• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ SOFT CHO IPHONE

sonny

Cho mình hỏi cách tăng bộ nhớ phần vùng cài app với tìm hoài mà chẳng thía đâu híc:-??

NHư vậy là cái bàn Flick Fishing chưa phải bản full phải không?????
Thanks! còn cái câu hỏi của Vetblack thì sao bạn nhỉ? mình cũng nghe nói về cái phần nhớ cho ứng dụng này nhưng ko rành lắm?????

Chỉnh sửa cuối:

mlxx_1977

NHư vậy là cái bàn Flick Fishing chưa phải bản full phải không?????
Thanks! còn cái câu hỏi của Vetblack thì sao bạn nhỉ? mình cũng nghe nói về cái phần nhớ cho ứng dụng này nhưng ko rành lắm?????

tốt nhất là bạn up lên bản 2.2custom của NguyenHuuTrong(hẳn 1G thoải mái cài app), còn nếu 2.1 thì có thể dùng BossTool

sonny

bạn hướng dẫn chi tiết cho mình cái Bosstool kĩ hơn đc không? cài trong Cydia đc chứ?

mlxx_1977

bạn hướng dẫn chi tiết cho mình cái Bosstool kĩ hơn đc không? cài trong Cydia đc chứ?

bạn down BossTool trên Cydia, sau đó vào BossTool thấy 3 phần là: Relocate Fonts, Ringstones Already và Apps Already=> ấn vào từng phần( từ trên xuống dưới theo thứ tự nhé) chờ nó move phần 1 xong rồi ấn tiếp phần thứ 2 rồi phần thứ 3 là xong(mình có chụp 1 cái hình minh họa nhưng ko upload lên dc, toàn báo lỗi)

Chỉnh sửa cuối:

sonny

bạn upload ảnh lên photobucket.com nhé, oki ngay mà,
mà khi nó move nó sẽ đi vào đâu hả bạn, lúc đó dung lượng cho phần apps sẽ là bao nhiêu???
máy mình có hiện tượng chậm đi, khi mở tin nhắn hay calendar cũng thấy vậy

mlxx_1977

bạn upload ảnh lên photobucket.com nhé, oki ngay mà,
mà khi nó move nó sẽ đi vào đâu hả bạn, lúc đó dung lượng cho phần apps sẽ là bao nhiêu???
máy mình có hiện tượng chậm đi, khi mở tin nhắn hay calendar cũng thấy vậy

sau khi move trong BossTool nó sẽ hiện dung lượng ở 2 dòng phía trên mấy cái move đó mà, nếu máy bạn có hiện tượng chậm thì nên restore lại( bản 2.2 của NHTrong bạn ko cần dùng BossTool nữa), còn nếu restore bản 2.1 thì sau khi làm xong bạn cài BossTool rồi move luôn (hoặc ko cài BossTool mà dùng cái này cũng được: vào Installer add souces: zacklyn.110mb.com, rồi bấm vào thẻ Categories tìm đến Zacklyn.Other=> vào đó tìm cái Relocate Apps_Font...cài cái đó vào máy; trong Zacklyn.Other này cũng có đủ thứ fix lỗi đấy bạn tìm hiểu thêm nhé) sau đó bạn mới cài app gì tùy ý đảm bảo ko bao giờ bị chậm máy>Thân:))

fansex

Giúp em với các bác pro hay noob

Có bác nào có acc Itunes thì cho em mượn 1 vài ngay xong em trả liền số là em mới mua con iPnone nhưng mà em không thể cài đượccác ứng dụng và game cho iPhone qua Itunes vì em không có 1 cái acc nào hết huhu em nói thật là e reg tới gần 50 lần:(( mà không dc một cái nào bây giờ em chỉ trông chờ vào bác nào có lòng hảo tâm giúp em 1 vé em xin vô cùng đội ơn các bác.Hôm bữa em có cầu cứu mấy bác mod và smod nhưng duy nhất chỉ có bác thanhluan trả lời cho em nhưng mà bác ấy nói là acc của bác ấy đã share cho 5 người dùng chung rùi nên không thể share cho em nữa còn mấy bác kia thì không thấy trả lời gì hết bây giờ dt của em y như cục gạch chẳng cài dc game và ứng dụng,hôm bữa làm liều cài bằng winscp gì đó thế là em ăn táo bị lần đó xong em cạch mặt thằng đó ra không dám dùn nữa.Em còn cầu cứu bác cat_nobia@yahoo.com.vn nhưng bác ấy bảo acc bác share cho anh em trong diễn đàn nhưng bị đồi pass rùi bác hứa sẽ share lại cho em nhưng không thấy đâu hết huhu.Hơn 1 tuần nay em tìm đủ mọi cách để cài mà không thể nào reg hay cài được không biết đến bây giờ có còn bác nào tốt share cho em mượn chứ như thế này thì ức chế quá huhu có nhìu bác share acc Itunes dc vài bữa thì đổi pass(đó là trường hợp mấy bác khác trong 4rom nói thế) còn em chưa mược được cái acc nào thử tất cả các acc Itunes khác share trên diễn đàn minh thì chẳng có cái nào xài dược nữa:(:((
Nếu có bác nào share cho em cái acc Itunes thì em cám ơn lắm lắm......^^!
Một lần nữa xin chân thành cám ơn các bác đã bỏ chút thời gian ra đọc bài viết của em :(
Nếu có bác nào có thể share cho em thì pm cho em hoặc là
già hú : hoangthanh12a5@yahoo.com.vn:D

bongbin2218

có bác nào có soft nào cài cho iphone 2x để quan sát camera qua mạng k, post cho tui xài chung với, dạng như thằng videoviewer vậy đó.

