• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ SOFT CHO IPHONE

phamthaitl

Xin hỏi các bạn.về Office trên iPhone

các bạn có ai biết có phần mềm Office.hay trương trình tương tự chạy trên iPhone 3G thì cho mình xin với.
cám ơn.

dieugido

cho mình hỏi tí,mình đang xài FW2.2 3G nhưng cài chương trình có đuôi là ipa thì ko được,mở Itunes thì chỉ chạy nhửng chwuwong trình đó ko install ai bít làm ơn chỉ dùm nha

các bác ơi em mới xài Iphone nên gặp một vài vấn đề mong các bác giúp đỡ đây:
1. em nhắn tin thì lúc nhập ký tự vào nó cứ bị thay đổi (đoán trước từ vậy) em ghét quá đi nhắn tin chậm lắm.
2. em cài app trên cydia mà muốn gỡ bỏ thì thế nào,
mong các bác giúp sớm

XuanTruong

Super V.I.P
các bác ơi em mới xài Iphone nên gặp một vài vấn đề mong các bác giúp đỡ đây:
1. em nhắn tin thì lúc nhập ký tự vào nó cứ bị thay đổi (đoán trước từ vậy) em ghét quá đi nhắn tin chậm lắm.
2. em cài app trên cydia mà muốn gỡ bỏ thì thế nào,
mong các bác giúp sớm

1. Bạn vào Settings => General => Keyboard rồi tắt chế độ Auto-Correction đi là OK (Nếu không có tùy chọn Auto-Correction thì tìm trên Cydia mà cài vào, hoặc Restore lên FW 2.2 gốc sẽ có tùy chọn này ngay).
2. Cài Soft hoặc Games bằng Cydia thì vào Cydia mà xóa nhé (Mở Cydia => Manage => Packages).

thanh87

Lưu danh bạ trên Sim

huynh nào biết cách lưu danh bạ vào sim cho iphone thì chỉ giáo với.mỗi lần ai cho số đt minh chỉ lưu được trên máy ko ah.thanks nha:((

HuynhMinhDang

huynh nào biết cách lưu danh bạ vào sim cho iphone thì chỉ giáo với.mỗi lần ai cho số đt minh chỉ lưu được trên máy ko ah.thanks nha:((
Bạn làm cái tiêu đề Topic hơi bị sốc í, cứ tưởng đã có app hỗ trợ lưu danh bạ trên Sim rồi kia đấy!:|
Hiện tại thì chưa có cách lưu danh bạ trực tiếp từ iPhone vào Sim đâu bạn nhé... Mà ai cũng mong cái này cả chứ ko riêng gì bạn đâu!:))
Post nhầm địa chỉ rồi đấy!:)

HuynhMinhDang

có cách này bên vnmagic bác xem thử cui sao
Hỏi 1 đường trả lời 1 nẻo!:p
Bạn í đâu có hỏi cách backup danh bạ đâu bạn ơi, hỏi cách lưu danh bạ trên Sim từ iPhone mà! Còn hướng dẫn kia thì chỉ là backup danh bạ!:D

hbinhlove2003

Cài game và soft mới ,soft và game cũ ko xài được nữa?

Em mua vài game và soft mới trên App Store, dùng iTune 8 cài và chơi ok các game và soft mới, tự nhiên giờ các soft và game cũ có sẵn vào là nó tự out ra là sao vậy các bác ? Thanks :((. VÀ cài Vitalk nó báo chưa verify là sao thế ? mì FW mình là 2.1

Chỉnh sửa cuối:

minhkhoa2007

Nó báo như thế thì bạn xem file ipa mà bạn down về đủ dung lượng chưa?Nếu file .ipa đã c.r.a.c.k thì bạn sẽ không bị báo lỗi trên,mình sợ bạn đã Copy một file .ipa chưa c.r.a.c.k rồi.Bạn thử down hoặc copy lại thử xem

taducson

em là newbie, cho hỏi em vẫn đọc thấy khái niệm, Springboard, vậy thực ra cái này là cái j? có phải là cái wallpaper không???cảm ơn trước nha

sea76

Member
Chào Các Sư Huynh

Có Ai bị bệnh giốpng mình không nhỉ

Mình dùng Frimeware 2.1, slide to unlock khi sử dụng mở máy bình thường, nhưng thỉnh thoảng có cuộc gọi đến cứ kéo slide to unlock không chịu mở. đợi khoản 5-6s mới cho mở. Nhờ các Sư Huynh Chỉ giúp.
Thanks

E

evnd1

Guest
có, mình dùng FW 2.2 bản clean, đôi lúc ở chế độ chờ, khi trả lời cuộc gọi thấy slide bar không nhúc nhích, sau đó thì bình thường (hay gặp khi đang đút túi quần rồi rút ra trả lời:-??)

LienMinh

Xin phan mem Imtoo Ipod computer Transfer

Admin và các bạn ơi, cho mình xin cái soft Imtoo Ipod Computer Transfer và crack luôn được không? Phần mềm này rất hay, có thể sao chép nhạc từ PC vào IP và ngược lại cũng được nữa. Nếu có phần mềm nào khác mà giống như soft này thì Admin và các bạn giới thiệu cho mình nha. Thanks.

HHN

Well-Known Member
Admin và các bạn ơi, cho mình xin cái soft Imtoo Ipod Computer Transfer và xxxx luôn được không? Phần mềm này rất hay, có thể sao chép nhạc từ PC vào IP và ngược lại cũng được nữa. Nếu có phần mềm nào khác mà giống như soft này thì Admin và các bạn giới thiệu cho mình nha. Thanks.

Bạn dùng winscp, iphone PC suite hoặc iphone tunel suite :
iphone PC suite thì vào đây
winscp và iphone tunel suite thì vào đây
có hướng dẫn sử dụng luôn đó

P/S: Lần sau bạn muốn có câu trả lời nhanh nhất, thì hãy dùng chức năng tiềm kiếm trước khi hỏi và không được đưa những từ đại loại như C,R,A,C,K vào bài viết nhé.

hbinhlove2003

cần gấp - iphone bị ăn táo

em thừ dùng ImTOO iPod Computer Transfer chép phim cho iphone 2G FW 2.1, giờ nó ko nhận với itune và mất hết nhạc , nó bắt restore thì giờ làm sao mấy anh ?

XuanTruong

Super V.I.P
em thừ dùng ImTOO iPod Computer Transfer chép phim cho iphone 2G FW 2.1, giờ nó ko nhận với itune và mất hết nhạc , nó bắt restore thì giờ làm sao mấy anh ?

Khởi động lại máy vài lần không được thì phải Restore lại chứ sao?:))