thì Maps của em cũng tịt luôn...
...
bớ bà con...em sách dao kím bác XuanTruongggg đâyyyyy...

XuanTruong

Super V.I.P
Em thù bác Xuantruonggggg... :(( :((

Có kíu em không thì bảo? huhuhu...

Em điên nhắm rùi...em vừa lang thang xách máy chạy ra đầu ngỏ để vào Cydia bỏ hẳn cái xGPS, giờ em restart máy lại thì Maps của em cũng tịt luôn...
...
bớ bà con...em sách dao kím bác XuanTruongggg đâyyyyy...

Ạc!:)) Nếu Bạn đã làm đúng như hướng dẫn mà không được thì CHỜ khi Restore lại rồi cài xGPS ĐẦU TIÊN xem sao nhé, vì sợ có thể ĐỤNG Soft hoặc Bạn chỉnh chọt gì trong đó không biết được!:D

LEDU

Em lại khờ khạo nghe lời bác 1 lần nữa này...nhá...em Restore lại nhá, rồi dùng redsn0w 0.8 làm cái gì gì cho nó có Cydia nhá, rồi cài cái gì trong 666 í...rồi restart máy lại nhá...

Tạm thời em chưa bỏ Sim vào, em chỉ muốn xem thử coi con Maps mặc định có dùng được như lúc trước khi em đú đởn cài xGPS hay không...

Kết quả là...
..
..
là..
.
.
..là em thù bác XuanTruonggggg thêm lần nữa...huhuh...móa ơi...sao cái Maps nó im ru bà rù luôn òi...

..
không cầm dao đi xử nữa, em mang bom đến tận nhà, En kai đa luôn!

ancola66

Super V.I.P

Huhu...em mắc đền...

Em lại khờ khạo nghe lời bác 1 lần nữa này...nhá...em Restore lại nhá, rồi dùng redsn0w 0.8 làm cái gì gì cho nó có Cydia nhá, rồi cài cái gì trong 666 í...rồi restart máy lại nhá...

Tạm thời em chưa bỏ Sim vào, em chỉ muốn xem thử coi con Maps mặc định có dùng được như lúc trước khi em đú đởn cài xGPS hay không...

Kết quả là...
..
..
là..
.
.
..là em thù bác XuanTruonggggg thêm lần nữa...huhuh...móa ơi...sao cái Maps nó im ru bà rù luôn òi...

..
không cầm dao đi xử nữa, em mang bom đến tận nhà, En kai đa luôn!

Bình tĩnh không manh động :)) Bạn làm lại như sau :
*Vào Cydia cài phần mềm xGPS
*Vào Settings /General /Location Services bật on
*Chạy xGPS một lần trước (Bước này quan trọng đó nha :D ) Vào Settings bật on cả 5 mục phía trên lên, vào tab GPS/GPS to use chọn iPhone 3G GPS sau đó thoát ra màn hình bản đồ ấn (+), (-) vài cái để khởi động cho lần chạy đầu tiên.
*Thoát xGPS
* Bây giờ mới Chép data bản đồ (Cái này cũng phải đúng định dạng cho phần mềm xGPS là : xGPS_map.db đó nha :D ) đè vào thư mục /private/var/mobile/Library/
Ra ngoài đường và bật xGPS lên xem chuyện gì sảy ra :))

LEDU

Huhu...em vừa mua mấy trái bom...bự lắm à nha...giờ chờ bác trả lời xong là em vác bom đến nhà bác đây...

Em nghe lời bác...làm lâi tất cả từ đầu đây...

Đầu tiên là làm lại bước Unlock...bác bỏ đi đâu là em...mua thêm bom này...

huhu

Nightmare

Hehe,đêm qua mưa to thế nào e lại đem ra mầy mò cái này, chả thấy tín hiệu gì cả. Mãi sau vào cydia reinstall lại bản 1.2.7.2 thì nó lại hiện lên cái hình chảo vệ tinh, và cũng vì trời mưa nên nó chỉ lên màu vàng. Sáng nay đem ra ngoài đường nắng chang chang lên ngay màu xanh chạy fe fé,định vị rất nhanh,sướng fết :))
Bác nào ko thấy lên gì thì làm theo hướng dẫn của bạn ancola66 là ngon đấy. Mà theo kinh nghiệm của em là chạy mồi trước = wifi xong rồi mới tắt đi copy map vào thì chuẩn. Anyway,giờ có cái nghịch rồi,cái nì đi ôtô cũng thích,như trên fim hành động Mỹ :))

ngtt911

Phần mềm này có chỉ đường đc ko các bác? ví dụ mình đang ở A mà muốn đi sang B thì nó có "vẽ" đường cho mình đi ko nhỉ? e làm mãi mà nó toàn báo là " No driving direction can be computed using your query" híc

XuanTruong

Super V.I.P
Phần mềm này có chỉ đường đc ko các bác? ví dụ mình đang ở A mà muốn đi sang B thì nó có "vẽ" đường cho mình đi ko nhỉ? e làm mãi mà nó toàn báo là " No driving direction can be computed using your query" híc

Câu trả lời là KHÔNG vì Offline mà!:D

babama

Về lý thuyết là được nếu online (máy đang kết nối wifi hay dùng GPRS/EDGE). Nhưng dữ liệu bản đồ google của Việt Nam không chuẩn nên không tìm được đường :(. Hy vọng vài năm nữa google thay đổi dữ liệu bản đồ cho Việt Nam là ổn :D.

tomtom1211

Mình dùng 3G mà sao mục GPS state vẫn báo disconect nhỉ mặc dù phần trên đã chọn GPS tu use đã chọn iphone 3g GPS roài. Bác nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo giùm cái.
Thanks trước

Zenki

Super V.I.P
Mình dùng 3G mà sao mục GPS state vẫn báo disconect nhỉ mặc dù phần trên đã chọn GPS tu use đã chọn iphone 3g GPS roài. Bác nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo giùm cái.
Thanks trước
Bạn vào Settings của nó rồi chọn Reset GPS như hình dưới xem sao

croketo

Hix! Sao cái này mũi tên màu xanh nó lệch wa 1 bên hay sao ý mình đang chạy đg mé sông mà cái mũi tên màu xanh nó hiện ở giữa sông mới ác T.T

HHN

Well-Known Member
Hix! Sao cái này mũi tên màu xanh nó lệch wa 1 bên hay sao ý mình đang chạy đg mé sông mà cái mũi tên màu xanh nó hiện ở giữa sông mới ác T.T

Có đoạn tui kiểm tra còn lệch khoảng 20 M ấy chứ, cụ thể là đường 5 ( HP - HN) nói chung chỉ để tham khảo thôi :D