dieulinh

Iphone 3G bị mất chuông sau khi jailbreak 2.2

Hic...em không hiểu vì sao nữa. Em chỉnh đủ kiểu, khởi động đi, khới đông lại mấy lần mà máy khác gọi đến vẫn không thấy đổ chuông, chỉ rung thôi.
Nhờ các bác tư vấn cho em với
Cám ơn nhiều

HHN

Well-Known Member
Hic...em không hiểu vì sao nữa. Em chỉnh đủ kiểu, khởi động đi, khới đông lại mấy lần mà máy khác gọi đến vẫn không thấy đổ chuông, chỉ rung thôi.
Nhờ các bác tư vấn cho em với
Cám ơn nhiều

Bạn kiểm tra lại cái nút gạt qua lại giữa chế độ rung và chuông, ở bên trên nút tăng giảm volume coi có được không :-?

sonny

sau khi move trong BossTool nó sẽ hiện dung lượng ở 2 dòng phía trên mấy cái move đó mà, nếu máy bạn có hiện tượng chậm thì nên restore lại( bản 2.2 của NHTrong bạn ko cần dùng BossTool nữa), còn nếu restore bản 2.1 thì sau khi làm xong bạn cài BossTool rồi move luôn (hoặc ko cài BossTool mà dùng cái này cũng được: vào Installer add souces: zacklyn.110mb.com, rồi bấm vào thẻ Categories tìm đến Zacklyn.Other=> vào đó tìm cái Relocate Apps_Font...cài cái đó vào máy; trong Zacklyn.Other này cũng có đủ thứ fix lỗi đấy bạn tìm hiểu thêm nhé) sau đó bạn mới cài app gì tùy ý đảm bảo ko bao giờ bị chậm máy>Thân:))

Mình đã cài đc cái này rùi! nhưng làm sao để kiểm tra đc là nó đã chuyển qua vùng Disk02 hả bạn??
:-??:-??

nguyenkhacduy

bác Trường cho hỏi chức năng Tivi-out sử dụng ntn vậy? Có cần thêm phụ kiện gì khác không? thanks bác

thanh87

ko cài được stanza cho iphone 3g

mới cài lại win.-----dẫn đến con iphone3g ko nhận stanza.trước đây thi xài ok.cài vào là nhận,đọc ebook ào ào .huynh nào chỉ giáo giúp.ngoài ra có phần mềm nào đọc ebooks khác ko vậy.có thi cho lun đi.thanks

sonny

Kết nối với iTunes rồi xem dung lượng cài đặt trong khung Apps!:D

Em vừa kiểm tra itunes < apps hiện tại là 310Mb >,
chắc cái này là đc chuyển rồi dúng không anh? nhưng chẳng hiện khác j ngày trước cả? và cũng chẳng có chỗ nào nói nó đang ở Disk02
Thế mặc định trước của nó là bao nhiêu?
Và sau khi cài cái này thì khả năng chứa của apps là bao nhiêu?
hỏi khó chưa???:D:D:D:D

Katsuki

Giúp tớ hỏi về cách cài gameboy cho Iphone với , cài mãi mà ko được . Tớ dùng Iphone Tunel add vào nhưng cứ bấm vào biểu tượng gpSPhone là nó sáng lên 1 phát rùi văng ra, set đủ kiểu 0755 , 0775 nhưng vẫn thế . Chán quá , muốn chơi gameboy mà ko được

mikang

Mình đã cài thử vnKeyboard 1.1 cho IPhone 2G firmware 2.1 thì Ok, nhưng khi cài cho IPhone 3G firmware 2.1 thì có vấn đề : chuyển bàn phím tiếng Việt bằng cách bấm vào hình quả địa cầu, nhưng không thấy tác dụng gì, nó vẫn cứ là bàn phím Tiếng Anh, không gõ Tiếng Việt được, mặc dù đã cấu hình Kiểu gõ Telex hay VNI thì vẫn thế, ai biết cách khắc phục xin hướng dẫn dùm.
Trình tự mình như sau:
- Vào Source HHVN trên Cydia cài đặt vnKeyboard
- tap vào biểu tượng vnKeyInstaller, chọn Cài Đặt.
- Vào Settings->General->Internationa l Keyboards -> Russian ON
- Vào Settings->Bộ gõ Tiếng Việt-> Chế độ gõ ->Kiểu gõ VNI---------Bật Tiếng Việt-ON
Mọi người xem có sai chổ nào không vậy, làm như thế trên 2G firmware 2.1 thì OK hết

thangnn69

Hỏi về bản đồ cho IP

Cho tôi hỏi: Hiện tại đã có phần mềm bản đồ (tất nhiên là bản đồ VN) dành cho IP fw2.1 chưa vậy? Chứ cứ dùng qua google map bất tiện lắm. Thấy Blackberry có nhiều, mà IP chưa thấy. Ai biết chỉ giùm. Thank