• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ THEMES CHO IPHONE FW 2.x

lams-blu

Bạn nào có them động 5 giây đổi 1 hình cho mình xin và hướng dẩn cài luôn.
máy mình 2.2.1
Cám ơn trước nhe

aloalo285

cho em hỏi cách đổi icon của slidebar??

Cho em hỏi cách đổi icon cho hình mũi tên trên bar "slide to unlock" với,
em xem hướng dẫn mà tìm ko thấy đường dẫn bên dưới để chép đè file

System/Library/Frameworks/TelephonyUI.framework

máy em ko có thư mục TelephonyUI.framework...hix. Em dùng ver 2.2.1
có pro nào biết chỉ em với nha..em thank nhìu nha ^^

duyquehan

hem có thì bạn tạo thư mục đó, thường thì nếu bạn dùng theme hack bằng WinterBoard thì chép file đó vào thư mục com.apple.springboard nằm trong thư mục Bundles của theme đang sử dụng là ok thôi.

bupbes

Xin Cách làm trong suốt bottombarbkgnd

-tình hình là em vừa làm trắng toét 2 cái file bottombarbkgnd.png - bottombarbkgndlock.png nhưng chỉ tác dụng ở phần dưới chữ slide to unlock còn phần trên phía hiển thị giờ thì vẫn đen ngòm ....... em muốn cho nó trong suốt nhưng ko biết có làm sai thao tác hay nhầm tên file nào ko ? mong các anh chị nào đã làm thành công chỉ cho em với ......... để đen đen che hết cái wallpaper xấu quá ~~!

cảm ơn anh em đã xem !
Mong mod đừng xóa ~~! em rất đang rất cần ............. :">

truonguk

Bác nào có Themes LuiVuiton cho Iphone 2G không ạ?

Thấy hum nọ bác nào cài cái Themes LuiVuiton cho bản Custom của bác í trông đẹp quá mà e Search mãi chẳng thấy đâu ,bác nào có thì Úp lên cho e xin với ạ ,Cảm ơn các bác rất nhiều nhé ,.

ga_rung2002

các bạn ai có ringtone nhạc trẻ cho ip cho mình với

mình là thành viên mới,các bro nào có nhạc chuông cho ip thì cho mình với,mình kiếm hoài k thấy , chân thành cảm ơn rất nhiều:D:D

phuoc_ky

Em muốn xin themes Lịch tháng và danh ngôn ở ngoài màn hình lockscreen! bác nào có gửi cho e với! e tìm hoài mà không thấy! e cám ơn...!

hoang3blc

máy em iphone 2.2 sao cứ cài winterboard là nó báo lỗi cannot comply hoài vậy các bác ??

XuanTruong

Super V.I.P
máy em iphone 2.2 sao cứ cài winterboard là nó báo lỗi cannot comply hoài vậy các bác ??

Bạn cài bản MỚI NHẤT trên FW 2.2 thì báo lỗi là đùng roài! Tìm bản cũ hơn có thể là File IPA hoặc DEB mà cài chứ trên Cydia không lưu các bản cũ đâu?:D

tuxedo211

mình dùng IP 3G FW 2.2.1,nếu dùng DiskAid thì cài themes như thế nào?cảm fiền hướng dẫn mình nhe,mới xài nên ko rành^^

XuanTruong

Super V.I.P
mình dùng IP 3G FW 2.2.1,nếu dùng DiskAid thì cài themes như thế nào?cảm fiền hướng dẫn mình nhe,mới xài nên ko rành^^

Quay lại mất bài viết trước đây trong Topic này đã nói rất kỹ vấn đề này rồi!

sealily82

Bác nào có theme , icon là những con vật nuôi ... như là chó, mèo .......thì share cho em với.
Thanks các bác nhiều

chanqua111

Cho em hỏi em mới cài 1 bộ theme mà sao lúc vào winterboard chọn thì wallpaper ở màn hình lock vẫn ko đổi theo cái của bộ theme ấy. Các bác chỉ giúp em.

Chỉnh sửa cuối:

tokiet

em đang xài theem windows7mobile bảng 1.0(cài trong cydia), em úp lên bảng 1.1 thì trong phần cài đặt của máy bị mất một số thông tin như: cài đặt âm thanh, cài đặt thư từ-danh bạ-lịch..., vậy em phải làm sao để các thông tin trên hiện lại như củ và vẫn xài được theem windos7mobile này?.