• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YÊU CẦU - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN VỀ FIRMWARE 2.X

huybep

Cứu em với các bác ơi!!!
E đang dùng ip FW 2.1 16Gb và em cùng dùng nhiều các phần mềm trong diễn đàn này. nhưng hôm nay khi mở MySMS thì ko đc, em reboot lại máy thì thế là có cho em ăn táo luôn và tình hình bây giờ là ko thể khởi động máy đc nữa, e ko bít ntn cả kể cả e syn với itunes cũng ko đc nữa. Ai biết xử lý thế nào thì cứu em với!!!! Mong các bác giúp em nhé!

AnhTu

Super V.I.P
Ở XP, bạn vào Options, và chọn vào mục View, ở mục Advanced settings, xóa dấu chọn ở mục Hide extensions for know files types. Như vậy và nhấn OK, bạn đã có thể đổi đuôi file được rồi.

minh dang dùng VISTA ko biết làm sao
Nếu ở Vista, bạn hấn vào mục Organizer, chọn View folder options là thấy ngay.
Cứu em với các bác ơi!!!
E đang dùng ip FW 2.1 16Gb và em cùng dùng nhiều các phần mềm trong diễn đàn này. nhưng hôm nay khi mở MySMS thì ko đc, em reboot lại máy thì thế là có cho em ăn táo luôn và tình hình bây giờ là ko thể khởi động máy đc nữa, e ko bít ntn cả kể cả e syn với itunes cũng ko đc nữa. Ai biết xử lý thế nào thì cứu em với!!!! Mong các bác giúp em nhé!

Thôi sẵn lên 2.2 luôn đi bạn ơi, 2.2 giờ đã ổn định lắm rồi mà.

xehanhdong

iphone 3g bị lock như vẫn có carier 2.9

mình lở update bản gốc 2.2.1 basebank bây giờ là 02.30.03 rồi như mình kô hiểu là máy no service như vô setting about vẫn thấy carrier 2.9.nếu no service thì carrier phải là chử null null chứ.anh en nào có thế giải thích dùm mình với
model mb048ll
version 2.2.1(5h11)
modem firmware 01.30.03
carrier 2.9
cám ơn anh em trước

bigk20

Cứu em với các bác ơi!!!

Không biết bạn xử lý được chưa nhưng mình có cách này có thể khắc phục.
Bạn kết nối IP bằng Winscp (có thể phải làm đi làm lại vài lần mới kết nối được)
Xóa Mysms.app mà bạn cài vào đi
theo đường dẫn var/mobile bạn sẽ thấy có 2 thư mục library, 2 thư mục media
bạn xóa bớt thư mục có mũi tên đi (bạn vào thử foder đó sẽ thấy nó bị lỗi)
Lúc này IP sẽ hoạt động lại
Conect với itune và restore IP with the backup
Mọi cài đặt sẽ trở lại bình thường
Chúc bạn may mắn

XuanTruong

Super V.I.P
Không biết bạn xử lý được chưa nhưng mình có cách này có thể khắc phục.
Bạn kết nối IP bằng Winscp (có thể phải làm đi làm lại vài lần mới kết nối được)
Xóa Mysms.app mà bạn cài vào đi
theo đường dẫn var/mobile bạn sẽ thấy có 2 thư mục library, 2 thư mục media
bạn xóa bớt thư mục có mũi tên đi (bạn vào thử foder đó sẽ thấy nó bị lỗi)
Lúc này IP sẽ hoạt động lại
Conect với itune và restore IP with the backup
Mọi cài đặt sẽ trở lại bình thường
Chúc bạn may mắn

Đã bị treo ở màn hình khởi động "QUẢ TÁO" thì làm sao mà máy kết nối được với WinSCP để mà Del?:-?:-/

DarkNest

Mình có 1 máy 3G Lock mới cứng , mình muốn unlock thì đầu tiên phải làm gì ?
( mình biết cách unlock nhưng mà mới chỉ thử ở các máy đã từng unlock chứ chưa đụng tới con mới bao h nên sợ có vấn đề :)) )

phancao

Xin firmware 2.2.1 world 1Gb ổ C.

