• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin tư vấn về điện thoại 5800!!!

mars_huce

Các bác giúp em tên 1 số phần mềm quan trọng nhé! để em "sớt" dần dần đến cuối tuần rước em về là tiến hành nghịch luôn! >:)>:) Em dùng quen WM nên chẳng biết gì về Symbian cả. Mong các bác giúp cho =D>=D>
1. Chương trình explorer
2. chặn cuộc gọi và tin nhắn (the most important >:)>:))
3. xem phim, nghe nhạc
4. convert phim cho máy
5. Chat yahoo
6. Từ điển Anh VIệt
7. Bản đồ
8. Trình duyệt Web
9. Một vài game hay hay và các phần mềm nào các bác thấy hay và hữu dụng thì giới thiệu cho em.
Em biết là trên box này có đủ nhưng tìm đọc hết thì ngán quá...:( Các bác chiếu cố em là người mới giới thiệu đôi chút nhé!;)
Thanks tất cả các bác! (Click đàng hoàngb-)b-))

dat1206

chuyễn qua pc suite có bị như thế không.bạn sài firmware mấy.v08 phải không?

em chuyển qua pc suite thì nó hiện ra bản j đó...(em trc jo k xài dòng máy này anh thông cảm.hix...)máy em mua hồi tháng 2 chưa up FW lần nào,cái loa bị rè lun ùi,kô bik lên cate nó sửa loa cho mình nhanh kô anh và mình nhờ nó up FW đc kô anh.thanks.........:((

Hoden

Super V.I.P
hiện ra bản j bạn bạn nói rỏ mới biết đặng giúp bạn chứ.mình khuyên bạn nên up fw mới.ra care thì hơi lâu nó bảo để máy lại vài ngày.trong diễn đàn có chỉ cách up đấy rất dễ.nếu không sẽ không sửa được lổi remove thẻ đâu

kidkylin

em chuyển qua pc suite thì nó hiện ra bản j đó...(em trc jo k xài dòng máy này anh thông cảm.hix...)máy em mua hồi tháng 2 chưa up FW lần nào,cái loa bị rè lun ùi,kô bik lên cate nó sửa loa cho mình nhanh kô anh và mình nhờ nó up FW đc kô anh.thanks.........:((

hồi tháng 2 chắc đang xài V11 rùi :p sao ko up lên đi bạn ?
bạn nó lúc chuyển qua PC suite nó sẽ fải cài Driver, bạn đã cài PC Suite cho PC chưa ?
Loa thì còn tuỳ vào tình trạng mới được Care ( vì loa con này rè sẵn rồi )
FW thì Nokia Care có thể up dùm cho bạn ! ok man

dat1206

hồi tháng 2 chắc đang xài V11 rùi :p sao ko up lên đi bạn ?
bạn nó lúc chuyển qua PC suite nó sẽ fải cài Driver, bạn đã cài PC Suite cho PC chưa ?
Loa thì còn tuỳ vào tình trạng mới được Care ( vì loa con này rè sẵn rồi )
FW thì Nokia Care có thể up dùm cho bạn ! ok man

uhm chắc nó kêu cài Driver đó anh.dt em có lúc vào thẻ nhớ kô đc phải reset lại thì lại có kô bik có liên quan j đến vụ kêu remove kô anh.mà remove có bị hư thẻ nhớ hok anh

kidkylin

uhm chắc nó kêu cài Driver đó anh.dt em có lúc vào thẻ nhớ kô đc phải reset lại thì lại có kô bik có liên quan j đến vụ kêu remove kô anh.mà remove có bị hư thẻ nhớ hok anh

bạn nên up lên V21 để xài ổn định hơn nhé !:p

trantuan1207

bác ra chỗ 194 lê duẩn ở HN í, đợt mình mua chỗ đó rẻ nhứt đấy :>, nó là hoanghamobile hay hồng hà j đấy :D. hoặc chỗ giá gốc ở bà triệu cũng rẻ ^^

mars_huce

Soft Convert : http://pdaviet.net/showthread.php?t=56111

Các ứng dụng thì down ở đây : http://www.mediafire.com/?ym4zgzmwell

Phải Hack Phone trước khi Install APP nhé bạn : http://pdaviet.net/showthread.php?t=48552

Mình chỉ giúp bạn dc từ 1 đến 8, còn 9 thì bạn chịu khó kiếm nhé :p

Good luck

Cho mình hỏi mấy câu hơi ngu tí :mad:)
1. vì sao lại phải hack phone? sau khi hack phone thì khi cài ứng dụng có cần vừng mè gì ko hay hack phone xong là ok?
2. up firmware có giống như là up rom trong WM ko? mà up có nguy hiểm đến phần cứng của máy ko? (mình hỏi trước ko lại biến em yêu thành cục chặn giấy thì...:(()
Thanks bác đã tận tình giúp đỡ!!!;)

kidkylin

1. Đa số các PM bạn muốn Install thì fải Sign rất mất thời gian và 1 số sẽ ko cài dc như X-Plorer, Hack Phone sẽ giúp bạn Install các PM 1 cách nhanh chóng. Hack Phone xong là ok, cài PM vô tư.

