• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ SOFT CHO IPHONE

nthanhtrung_a

Các bạn ơi, mình cài phần mềm mà mình ko thích, giờ mình muốn uninstall thì làm như thế nào ?
Mong mọi người giúp đỡ.
Cám ơn nhiều lắm.

AnhTu

Super V.I.P
Các bạn ơi, mình cài phần mềm mà mình ko thích, giờ mình muốn uninstall thì làm như thế nào ?
Mong mọi người giúp đỡ.
Cám ơn nhiều lắm.
Nếu ở 2.x, nhấn và giữ vào bất kỳ ứng dụng, PM nào cài từ iTunes thì sẽ có dấu (X), còn nếu cài bằng Cydia hoặc chép vào thì sẽ không có dấu gì hết.

XuanTruong

Super V.I.P
Mong mọi người giúp đỡ.
Cám ơn nhiều lắm.

Cài bằng Cydia thì vào Cydia mà xóa, cài bằng iTunes hoặc AppStore thì từ màn hình nhấn và giữ icon chương trình một tý sẽ có tùy chọn Del, Cài bằng WinSCP thì vào bằng WinSCP mà Del nhé!;;)

kainz

Categories tạo icon nhưng không hiện tên ngoài springboard.

Dùng cái Categories này tại sao lúc mình tạo thì có tên của thư mục , nhưng ra ngoài springboard lại không hiện thị tên, làm sao đây hở các bác ! thanks ! em dùng iphone 2G, firmware 2.2

IPHONE12

Dùng cái Categories này tại sao lúc mình tạo thì có tên của thư mục , nhưng ra ngoài springboard lại không hiện thị tên, làm sao đây hở các bác ! thanks ! em dùng iphone 2G, firmware 2.2

Ax.b phải Respring nó mới hiện chứ

IPHONE12

Vân không được bạn ơi , có bác nào có cao kiến khác ko ?

B cài Categorie bằng Cydia hay file app.nếu cài bằng file app thì xóa đi nhé vô Cydia cài lại.cài xong bạn vô Categorie tạo 1 tên thư mục nào đó chờ 1 lát cho Categorie load icon về rồi bạn chọn 1 icon bất kỳ.chọn xog thì bấm resping.bạn post hình lên tôi xem bạn tạo như thế nào

vthnhon

Cái này hay nhưng bất tiện vì vào chương trình của nó rất lâu.Thứ hai là muốn sắp xếp thứ tự các phần mềm theo ý mình thì phải làm ngay từ lúc dồn ion lần đầu , nếu sau này mà đưa thêm 1 ít chương trình vào thì phái làm lại từ đầu nếu không muốn lộn tùng phèo các chương trình...
Chỉ có cái tiện nhất là khi dồn các chương trình vào rồi mà đưa máy cho người khác mượn không sợ bị xóa phần mềm khi họ lỡ bấm mà bị rung ion có dấu nhân ( các phần mềm cài từ itune )

xxtaroxx

Em vào đăng kí mà làm gì có cái nut NONE để đăng kí FREE nó đòi phải co visa các anh àh...huhuhu

doquangthang

Tải phần mềm vào iphone bị mất phần mềm khác

Hiện em đang dùng con iphone3G phiên bản quốc tế.Em tải chương trình vitalk vào máy thì nó mất phần mềm khác trong máy.hix.ai Biết chỉ dùm em với.

AnhTu

Super V.I.P
Bạn đang ký theo khu vực Việt Nam thì hiện tại đang free đó, ở Mỹ giờ hết được free rồi :D

AnhTu

Super V.I.P
Hiện em đang dùng con iphone3G phiên bản quốc tế.Em tải chương trình vitalk vào máy thì nó mất phần mềm khác trong máy.hix.ai Biết chỉ dùm em với.
iPhone chỉ sync, cài mọi thứ vào bằng 1 máy tính, bạn nên làm quen điều này.

me_myself

tớ dùng bản custom cua iPHN nhưng có 1 lỗi sau, cái icon calender ko hiện ngày tháng,nó trắng trơn.bạn nào có cách khắc phục ko chỉ tớ cái.hay nó bị xung đột do bản custom này cái chữ silde to unlock nó làm chìm??

xxtaroxx

Mấy anh cho em hỏi trong danh bạ điện thoại mình lưu số theo 098xxxxx thì số đấy gọi đến thì nó hiện tên nhưng nếu số đấy nhắn tin đến thì nó không hiện tên mà hiện ra số +84 98xxxxx. Nên em phải lưu cả 2 cách là 098xxxx và +84 98xxxx thì nó mới hiện tên cả lúc gọi và nhắn tin. Mong các anh chỉ cách khắc phục chứ như vậy bất tiện quá.
Máy em Iphone 2G version 2.2

Chỉnh sửa cuối:

haiquy

Bác ơi cho mình hỏi sao khi mình cài bằng wifi các trò chơi và ứng dụng trên mạng FREE nhưng khi install thì nó lai bắt mình Enter Account Ìnormation như vậy nghỉa là sao hả bác,mình củng đả thử điền Uẻname và Pasword của mình nhưng không được,nó hiện lên bãng có dòng chử "You iTunes Store Pasword was incorrect.Please try again."Bác giúp mình với nhé,Cảm ơn bác nhiều.Mình thấy file bi da của bác mình thích lắm nhưng mình không biết cài nó vào máy như thế nào,Mình có cài 1 file bida tr6n mạng qua wifi nhưng nó đòi code nên mình đành chào thua.

xxtaroxx

Em tải game về rồi Syn qua Iphone = ituner nhưng sao nó báo lỗi "The application was not installed on the Iphone because it could not be verified". Em đã tải và cài 1 cái app free bất kì trên Appstore rồi, nhưng nó vẫn báo lỗi như thế.Làm thế nào đây mấy anh

xxtaroxx

Em tải game về rồi Syn qua Iphone = ituner nhưng sao nó báo lỗi "The application was not installed on the Iphone because it could not be verified". Em đã tải và cài 1 cái app free bất kì trên Appstore rồi, nhưng nó vẫn báo lỗi như thế.Làm thế nào đây mấy anh

AnhTu

Super V.I.P
Bác ơi cho mình hỏi sao khi mình cài bằng wifi các trò chơi và ứng dụng trên mạng FREE nhưng khi install thì nó lai bắt mình Enter Account Ìnormation như vậy nghỉa là sao hả bác,mình củng đả thử điền Uẻname và Pasword của mình nhưng không được,nó hiện lên bãng có dòng chử "You iTunes Store Pasword was incorrect.Please try again."Bác giúp mình với nhé,Cảm ơn bác nhiều.Mình thấy file bi da của bác mình thích lắm nhưng mình không biết cài nó vào máy như thế nào,Mình có cài 1 file bida tr6n mạng qua wifi nhưng nó đòi code nên mình đành chào thua.
Báo như vậy là bạn đã nhập sai pass, điền đúng thì nó mới cho bạn cài chứ :D
Nếu khó quá, đến gặp mình, sẽ hướng dẫn cho bạn cách cài đặt.

skywalker2609

chào các bro, mình cần các bro tư vấn cho một tí..:)..... chuyện là mình có 1 con ip fw 1.1.4 sau khi mình up lên fw 2.2 , cài irealsms (đã thuốc) thì chỉ có thể nhắn tin đi thôi, còn nhận tin nhắn thì ko được, khi có tin nhắn đến máy chạy ở chế độ safe mode....?!!! phải restart lại, như vẫn ko sau nhắn tin được..... các bro có cách nào khắc phục tình trạng này ko giúp mình với.....