• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ SOFT CHO IPHONE

Anh em cho hỏi là mình dùng mạng vina trả trước, sau khi set acc cho mạng với TK là m3-world và pass như hướng dẫn thì sau vài lần vào cydia ( vào cái ấn cancel ngay, chả may vào safari ko wifi cũng cancel ) mà sau 4 ngày sử dụng TK thâm hụt từ 130K xuống 70K mặc dù toàn dùng sim khuyến mãi. Đã tắt edge đi rồi mà hum qua đến giờ chả làm gì cũng mất 7k:( Cái chữ E cạnh cột sóng vẫn còn ko tắt đi được. Mong anh em giúp đỡ.
Vấn đề thứ 2 là mình có tải VNlogo cả 2 cách là folder chép vào thư mục theo hướng dẫn rồi set 777 và cách down qua cydia mà vẫn ko thay đổi logo mạng được, chỉ có cột sóng mà ko có chữ vina... Mong anh em giúp đỡ:)

Thanks all:p

Knight

HELP - Cài iMobileCinema nhưng vẫn không xem được FLASH trên Safari

Các bro ơi giúp mình với!
Mình đang xài iPhone 2G - 8Gb - FW 2.2
Mình đã cài iMobileCinema từ Cydia để có thể xem flash trên Safari nhưng vẫn không hoạt động. Các bro chỉ giáo giúp với. Nhiều khi muốn xem TV online mà bó tay luôn, hix hix..
Cảm ơn rức chi là nhiều! ;;);;)

Các bro ơi giúp mình với!
Mình đang xài iPhone 2G - 8Gb - FW 2.2
Mình đã cài iMobileCinema từ Cydia để có thể xem flash trên Safari nhưng vẫn không hoạt động. Các bro chỉ giáo giúp với. Nhiều khi muốn xem TV online mà bó tay luôn, hix hix..
Cảm ơn rức chi là nhiều! ;;);;)
Xem tivi online có thể dùng vlc4iphone. Tìm trên cydia nhé bạn.

Knight

Xem tivi online có thể dùng vlc4iphone. Tìm trên cydia nhé bạn.

Cảm ơn bạn! Mình đã có VLC4iPhone rồi nhưng hầu hết các link đều die nên không thể nào xem được. Mà cái quan trọng mà mình muốn ở đây là khi lướt web có rất nhiều trang có flash. Ví dụ như xem Vnexpress hay có phần video các bàn thắng của mấy trận đấu hôm trước. Dùng iPhone thì chỉ có thể đọc tin mà không xem được video. Ấm ức lắm.
Mà nghe nói là cứ cái iMobileCinema ra là xài được mà sao mình chẳng thấy nó làm việc gì cả. Mình thậm chí cài cả trình điều khiển nó trên SBSetting để tắt/bật nó mà cũng không xong.
Hix, giúp với nhé!
Thanks a lot!

ThAngNgO_

Cảm ơn bạn! Mình đã có VLC4iPhone rồi nhưng hầu hết các link đều die nên không thể nào xem được. Mà cái quan trọng mà mình muốn ở đây là khi lướt web có rất nhiều trang có flash. Ví dụ như xem Vnexpress hay có phần video các bàn thắng của mấy trận đấu hôm trước. Dùng iPhone thì chỉ có thể đọc tin mà không xem được video. Ấm ức lắm.
Mà nghe nói là cứ cái iMobileCinema ra là xài được mà sao mình chẳng thấy nó làm việc gì cả. Mình thậm chí cài cả trình điều khiển nó trên SBSetting để tắt/bật nó mà cũng không xong.
Hix, giúp với nhé!
Thanks a lot!

iMobileCinema chỉ tương thích 1 số trang thui bạn. hầu như vẫn chưa xem đc flash của các trang đâu. đợi bản update thui :D

thanvankhanh

Cần chương trình bật/tắt GPRS

Các bạn mến,

Bạn nào có chương trình dùng để bật/tắt chế độ GPRS vui lòng cho mình xin nhé.

Cảm ơn các bạn.

sonny

chi cần vào network, rồi sửa đi 1 chữ cái ( hoặc xóa đi ) là xog mà
thậm chí còn nhanh hơn là vào cái ctrinh ( nếu có ) bận thân mến à

thanvankhanh

chi cần vào network, rồi sửa đi 1 chữ cái ( hoặc xóa đi ) là xog mà
thậm chí còn nhanh hơn là vào cái ctrinh ( nếu có ) bận thân mến à

Cụ thể là như thế nào vậy bạn, có thể hướng dẫn mình chi tiết hơn chút được không bạn.

Cảm ơn nhiều.

AnhTu

Super V.I.P
Cài SBSetting từ Cydia, khi cài xong nếu muốn bật tắt GPRS thì vuốt ngón tay từ cột sóng xuống dưới, sẽ xổ xuống 1 menu, trong đó có chữ E đại diện cho GPRS, nhấn vào tắt/bật là xong.

tinh_la_gi

Administrator
Vuốt thế nào củng ra cả .. cột sóng hay pin đều ra tuốt ... tùy biến giao diện vô tư - quản lý ram - SSH .v.v
Nói túm lại có thể nói nó là All in One

XuanTruong

Super V.I.P
Các anh hùng hào kiện bốn phương đã quần hùng về khu vực iPhone! Sắp tới khu vực này chắc sẽ mạnh và rôm rả hơn!:))=D>

ThAngNgO_

"hàng khủng"đã "zòm ngó" đến khu vực này, anh em chuẩn bị được nhờ :)):)):)) ;;)

daigiakh

Sau khi cài Tiếng việt iphone 2.2.1 của em khởi động không đc

Sau khi cài tiếng việt em chép appli và system vào iphone sau đó khởi động lại thì cứ hiện quả táo. huhu. Itune thì cũng không nhận . Em lần đầu tiên xài iphone mông các anh giúp đỡ

tmt1

bạn đã bị ăn trái táo rồi,thee63 bạn làm sai rồi, retore lại là ết

XuanTruong

Super V.I.P
Sau khi cài tiếng việt em chép appli và system vào iphone sau đó khởi động lại thì cứ hiện quả táo. huhu. Itune thì cũng không nhận . Em lần đầu tiên xài iphone mông các anh giúp đỡ

Khởi động thử vài lần không được thì chí còn cách là Restore lại Firmware! Nếu muốn cài tiếng việt thì nên vào Cydia Add các Source của Việt Nam mà cài cho chắc ăn!:D

nxphuong

mình cài Lest goft wa itunel ngon vậy mà ko thấy icon trên ip đâu cả..đã respring rồi mà ko hiện ra....vấn đề thứ 2 là sauu khi deleted 1 số ct thì các icon ko tự sắp xếp liền mà cứ đưng cách nhau...các cao thủ hãy giúp đỡ tôi với.

XuanTruong

Super V.I.P
mình cài Lest goft wa itunel ngon vậy mà ko thấy icon trên ip đâu cả..đã respring rồi mà ko hiện ra....vấn đề thứ 2 là sauu khi deleted 1 số ct thì các icon ko tự sắp xếp liền mà cứ đưng cách nhau...các cao thủ hãy giúp đỡ tôi với.

- Vấn đề thứ nhất: Cài một Soft hoặc Games trên AppStore hoặc Cydia là hiện ngay.
- Vấn đề thứ hai: Vào Settings => General => Reset => Chọn Reset Home Screen Layout là OK.