• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin tư vấn về điện thoại 5800!!!

0907600907

kô tháo thẻ thì mất hết file trong thẻ sao bro? mình 4mat lại rồi,file jar và winzip ko đọc được, help,mình chỉ cài lại unrar

Kenji1992

kô tháo thẻ thì mất hết file trong thẻ sao bro? mình 4mat lại rồi,file jar và winzip ko đọc được, help,mình chỉ cài lại unrar
*#7730# mới mất hết dữ liệu bạn àh , còn cái này giống reset lại máy thôi

0907600907

vậy có phần mềm đọc hay quản lý zip kô bro? cho mình xin cái link luôn, thanks very much

duceasy

Hix các bác cíu em với ngồi 2 tiếng đồng hồ đọc box symbian s60v5 này mà chẳng hiểu gì cả. Các bác toàn dùng từ chuyên môn firmware, hack phone... Em đoán có lẽ các bác đều dùng symbian từ các thế hệ cũ lên nên hiểu hết. Còn em như là mù chữ vậy :(( Bác nào làm ơn cho em xin 1 bài hướng dẫn cơ bản khi sử dụng symbian với. Trước em ở box WM bên đó có bài hướng dẫn rất chi tiết cho newbie. Thanks các bác rất nhiều. Vấn đề thắc mắc thì rất nhiều, em xin hỏi 1 số cái cơ bản như sau:
1. Firmware là gì? Up firmware có lợi gì?
2. Hack phone là gì? tại sao lại phải hack phone?
3. Phần mềm sigh và unsigh là gì?
4. Muốn đồng bộ hoá điện thoại 5800 với PC thì dùng phần mềm gì?
5. Làm sao để cài 1 phần mềm vào máy?
Mong nhận đc sự giúp đỡ của các bác!!!!
trả lời:
1. FW là ROM đó bác
2. WM cài soft xong crack, còn symbian thì thêm 1 bước trước khi cài soft thì hệ thống kiểm tra xem soft có được viết cho máy mình kg, và có bị sửa đổi gì không, nên muốn cài là phải sign,
muốn sign thì làm như sau:
- lấy số IMEI máy gửi lên một 4rum nào đó (ví dụ: OPDA ), nó sẽ tạo cho mình 2 file: xxx.CER và xxx.KEY
- down soft X-sign và file signsis.exe về cài vào PC (hoặc 1 soft tương đương trên PC hoặc trên đt), chép file xxx.cer và xxx.key và signsis.exe vào thư mục vừa cài, chạy X-sign lên, chỉ cho X-sign bít nơi chứa 3 file kia, đánh số 12345 vào chỗ ô password của X-sign.
- down típ cái soft mình cần sign, ví dụ: clock.sis, chạy X-sign, add cái file clock.sis vào (bấm chuột vào +), bấm nút Start trong X-sign, nó báo completed, mở ra thư mục mới, có chứa file đã sign: clock_signed.sis (sign xong nó thêm cái chữ signed),
- chép file đó vô đt hoặc vô card, mở đt lên, chạy file explorer, tìm nơi chứa file clock_signed.sis, chạy file này, từ đây thì giống WM
3.
- sign là soft đã được sign xong ròi, y như nó trộn cài IMEI máy mình vào soft đó vậy, đt mình sẽ cho cài vào máy
- unsign là chưa sign, tức là chưa làm bước 2, đt sẽ kg cho cài lên máy
4. PC Suite giống Active sync vậy, nhưng nhiều chức năng hơn tí
5. xem lại bước 2
ngoài ra, nếu đã kết nối đt với pc qua usb được rồi thì khi chỉ cần bấm đúp lên tên file clock_signed.sis trên pc, nó sẽ hướng dẫn mình cài lên đt lun, kg cần chép vào đt nửa (đi tắt được 1 tí đó mà, cái này y chang active sync đóa)
6. Hack phone tức là đột nhập và chỉnh sửa điện thoại: Một số soft thì sign xong cài vẫn bị lỗi, nên ae đã nghỉ ra cách hack đt, vậy hack đt là sửa đổi cái file quản lý trên đt (thường là file installServer.exe) để khi cài soft nó kg kiểm tra gì hết, cho cài tất tần tật, sign hay unsign thì củng cho cài, cài này bác cứ tìm hiểu thêm, còn mình đã sign được soft nên 95% soft là cài được, kg cần hack đt làm gì

L

leo210

Guest
cho mình hỏi mấy bác 1 tí... mấy bác xài có hay bị lỗi nhạc trong thẻ nhớ ko? vd như trong thẻ nhớ của mình là 100 bài. nghe 1 thời gian. nó tự nhiên nhân đôi số lượng lên thành 200 ( mỗi bài thành ra 2, xem trong trong libary nó vậy ) đến lúc kiểm tra trên PC thì vẫn chỉ có 100. khi del bài hát trong music trên máy đt thì nó ko xóa hết, chừa lại cũng khá nhiều.
Rồi cái thẻ nhớ nữa... nó hiện ra 1 đống thư mục name từ A đến Z. mỗi cái khoảng vài mb thôi. sau format thẻ vẫn còn mấy thự mục đấy, còn thêm vài thư mục hack. file tùm lum mà hồi đó ko thấy
đt v 21.0.025, lúc còn 20 thì đã hack. up lên 21 thì chưa hack. để vậy xài lun. cho hỏi bây h muốn reset máy + thẻ về nguyên trạng phải làm sao. có cách nào khắc phục hiện trạng trên?

panrai

Super V.I.P
cho mình hỏi mấy bác 1 tí... mấy bác xài có hay bị lỗi nhạc trong thẻ nhớ ko? vd như trong thẻ nhớ của mình là 100 bài. nghe 1 thời gian. nó tự nhiên nhân đôi số lượng lên thành 200 ( mỗi bài thành ra 2, xem trong trong libary nó vậy ) đến lúc kiểm tra trên PC thì vẫn chỉ có 100. khi del bài hát trong music trên máy đt thì nó ko xóa hết, chừa lại cũng khá nhiều.
Rồi cái thẻ nhớ nữa... nó hiện ra 1 đống thư mục name từ A đến Z. mỗi cái khoảng vài mb thôi. sau format thẻ vẫn còn mấy thự mục đấy, còn thêm vài thư mục hack. file tùm lum mà hồi đó ko thấy
đt v 21.0.025, lúc còn 20 thì đã hack. up lên 21 thì chưa hack. để vậy xài lun. cho hỏi bây h muốn reset máy + thẻ về nguyên trạng phải làm sao. có cách nào khắc phục hiện trạng trên?

lỗi này là do thẻ nhớ bị nhiễm virut rùi bạn fomat thẻ và cài lại đi nhé,nhớ xem lại xem PC của bạn luôn nhé vì thường do lỗi PC nhiễm trước rùi:D

TruongHan

Super V.I.P

Rất có thể thẻ nhớ bạn bị lỗi,tốt nhất là format trắng thẻ
Reset máy thì bạn bấm tổ hợp phím "xanh+đỏ+nguồn+camera",xài lâu nên reset lại cho nó lành,nhớ sao lưu lại dữ liệu nhé