• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ SOFT CHO IPHONE

XuanTruong

Super V.I.P
Bạn nào biết cách cancel cuộc gọi ngay tại lock screen không? tình hình là người khác gọi muốn tắt để mình gọi lại muh không thấy đâu, chỉ có chữ "Slide to answer" thui, cám ơn các bác trước nhá.

Bấm 2 lần liên tiếp nút Power là TỪ CHỐI CUỘC GỌI!

Duy_Boxing

Có tin nhắn tới không thấy hiện icon sms

Em có cài irealsms , giờ thì tin nhắn tới không thấy nó hiện có tin chưa đọc , help me

HaChau

Super V.I.P
Bạn nói cụ thể hơn được không? Không thấy tin nhắn chưa đọc là sao? Bạn có cài MCleaner không?

DaiQuoc

Không hiểu sao cái IP của mình khi có tin tới thì thấy hiện tên người gởi tin,nhưng khi xem tin xong thoát khỏi hộp thư vô lại thì nó chỉ hiện số không còn tên nữa và cái giờ nhận tin thì chẵn đúng như giờ hiện tại,mình sử dụng dang bạ trên Sim,pác nào giúp đỡ mình cách khắc phục mình xin cảm ơn nhiều!

XuanTruong

Super V.I.P
Không hiểu sao cái IP của mình khi có tin tới thì thấy hiện tên người gởi tin,nhưng khi xem tin xong thoát khỏi hộp thư vô lại thì nó chỉ hiện số không còn tên nữa và cái giờ nhận tin thì chẵn đúng như giờ hiện tại,mình sử dụng dang bạ trên Sim,pác nào giúp đỡ mình cách khắc phục mình xin cảm ơn nhiều!

Bạn sang đây tham khảo và làm theo là OK! Không thảo luận vấn đề này ở đây nhé => http://pdaviet.net/showthread.php?t=39324 Chúc thành công!

jacky2007

Member
hướng dẫn cài theme cho iphone

do em mới dùng iphone nên ko biết cách cài,mong các bác giúp với,em có tham khảo 1số cách trong 4r,e dùng wifi tìm trong all packages nhưng ko thấy được summerboar để intall nó,giờ phải làm sao xin chỉ giúp.....THanks

HHN

Well-Known Member
do em mới dùng iphone nên ko biết cách cài,mong các bác giúp với,em có tham khảo 1số cách trong 4r,e dùng wifi tìm trong all packages nhưng ko thấy được summerboar để intall nó,giờ phải làm sao xin chỉ giúp.....THanks

Bạn dùng FW mấy ????? summerboar là cho FW 1.x còn lại FW 2.x thì dùng winterBoard rùi mà

XuanTruong

Super V.I.P
Cái đó chỉ có chỉ cách fix lỗi cuộc goi đến không hà SMod ơi,mà máy mình thì không bị lỗi này nó bị lỗi không hiển thị tên người gởi tin nhắn còn tên người gọi đến thì ok không sao cả!

Add Source vào Cydia => www.vnmagic.net/cydia Rồi tìm cái SMSFixed 2.2 mà cài nhé!

thanvankhanh

Lỗi chương trình Category icon

Mình sử dụng chương trình Category Icon để nhóm các biểu tượng của các ứng dụng và game.

Sau một thời gian thì bổng nhiên biểu tượng của chương trình Category không thấy đâu. Việc này thường xuyên xãy ra.

Nhờ các bạn hướng dẫn mình cách để load biểu tượng này lên lại giúp mình nhé.

Cảm ơn các bạn

Duy_Boxing

Không chuyển được chế độ ON cho VNKeyboard

Em xài bản fw 2.2 của bác Nguyễn Hữu Trọng , có sẵn bàn phím tiếng việt , lúc trước thì chuyển chế độ ON , OFF được , giờ thì chuyển sang ON thì nó văng ra ngoài , ko chuyển được , help me

XuanTruong

Super V.I.P
Em xài bản fw 2.2 của bác Nguyễn Hữu Trọng , có sẵn bàn phím tiếng việt , lúc trước thì chuyển chế độ ON , OFF được , giờ thì chuyển sang ON thì nó văng ra ngoài , ko chuyển được , help me

Bạn cài lại đè lên từ Cydia xem sao nhé!

DaiQuoc

Ai có đồng 2000 VND trên PM Marty's Coin của IP cho mình xin với vì hiệ tại PM này chỉ có Đồng 5000 thôi khó ảo thuật quá xin cảm ơm trước ạ!

hoanghai1992

Bạn vào Poof ở trong BossDef rồi tìm đến biểu tượng chương trình Categories chọn ON xem nó có hiện lại ko...chẳng bít đc ko nhưng cứ thử xem nhé :)

panrai

Super V.I.P
bạn vào trong cài đặc kéo xuống dưới có từ copy danh bạn,tin nhắn gì đó rồi bạn copy ra khỏi cần sài souf gì hết:D

huutammb

copy Danh bạ frimmware 2.2

tại sao lúc tôi retore lên v2.2 và đã ok tất cã nhưng sao vào intaller & cydia vẩn không thấy soft i-sim hay simport để copy danh bạ từ sim vào contact trên iphone vậy mấy bác:)):-??:-??

XuanTruong

Super V.I.P
tại sao lúc tôi retore lên v2.2 và đã ok tất cã nhưng sao vào intaller & cydia vẩn không thấy soft i-sim hay simport để copy danh bạ từ sim vào contact trên iphone vậy mấy bác:)):-??:-??

Firmware 2.2 cần gì đến mấy Soft đó nữa! Làm như hướng dẫn ở bài viết trên là OK, không cần cài thêm gì cả!:D