• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ THEMES CHO IPHONE FW 2.x

sonny

là như thế nào ạ? anh có thể pm nick YM giải thik cho em với đc hok ạ? nick em là tuxedo_miit

chú downlaod cái folder théme về nhé,
rename thành xxx.theme ( xxx là tên theme vùa down về )
cài WinSCP ra nhé ( để kết nồi PC vơi IP của chú )
Nhìn cửa sổ bên phải, mở mục root/library/themes/
rồi copy cái themes chú vừa tạo vào đo
\chuc vui;;);;)
mình đi làm máy công ty không chát đc yahoo

auto_ngamy

giúp về themes với

e dùng FW 21.e cài themes ở cydia .nhưng có nhiều ion ko đổi . anh biết themes mình cài từ cydia thì nó nằm đâu ko cho em đường dẫn vào themes cài từ cydia. và e muốn đổi giao diện keypad sao ko tìm thấy nhỉ. thêm 1 vấn đề nữa làm sao echup ảnh IP trên màn hinh IP phím home và tắt nguồn. nhưng vao PC thì nó lại lộn ngược và chữ cũng bị thế

XuanTruong

Super V.I.P
Superman MOD ơi, chỉ dùm mình cách xóa themes với. IP của minh xài FW 2.1

Nếu cài bằng cách Copy vào rồi Set (Dùng WinSCP hoặc iPhone PC Suite) Thì kết nối lại và vào Del. Cài bằng Cydia thì vào Cydia mà Del. Cài bằng iTunes thì vào iTunes xóa rồi Sync lại. Cài bằng AppStore thì nhấn và giữ icon trên iPhone tý sẽ hiện tùy chọn cho phép Del!:D

sonny

e dùng FW 21.e cài themes ở cydia .nhưng có nhiều ion ko đổi . anh biết themes mình cài từ cydia thì nó nằm đâu ko cho em đường dẫn vào themes cài từ cydia. và e muốn đổi giao diện keypad sao ko tìm thấy nhỉ. thêm 1 vấn đề nữa làm sao echup ảnh IP trên màn hinh IP phím home và tắt nguồn. nhưng vao PC thì nó lại lộn ngược và chữ cũng bị thế

đúng rồi! bởi thông thường nó chỉ mắc định những ứng dụng cơ bản thường gặp thôi! còn những phần lạ lạ như games mới thì làm sao mà upate kịp bạn đc,
cũng đơn giản thôi! vào folder icons rồi rename lại chính xác tên ứng dụng bạn muốn thay đổi ( thường mấy cái theme nó cũng để sẵn 1 số icon đó ) hoặc bạn copy từ cái theme khác mà dùng
chuc vui=D>=D>

kieukieucongtu

chú downlaod cái folder théme về nhé,
rename thành xxx.theme ( xxx là tên theme vùa down về )
cài WinSCP ra nhé ( để kết nồi PC vơi IP của chú )
Nhìn cửa sổ bên phải, mở mục root/library/themes/
rồi copy cái themes chú vừa tạo vào đo
\chuc vui;;);;)
mình đi làm máy công ty không chát đc yahoo

bác júp e với e mày mò làm theo lời bác mãi mà màn hình vẫn một màu đen đen chán wa:-/.e dùng ver 2.1

XuanTruong

Super V.I.P
thế như thế nào mới là đúng cách bác co thể chỉ hộ e ko?:p e nhà wê mơí đua đòi dùng IP bác thông cảm:-??

Khi Copy vào thì nhớ đổi tên thành VD => ABC.theme sau đó vào Winterboard chọn Theme đó => Thoát ra ngoài là thấy!:D

aphodit

Các bác có ai có theme battery giáng sinh không ? Cho mình xin nha . Thanks :D

kieukieucongtu

Khi Copy vào thì nhớ đổi tên thành VD => ABC.theme sau đó vào Winterboard chọn Theme đó => Thoát ra ngoài là thấy!:D

hic nhưng e đổi rùi winterboard cũng có theme đó rùi.e chọn sau đó thoát ra cũng thấy vòng tròn quay rùi nhưng sau đó vẫn là cái theme đen xì ban đầu bác ah.:-??:(

sonny

hic nhưng e đổi rùi winterboard cũng có theme đó rùi.e chọn sau đó thoát ra cũng thấy vòng tròn quay rùi nhưng sau đó vẫn là cái theme đen xì ban đầu bác ah.:-??:(

thử down cái themes khác đi, có thể đang thử đúng cái bị lỗi thì sao?:D:D:D

sonny

sặc đáng tiếc là cái nào cũng tình trạng như vậy pác ah:-/ko bít tại sao nữa:|

đây là cái link chứa 1 kho ( nhiều hơn 1 kho) theme cho Iphone, http://www.thememyphone.com/thumbnails-129-page-1.html
mình đã down vào dùng rất nhiều Ok

về trường hợp của bạn mình có ý kiến là: bạn vào winterboard gỡ bỏ hết tất cả các cái đã tich của theme khác đi,
sau đó thoát ra, rồi lại vào lại tich vào 1 cái mà bạn muốn ( tốt nhất là thử cái mà máy Iphone khác đã OK rồi)

vụ này chắc là trôi thôi! trc cũng có 1 bạn bị như bạn, nhưng bị cái théme khác át vía
hahaha
Okie thì thanks cái cho mình biết nha=D>=D>=D>

keen888

Có bác nào có đầy đủ bộ icon này ko cho e xin với :D

keen888

ẹc...nó có cái background nữa...nhưng tui bỏ đi nhìn cho đỡ rối
icon đẹp mà :(

sonny

ừ mà đâu có j đắc sắc mà bác khoái nhỉ
có 1 cách cho bác
chụp ảnh cai hình đó ( đã chụp ở trên rùi )
sau đó dùng photoshop mà tự làm 1 cái theme đó
chỉ việc đặt tên và save as dang .png là ok
thích cái j cũng dc
thích đề mặt mình làm icon cũng ok

kakalam

chào các bác... mình vừa đi công tác và buy 1 con Iphone 3G AT&T. cái vấn đề mình gặp là áp dụng những cách cài theme và đưa hình vào trong như Iphone thường (Version 1.8) lại không dc. các bác giúp em. Em cảm ơn các bác lém lém

sonny

chào các bác... mình vừa đi công tác và buy 1 con Iphone 3G AT&T. cái vấn đề mình gặp là áp dụng những cách cài theme và đưa hình vào trong như Iphone thường (Version 1.8) lại không dc. các bác giúp em. Em cảm ơn các bác lém lém

không đc như thế nào?
lỗi làm sao ??
bác dùng FW nào ???
bác nói thể đến tết cong gô cũng không ai có câu trả lời
:p:p