• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

xGPS - Xác định vị trí trên bản đồ Offline toàn nước Việt Nam

XuanTruong

Super V.I.P
Có phiên bản 1.2.7.2 roài TÌNH ơi!:)) Icon GPS trên gần chỗ biểu tượng báo Pin HIỆN phơi phới!​

tinh_la_gi

Administrator
Nhìn cái vị trí anh chụp hình là biết ngay quán cafe kế hotel Thanh Vân rùi !! :))

Cài GPS Kit vào luôn đi anh.. hay hơn nhiều đấy.

XuanTruong

Super V.I.P
Từ tối giờ đang Test thằng GPS Kit v3.1 thấy cũng được đấy, chỉ khoái ở chỗ ĐO ĐƯỢC KHOẢNG CÁCH từ điểm A đến điểm B!:D

tinh_la_gi

Administrator
Khối cái hay đấy chứ anh...Xem log một cách thuận tiện mà ko cần thông qua PC là cái thấy hay mà ghét thì dzể bị lộ thông tin >:)

toanbui

Các bạn cho mình hỏi, mình đã down load 2 part của bản đồ rồi nhưng không biết cách để gộp nó lại thành một. Mong các bạn chỉ giúp. Cám ơn!

bupbes

ai Cứu dùm ....... đã cài đc Xgps nhưng khi vào ko thấy Map đâu thấy mấy cái ô vuông ( zoom - hết mà vẫn thế ) có cách nào cho nó hiện lên hôk ?

ancola66

Super V.I.P
Các bạn cho mình hỏi, mình đã down load 2 part của bản đồ rồi nhưng không biết cách để gộp nó lại thành một. Mong các bạn chỉ giúp. Cám ơn!

Bạn cho nó chung vào một thư mục roài nhấp phải chuột vào một trong 2 file đó chọn Extract.... là OK thoai :D

ai Cứu dùm ....... đã cài đc Xgps nhưng khi vào ko thấy Map đâu thấy mấy cái ô vuông ( zoom - hết mà vẫn thế ) có cách nào cho nó hiện lên hôk ?

Đó là bạn chưa có Data (File dữ liệu bản đồ) cho nó. Bạn quay lại bài đầu để tải Map hoặc tham khảo hướng dẫn chi tiết nhé:D

pisnguyen

hix,sao e ko dùng đc ạ !
e down 2 file đó về thì giỉ nén đc 1 file 322Mb,chép vào đường dẫn đó ( vào thư mục gốc của Libary) rồi mở xGPS.thì nó chỉ thấy bản đồ,zoom in - zoom out thoải mái khi có wifi.còn e bật chế độ offline thì nó chỉ là những ô vuông xám - trắng ! zoom in - zoom out cỡ nào cũng vẫn vậy !
vậy e phải làm sao ? và cái file 322Mb đó để làm gì ? phải dùng ra sao ? e ko thấy cái chỗ nào để xuất file đó ra dùng cả ?

em dùng touch gen2 ạ !

ngtt911

hix,sao e ko dùng đc ạ !
e down 2 file đó về thì giỉ nén đc 1 file 322Mb,chép vào đường dẫn đó ( vào thư mục gốc của Libary) rồi mở xGPS.thì nó chỉ thấy bản đồ,zoom in - zoom out thoải mái khi có wifi.còn e bật chế độ offline thì nó chỉ là những ô vuông xám - trắng ! zoom in - zoom out cỡ nào cũng vẫn vậy !
vậy e phải làm sao ? và cái file 322Mb đó để làm gì ? phải dùng ra sao ? e ko thấy cái chỗ nào để xuất file đó ra dùng cả ?

em dùng touch gen2 ạ !

Em nghĩ cái này chẳng liên quan đến wifi hay ko? vì nó dùng sóng GPS, như máy em tắt wifi đi, bật xGPS lên rồi phi ra đường chạy ầm ầm, mỗi tội tốc độ thì ko chuẩn lắm thui!!!

tinh_la_gi

Administrator
Em nghĩ cái này chẳng liên quan đến wifi hay ko? vì nó dùng sóng GPS, như máy em tắt wifi đi, bật xGPS lên rồi phi ra đường chạy ầm ầm, mỗi tội tốc độ thì ko chuẩn lắm thui!!!
Wifi chỉ để nó load map (chế độ map online) và kiểm tra log
X-GPS xác định vị trí theo nhiều tùy chọn tùy theo hạ tầng mạng và chế độ Map bạn chon

Nếu chọn Map Offline và trên Iphone 3G thì không cần quan tâm Wifi gì hết

Cứ phi ra đường như bạn nói là nó lè tè chạy theo mình thôi ... 2 hôm rồi Long An - HCM mưa nhiều mây dzầy sóng GPS cực kỳ khó bắt nêu được chỉ ở mức "vàng"

Than^

ZZZGates

Mình đang dùng version 1.2.7 nhưng mà nó làm sao ý. Dù đã bật nó lên nhưng không thấy cái "điểm xanh" nó di chuyển, vẫn đứng nguyên tại vị trí cũ từ lúc trước. Không biết làm thế nào, pro nào có kinh nghiệm chỉ hộ nhé! Cảm ơn!

XuanTruong

Super V.I.P
Mình đang dùng version 1.2.7 nhưng mà nó làm sao ý. Dù đã bật nó lên nhưng không thấy cái "điểm xanh" nó di chuyển, vẫn đứng nguyên tại vị trí cũ từ lúc trước. Không biết làm thế nào, pro nào có kinh nghiệm chỉ hộ nhé! Cảm ơn!

Reset lại xGPS hoặc iPhone Bạn nhé!

pisnguyen

nhưng nếu e để offline thì lại ko thấy bản đồ đâu cả ạ ! ko load đc bản đồ ? dù làm đúng chỉ dẫn là bỏ vào theo đường dẫn đó ??

ThAngNgO_

bản đồ load qua wifi thui mà, bạn dùng off thì cứ thế ra đường là ok,đừng test hôm mưa gió nhiều mây ko bắt đc GPS đâu :D

Shooter

Mũi tên xanh không di chuyển do đang set GPS Tracking ở chế độ OFF. Chế độ này dùng rà tìm các vị trí nằm ngoài màn hình không bị tự kéo trở về vị trí hiện tại. ON nó lên sẽ "track" theo chuyển động cuảmình.
nhưng nếu e để offline thì lại ko thấy bản đồ đâu cả ạ ! ko load đc bản đồ ? dù làm đúng chỉ dẫn là bỏ vào theo đường dẫn đó ??

hix,sao e ko dùng đc ạ !

em dùng touch gen2 ạ !

Phải mở XGPS lên một lần sau khi cài đặt rồi hãy chép files data offline vào. Ngược lại, chép data ngay sau khi cài đặt, khởi động lần đầu XGPS sẽ tạo data mới dập lên mất file data 322Mb vừa chép.

tinh_la_gi

Administrator
Phải mở XGPS lên một lần sau khi cài đặt rồi hãy chép files data offline vào. Ngược lại, chép data ngay sau khi cài đặt, khởi động lần đầu XGPS sẽ tạo data mới dập lên mất file data 322Mb vừa chép.
Lưu ý thêm là update véion thì không ảnh hưởng tới data.