• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC - THẢO LUẬN VỀ THEMES CHO IPHONE FW 2.x

Ken_

thằng WinSCP chỉ chạy trên Win, còn em lại đang dùng máy Mac. Có soft nào có chức năng tương tự như WinSCP trên Mac OS ko các bác?
Edit: em đã search ra thằng DiskAid.

Chỉnh sửa cuối:

phamthaitl

vấn đề logo khi khởi động.

chào các bạn.mình lỡ up cái logo khi khởi động thành hình quả dứa rồi.bây giờ để về hình quả táo thì phải làm thế nào.mình không muốn cài lài Firmware,bản của mình là 2.2

cám ơn.

taducson

chào các bạn.mình lỡ up cái logo khi khởi động thành hình quả dứa rồi.bây giờ để về hình quả táo thì phải làm thế nào.mình không muốn cài lài Firmware,bản của mình là 2.2

cám ơn.

mình thì lại thích quả dứa, sao ra đc quả dứa nhỉ =))=))=))

hoanghiep339

các bác giúp em với. em làm theo mấy cách cài theme như các bác bảo nhưng cha cai' nào oke hết. Em 3g 2.2. Em zo cydia cài winterboard rùi vào WINSCP copy theme (đã đổi tên xxx.theme rùi) vào duong dan private/var/stash.theme.xxx rui` vào lại iphone khi vào winterboard thì thay màn hình trắng bóc chẳng có theme gì hết ráo. Bác nào giúp em với..hic...híc

jacky2007

Member
giúp đỡ việc cài themes ch iphone ver 2.2

các bác giúp em cách cài summerboar cho con iphone 3G ver 2.2 với,em mới dùng nên ko biết cách làm thế nào để tìm và cài nó để cài théme,e dùng wifi vô cydie ko thấy mong các bác giúp với.cám ơn nhiều

mlxx_1977

các bác giúp em cách cài summerboar cho con iphone 3G ver 2.2 với,em mới dùng nên ko biết cách làm thế nào để tìm và cài nó để cài théme,e dùng wifi vô cydie ko thấy mong các bác giúp với.cám ơn nhiều

2.2 dùng winterboard chứ ko có summerboard như thời 1.xx nữa đâu, bạn vào cydia search winterboard rồi cài vào máy, sau đó cũng trong cydia vào mục themes cài cái nào mình thích, rồi thoát ra ngoài màn hình, thấy icons winterboard click vào đó rồi đánh dấu vào cái themes vừa cài là xong

jacky2007

Member
2.2 dùng winterboard chứ ko có summerboard như thời 1.xx nữa đâu, bạn vào cydia search winterboard rồi cài vào máy, sau đó cũng trong cydia vào mục themes cài cái nào mình thích, rồi thoát ra ngoài màn hình, thấy icons winterboard click vào đó rồi đánh dấu vào cái themes vừa cài là xong
còn muôn cài theme dow về từ PC thì làm sao hả bác

minhkhoa2007

em mới mua con ip 2g nhưng ko biết cài themes mong anh hướng dẫn em với thanks

Bạn có thể vào Cydia phần theme mà tìm nhé hoặc Các bạn có thể tìm theme trên diễn đàn download về, giải nén rồi dùng i-Funbox, iphone Brows hoặc SSHno Wifi copy vào theo đường dẫn sau nhé : /Private/var/Stash/themes.xxxx
sau đó vào Winterboad mà hưởng thụ nhé

minhkhoa2007

còn muôn cài theme dow về từ PC thì làm sao hả bác

Bạn chỉ cần download về, giải nén rồi dùng i-Funbox, iphone Brows hoặc SSH no Wifi copy vào theo đường dẫn sau nhé : /Private/var/Stash/themes.xxxx (với xxxx là tuỳ theo máy của các bạn mà nó khác nhau nhé) rồi sau đó mở winterboard lên mà thưởng thức nhé.

manly_boy_9x

Pro nào cho em hỏi cách thay theme cái máy tính (calculator) ở IP với. Em có 2 file ảnh cái máy tính nhưng ko biết add vào chỗ nào.
Chỉ giùm em.

alozng

giúp đỡ cài 5 icons trên thanh dockbar

mình hấy 1 số theme có tới 5 icons trên thanh dockbar rất đẹp, mình donwload về nhưng cài vào thì ko đc 5 icons. bak nào bít xin chỉ giup
máy mình 3G - FW 2.2