Tình hình là m:pình ko có máy MAC nên ko thể làm firmware được, bạn nào có máy MAC xin làm giúp anh em firmware 2.2.1 nguyên xi chỉ thay đổi kích thước ổ C là 1 GB :D. Mình tôn thờ sự sạch sẽ.

tthieu87

Cho mình hỏi mình cài lên FW 2.2.1 thì IP lại báo wifi not connected là sao. Trước đó vẫn dùng bình thường. AI biết cách khắc phục chỉ mình với.

phancao

các bác cho em xin firmware 2.2.1 sạch sẽ (origin) mà root 1gb đi. HIX giờ cái nào cũng có yellowsnow mà em ko thích

Germaniteen

origin thì so nó up lên bb 2.30 hiên thòi chua unlock dc,nên xài custom!hoãc thü áp dug bài víêt vê unlock 2.30
Posted via Mobile Device

BlueSky288

Em đang xài 1 con Iphone 2G 16Gb, hôm qua thằng bạn nói mới để ý thấy số Imei trên vỏ và Imei trong máy khác nhau, version 2.2.1, nghi ngờ bị bung máy nên em hỏi lại người bán gần nhà (người up firmware cho em) thì người ta nói do up firmware 2.x nên mới bị change Imei như thế (do giả lập lấy Imei của 3G để làm cho nó giống 3G luôn !?), giờ ko thích thì restore lại hết là Imei trùng nhau liền, mình cũng thấy tiếc 8 trang Games với ứng dụng đã cài mất 150k dịch vụ nên thui bỏ ko restore, liệu có đúng thật như thế ko ? Có chuyện up firmware bị change số Imei ko, có chuyện giả lập gì không vậy ?
Thông tin máy:
Phiên bản: 2.1 (5F136)
Số Serial: 7S737C40WH8
Model: MA712LL
Imei: 01 130000 888090 0
ICCID: 8984 0108 0694 3454 186
Modem Firmware: 04.05.04_G

Thông tin vỏ:
Model No: A1203
FCC ID: BCGA1203
Serial No.: 75739XYMWH8
Imei No.: 011434006278376
Thêm nữa là trên cái vỏ nhìn rất zin, trái táo ko bị lồi, trầy ít, khớp với vành đen không hề bị cấn này nọ, nhưng chữ iPhone ở trên dòng Thông tin ấy hơi bị nghiêng thì phải, em nhìn mấy cái của mấy đứa bạn nó thẳng thớm lắm mà sao nhìn cái của em nó hơi nghiêng, bắt đầu từ chữ i là thẳng sau đó chữ Phone bắt đầu đi lên nhìn nó hơi kì kì !?? Vậy là sao ạ ???
Ko bít check mấy vụ Imei Imiếc này nên ai rành xem giùm em với, thanks yo !

anhmomto_221

Cần firmware 2.2 gốc cho ipod toch gen 1

Các anh em bà con có ai có link firmware 2.2 gốc của thằng ipod touch gen 1 cho mình xin với ! Mình đang cần mà search hoài trên gôgle cũng không có . Cám ơn cả nhà nhiều ...;)

duyquehan

Iphone báo lỗi khi Restore

mình đang xài Iphone 2G do bị tình trạng thư mục Other dung lượng quá lớn nên mình Restore lại máy đang chạy thì Itunes báo lỗi (The iPhone "Iphone" could not be Restore. An unknown error occurred (14) và đẩy iPhone về màng hình Restore (cáp và Itunes), bác nào giúp mình với./.

tuquyen1605

application không mở được

Em dùng itune để cài game vào iphone đồng thời em mở PC Suite cho iphone bây giờ game em cài vô máy không thể mở được.Em không biết bị gì các pác cho em hỏi................:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

nthanhtrung_a

Bản 2.2 nào good nhất ạ.
Vì em đang dùng 2.2.1, phần sóng sánh của nó yếu quá. Nên chưa biết tính thế nào. Nghe bác AnhTu nói 2.2 là ổn định nhất hiện nay, nhưng thấy 2.2 của nhiều bác custom quá, nên ko biết nên dùng của ai. Bác nào biết, giúp em cái ạ.
Cám ơn nhiều.

AnhTu

Super V.I.P
Bản 2.2 nào good nhất ạ.
Vì em đang dùng 2.2.1, phần sóng sánh của nó yếu quá. Nên chưa biết tính thế nào. Nghe bác AnhTu nói 2.2 là ổn định nhất hiện nay, nhưng thấy 2.2 của nhiều bác custom quá, nên ko biết nên dùng của ai. Bác nào biết, giúp em cái ạ.
Cám ơn nhiều.
Tốt nhất bạn nên dùng bản Original thì hơn, tự fix lỗi và cài đặt phần mềm, luôn luôn ổn định.

thugip

đúng vậy mình mới lên 2.2.1 cài được app dạng ipa hí hửng tửong chạy được vào cũng ko mở ra được. buồn