• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu Soft & Games trên AppStore

NguyenThanhLuan

APPSTORE KẾT NỐI VỚI MEM PDAVIET

-Mình lập topic này để có thể giúp đỡ các mem Pdaviet tìm kiếm 1 phần mềm, game nào đó trên AppStore chưa được " xử lý " ! Vì mỗi ngày AppStore update rất nhiều phần mềm hay , rất khó có thể dùng được hết và chọn lọc được ra các phần mềm hữu ích !

-Những phần mềm nào các bạn yêu thích mà hay có thể sẽ được tạo luôn 1 topic !

-Những bài yêu cầu cần phải ghi rõ các đk sau :

+ Post bài yêu cầu trong topic này ( không spam....)
+ Tên phần mêm , game ?
+ Giới thiệu qua phần mềm để mọi người cùng chia sẻ !
+ Dẫn link đến AppStore !

Trang cho các bạn tham khảo Apps mới nhất !

http://www.versiontracker.com/iphone

Chú Ý:

- 1 điều quan trọng nữa là mình lập topic này thì chỉ không chỉ mỗi mình giúp các bạn mà bất cứ 1 ai đó đều có thể giúp được ( vd : team VNMAGIC... :D) ! Vì đây là topic chia sẻ chung cho các bạn Pdaviet !

Chỉnh sửa cuối:

minhdang6110

Cho em xin phần mềm đọc sách nào đọc được hình ảnh mấy trang Web em save về PC ở nhà? ;;)

Ví dụ em vào 1 trang truyện tranh của 1 trang Web, em chọn Save As... dạng đuôi (*.htm; *.html) về PC thì xem đc y nguyên. Vậy em cần dùng App nào cho Iphone 2.1 mà đọc được cái này như đọc trên PC??

Em nghe nói textReader đọc được đuôi này mà sao em chép vào nó ko đọc đc các bác nhỉ? Nó ra ký tự bậy bạ gì ko àh và cũng ko có ảnh như xem trên PC, nó xem vài giây bung ra màn hình ngoài luôn! Dùng thử Caravan cũng bị bung ra tương tự! :|

Xin cho em phần mềm này và quan trọng là cách để sử dụng đc nó (đọc trên Iphone 2.1); file .ipa càng mừng luôn, hì...! Em ko biết đường link nào nên ko post đc, hix! :(

Thanks các bác nhiều! =D>

P/S: Em post bài này ở đây có đúng ko vậy mấy pro, nếu sai các Mod thông cảm em nha! :p

Chỉnh sửa cuối:

HoaCK

Cho em xin phần mềm đọc sách nào đọc được hình ảnh mấy trang Web em save về PC ở nhà? ;;)

Ví dụ em vào 1 trang truyện tranh của 1 trang Web, em chọn Save As... dạng đuôi (*.htm; *.html) về PC thì xem đc y nguyên. Vậy em cần dùng App nào cho Iphone 2.1 mà đọc được cái này như đọc trên PC??

Em nghe nói textReader đọc được đuôi này mà sao em chép vào nó ko đọc đc các bác nhỉ? Nó ra ký tự bậy bạ gì ko àh và cũng ko có ảnh như xem trên PC, nó xem vài giây bung ra màn hình ngoài luôn! Dùng thử Caravan cũng bị bung ra tương tự! :|

Xin cho em phần mềm này và quan trọng là cách để sử dụng đc nó (đọc trên Iphone 2.1); file .ipa càng mừng luôn, hì...! Em ko biết đường link nào nên ko post đc, hix! :(

Thanks các bác nhiều! =D>

P/S: Em post bài này ở đây có đúng ko vậy mấy pro, nếu sai các Mod thông cảm em nha! :p

Bạn có thể vào đây lấy app ReaddleDocs về sẽ đáp ứng yêu cầu của bạn.

minhdang6110

Bạn có thể vào đây lấy app ReaddleDocs về sẽ đáp ứng yêu cầu của bạn.

