• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ SOFT CHO IPHONE

miagistevn

bác jai lại đi, nhớ đúng fw nhé
ngày xưa unlock theo hướng dẫn trên 4rum và cũng chỉ làm đúng 1 lần:D, giờ lại phải đi mò lại từ đầu vì cái installer liệu có đáng ko các bác ? cydia vẫn dùng ngon, hay là chờ iphone os 3.0 làm lại luôn 1 thể nhỉ :-?, btw, jb ko thì làm thế nào:|
hoạc chỉ cài lại installer thôi ?

ThAngNgO_

ngày xưa unlock theo hướng dẫn trên 4rum và cũng chỉ làm đúng 1 lần:D, giờ lại phải đi mò lại từ đầu vì cái installer liệu có đáng ko các bác ? cydia vẫn dùng ngon, hay là chờ iphone os 3.0 làm lại luôn 1 thể nhỉ :-?, btw, jb ko thì làm thế nào:|
hoạc chỉ cài lại installer thôi ?

cũng đúng, ins giờ có sài mấy đâu ( chẳng bít các bác thế nào, đây là mình 1 tuần ko vào ins :D ) cái ins mình còn hiden luôn :D

BBLong

Các bác cho em hỏi tí

Em mới tậu 1 con Iphone 2G 8G,FW 2.2.1
Em thì rất là khoái đọc truyện tranh với kiếm hiệp,nên có cài 2 cái phần mềm là icomic với Text Guru.Khổ nỗi là em ko biết cách nào để đưa file truyện vào iphone hết.
Các bác chỉ em với,em cảm ơn các bác nhiều ;;)

sonny

Anh em giúp tôi cho cái link của thread App đo lượng GPRS Của máy với
chứ dùng cái này vô tội vạ mệt lắm
làm ơn chi giúm
cảm ơn rất nhiều

bodyguard

em đang xài soft Wallet có chức năng là bảo mật những cá nhân như: tài khoản NH, Chứng Khoán, acc trên mạng .... nhưng khổ nỗi là mỗi lần restore lại Ip thì soft mất là điều khỏi phải bàn cãi rùi, fai cài nhưng, chỉ có mệt 1 điều là fai nhập lại những thông tin cá nhân lạ rất mất tg, xin hỏi các Bác có cách nào Backup lại ko, cho đỡ mất tg sau mỗi lần cài lại soft, giống như Backup lại Danh Bạ vậy đó, mong các Bác chỉ dẫn giùm !!!!!

BlueSky288

Mình cần kiếm 1 cái app có hình 1 cái chong chóng, khi thổi vào khe cắm tai nghe của iphone thì cái chong chóng nó xoay và đổi màu nữa, app đó có tên là gì vậy kiếm mãi chẳng thấy, có a em nào biết ko share mình với ipa nhé thanks :)

Các bro cho mình hỏi là con 2G V2.2.1 của mình vừa rồi khi cài mấy cái game và ứng dụng free trên app store thì chạy rất ngon, vào game và app có tiếng và có rung. Sau đó mình cài cái no rotation qua cydia thì xảy ra hiện tượng chơi game ko có rung và mất cả tiếng nữa. Ví dụ như khi mở cái zippo hoặc là imachine gun lên thì ko có tiếng và có rung. Đã gỡ no rotation ra và reboot nhưng vẫn ko có kết quả. Máy nghe gọi bt, rung khi nhận đt, tin nhắn ok.

Mới dùng IP mong ah em giúp đỡ:)

XuanTruong

Super V.I.P
Các bro cho mình hỏi là con 2G V2.2.1 của mình vừa rồi khi cài mấy cái game và ứng dụng free trên app store thì chạy rất ngon, vào game và app có tiếng và có rung. Sau đó mình cài cái no rotation qua cydia thì xảy ra hiện tượng chơi game ko có rung và mất cả tiếng nữa. Ví dụ như khi mở cái zippo hoặc là imachine gun lên thì ko có tiếng và có rung. Đã gỡ no rotation ra và reboot nhưng vẫn ko có kết quả. Máy nghe gọi bt, rung khi nhận đt, tin nhắn ok.

Mới dùng IP mong ah em giúp đỡ:)

Xóa cái Zippo đi rồi cài lại xem sao?:-?

sonny

Anh em giúp tôi cho cái link của thread App đo lượng GPRS Của máy với
chứ dùng cái này vô tội vạ mệt lắm
làm ơn chi giúm
cảm ơn rất nhiều

Mong anh em đoái thương!:p:p:p

ThAngNgO_

soft thì mình tìm chưa thấy , còn trong setting mình cũng thấy có phần Usage trong đó có ghi lại Network data, nhưng ko bít nó ghi suốt hay là sau mỗi lần full charge :D ,

Đã check cái này ko phải cái bạn tìm :(

Chỉnh sửa cuối:

sonny

soft thì mình tìm chưa thấy , còn trong setting mình cũng thấy có phần Usage trong đó có ghi lại Network data, nhưng ko bít nó ghi suốt hay là sau mỗi lần full charge :D ,

Đã check cái này ko phải cái bạn tìm :(

không phải bạn à, cái này ghi mỗi lần full charge

PhamHien

Xin phần mềm Koi Pond - bể cá đẹp?!

Hôm nọ em có tải ở đâu đó (Cydia hay App store) cái bể cá rất đẹp cho Iphone của đứa em!
Mấy con cá lượn lờ trong nước, lấy tay bùng vào mặt nước, cá thấy động chạy mất! Bây giờ do Restore lại, máy đó mất phần mềm này, bác nào có co em xin nhé! Mong "nuôi" cá được "lâu dài' không phải "mất tiền " mua "thức ăn" ạ! Thanks

XuanTruong

Super V.I.P
Hôm nọ em có tải ở đâu đó (Cydia hay App store) cái bể cá rất đẹp cho Iphone của đứa em!
Mấy con cá lượn lờ trong nước, lấy tay bùng vào mặt nước, cá thấy động chạy mất! Bây giờ do Restore lại, máy đó mất phần mềm này, bác nào có co em xin nhé! Mong "nuôi" cá được "lâu dài' không phải "mất tiền " mua "thức ăn" ạ! Thanks

Có ngay đây:D => http://pdaviet.net/showthread.php?t=40702

huynhvuct

chào a!!!!
e có máy iphone 2G 8G ma em hok bit cài phần mềm cho máy xin a chỉ cho e cách sd na -:).