2. Chưa thử qua WM nên ko bít,ko nguy hiểm đến fần cứng nhưng chỉ up FW lên chứ ko up xuống dc.

dat1206

có cách nào mình tạo file nhạc riêng kô mấy anh.em kô bik làm như thế nào nge nhạc khó vì nhạc ,nhạc trẻ rock,rap,...nó lộn xộn hết,em muốn tạo file nhạc rock,rap riêng thì làm = cách nào.thanks.............

lemanhhapt

có cách nào mình tạo file nhạc riêng kô mấy anh.em kô bik làm như thế nào nge nhạc khó vì nhạc ,nhạc trẻ rock,rap,...nó lộn xộn hết,em muốn tạo file nhạc rock,rap riêng thì làm = cách nào.thanks.............[/QUOTE
có 2 cách

- Chỉnh sửa trực tiếp trên điện thoại: Âm nhạc > Thư viện nhạc > Tất cả bài hát > ( bài hát cần chỉnh sửa) > tùy chọn > chi tiết bài hát. Đến đây bạn nguyên cứu tiếp nhé.
- Chỉnh sửa thông tin file nhạc trên máy tính. Cái này bạn tự mày mò nhé. nếu ko làm được mình sẽ hướng dẫn sau! theo mình làm trên máy tính sẽ ổn định.
Nhược điểm của chỉnh sửa thông tin trực tiếp trên điện thoại là không ổn định. rất dễ bị mất thông tin đã chỉnh sửa quay về mặc định như file trên máy tính.

lemanhhapt

Các bác giúp em tên 1 số phần mềm quan trọng nhé! để em "sớt" dần dần đến cuối tuần rước em về là tiến hành nghịch luôn! >:)>:) Em dùng quen WM nên chẳng biết gì về Symbian cả. Mong các bác giúp cho =D>=D>
1. Chương trình explorer
2. chặn cuộc gọi và tin nhắn (the most important >:)>:))
3. xem phim, nghe nhạc
4. convert phim cho máy
5. Chat yahoo
6. Từ điển Anh VIệt
7. Bản đồ
8. Trình duyệt Web
9. Một vài game hay hay và các phần mềm nào các bác thấy hay và hữu dụng thì giới thiệu cho em.
Em biết là trên box này có đủ nhưng tìm đọc hết thì ngán quá...:( Các bác chiếu cố em là người mới giới thiệu đôi chút nhé!;)
Thanks tất cả các bác! (Click đàng hoàngb-)b-))

Đã rước e nó về chưa lăn tăn gì nữa? mỗi dòng máy có cái hay cái dở? không học chay được đâu? so đo tính toán làm gì? Vào trang dienthoai.com.vn tìm hiểu thêm giá? Tôi mua ở đây từ 6.1 thấy cũng được.:D

MoodyHN

ẹc mới dùng con này 2 ngày thì cũng ok phết, chỉ có mỗi cái nhược điểm là khi để phím nằm dọc và nt theo bàn phím + số ( dạng cổ điển ý) thì bấm phím space hơi khó tí, bấm nhẹ nhiều llucs ko ra, nt nhanh thì toàn miss chữ hoặc ko lên, còn lại duyệt hết, âm thanh 3D thì nghe ngon lắm

mà tui mua ở HN trần huwng đạo hết 6,6tr lận, đắt was

vinhloc01811

ẹc mới dùng con này 2 ngày thì cũng ok phết, chỉ có mỗi cái nhược điểm là khi để phím nằm dọc và nt theo bàn phím + số ( dạng cổ điển ý) thì bấm phím space hơi khó tí, bấm nhẹ nhiều llucs ko ra, nt nhanh thì toàn miss chữ hoặc ko lên, còn lại duyệt hết, âm thanh 3D thì nghe ngon lắm

mà tui mua ở HN trần huwng đạo hết 6,6tr lận, đắt was

Giá đó có bao gồm việc "rửa" máy chưa mà mắc thế pồ?:D
Cố gắng khám phá đi rùi mới biết vị của con này hen?:))

mars_huce

Em đã mua đc 1 em 5800 blue:)) nói chung cảm nhân đầu tiên là good:p Thạnks các bác đã tận tình tư vấn cho em. Em tra firmware là V 20.0.012 là cũ hay mới ? có cần up lên ko vậy các bác? mà bản cao hơn có chắc tốt và ổn định hơn ko? vì có bác nói với em là up lên thì ko xuống đc :(

Hoden

Super V.I.P
Em đã mua đc 1 em 5800 blue:)) nói chung cảm nhân đầu tiên là good:p Thạnks các bác đã tận tình tư vấn cho em. Em tra firmware là V 20.0.012 là cũ hay mới ? có cần up lên ko vậy các bác? mà bản cao hơn có chắc tốt và ổn định hơn ko? vì có bác nói với em là up lên thì ko xuống đc :(

đúng là up lên thì không up xuống được.nhưng không up lên thì không biết được bản v21 tuyệt vời như thế nào. tất nhien v20 là bản cũ.theo mình nghĩ bạn nên để nguyên bản cũ chạy 1 thời gian xem có bị lỗi j không.sao đó hãy up lên.

mars_huce

Hix các bác cíu em với ngồi 2 tiếng đồng hồ đọc box symbian s60v5 này mà chẳng hiểu gì cả. Các bác toàn dùng từ chuyên môn firmware, hack phone... Em đoán có lẽ các bác đều dùng symbian từ các thế hệ cũ lên nên hiểu hết. Còn em như là mù chữ vậy :(( Bác nào làm ơn cho em xin 1 bài hướng dẫn cơ bản khi sử dụng symbian với. Trước em ở box WM bên đó có bài hướng dẫn rất chi tiết cho newbie. Thanks các bác rất nhiều. Vấn đề thắc mắc thì rất nhiều, em xin hỏi 1 số cái cơ bản như sau:
1. Firmware là gì? Up firmware có lợi gì?
2. Hack phone là gì? tại sao lại phải hack phone?
3. Phần mềm sigh và unsigh là gì?
4. Muốn đồng bộ hoá điện thoại 5800 với PC thì dùng phần mềm gì?
5. Làm sao để cài 1 phần mềm vào máy?
Mong nhận đc sự giúp đỡ của các bác!!!!