hoack cho mình xin cái đường dẫn để copy truyện hay hình ảnh trang web vào cái ReaddleDocs này để đọc đc với.
Mong bạn cho đúng nha, mấy cái App khác để xem mình chép đúng đường dẫn mà vào chẳng thấy đâu hay app đó ko hỗ trợ hay sao mình cũng chẳng biết nữa.:|
Và cho mình hỏi ReaddleDocs nó hỗ trợ những loại nào??
Cảm ơn bạn nhiều!!!;;)

Chỉnh sửa cuối:

HoaCK

hoack cho mình xin cái đường dẫn để copy truyện hay hình ảnh trang web vào cái ReaddleDocs này để đọc đc với.
Mong bạn cho đúng nha, mấy cái App khác để xem mình chép đúng đường dẫn mà vào chẳng thấy đâu hay app đó ko hỗ trợ hay sao mình cũng chẳng biết nữa.:|
Và cho mình hỏi ReaddleDocs nó hỗ trợ những loại nào??
Cảm ơn bạn nhiều!!!;;)

app đó nó đọc được tất cả các định dạng đó.

Bạn chép các tài liệu vào thư mục private/var/mobile/applications/xxxxx/Documents

xxxx là thư mục chứa app ReaddleDocs đó bạn, phụ thuộc vào từng máy IP.

nhatminh305

bác có thể cho em xin soft chuyển cuộc gọi và chuyển sang hợp thư thoại đc ko ạh :)

HoaCK

bác có thể cho em xin soft chuyển cuộc gọi và chuyển sang hợp thư thoại đc ko ạh :)

Cái đó là dịch vụ mạng mà bạn, cần gì soft.
Nếu bạn đã đăng ký dịch vụ rồi thì vào phần Settings-Phone để đặt các thông số thôi.

minhdang6110

Bạn chép các tài liệu vào thư mục private/var/mobile/applications/xxxxx/Documents

Mình chép vào rồi, những file .doc thì xem okie! Nhưng mình ko hiểu sao chép những file .htm mình save as... của mấy trang web về PC chép vào Iphone thì có Wifi mới xem đc, còn ko có Wifi thì bó tay ko xem đc là sao vậy hoack? :|
Với lại nhiều khi đang xem (có Wifi) thì nó bung ra ngoài màn hình chính luôn, ko biết máy mình bị gì ko mà rất hay bị tình trạng này khi vô Safari lướt web?

Mình xin hỏi có app đọc mấy file .htm nào như app trên mà hỗ trợ xem offline (ko cần có Wifi) ko bạn ơi? Chứ cái này ko có Wifi thì chịu, ko xem đc. Chỉ xem đc đuôi .doc :|

Cảm ơn bạn hoack nhiều!=D>

NguyenThanhLuan

Mình thấy có vài phần mềm xem đuôi htm khi offline , nhưng lỗi các hình ảnh trong đó , chỉ đọc được chữ ! vd như : Files , Folder...!
Có 1 phần mềm BookShelf thì mình thấy trong phần giới thiệu của nó là đọc được .htm có image ! Nhưng cách add file vào hình như phải có wifi và hơi lằng nhằng :D

thanhdat86

Chào các bác, em hiện đang dùng iphone 2.0 máy của em hay có đứa em ở nhà dùng chơi game, các bác có thể cho em xin phần mềm khóa ứng dụng của iphone được không. Nghĩa là đứa em nó vẫn vào chơi game được nhưng các ứng dụng mình khóa thì không vào được

NguyenHuuTrong

Chào các bác, em hiện đang dùng iphone 2.0 máy của em hay có đứa em ở nhà dùng chơi game, các bác có thể cho em xin phần mềm khóa ứng dụng của iphone được không. Nghĩa là đứa em nó vẫn vào chơi game được nhưng các ứng dụng mình khóa thì không vào được

Vào Cydia tìm app Lockdown cài vào nhé ! ;;)

ThanhAn

Soft nao đoc prc trên iphone nhỉ_